Page 11 of 14 FirstFirst ... 910111213 ... LastLast
Results 101 to 110 of 131

Thread: Toi phai lam gi de cuu chong day

Hôm nay bước sang ngày thứ 3 chồng mình ở nhà chịu trận! Âu cũng là một giải pháp cho tình huống của mình hiện tại. Đi không xong mà ở cũng dở. Cứ dùng dằng mãi thế này thôi.
    Nhưng chỉ hết ngày mai là mình p hải đi học cả ngày rùi, không có mình ở nhà là mình lại không yên tâm được. Mà mới có 4 ngày thì làm sao bắt ổng uống Na đây?

Bạn ơi thời gian 3 ngày 3 năm hay 30 năm đối với một người nghiện quá ngắn để họ quên được ma tuy ,
    giải pháp bây giờ làm thế nào để anh ấy ngộ ra là mình sai ,làm sao để anh ấy hiểu được tình cảm gia đình mới là quan trọng
    Tôi cũng là một người nghiện tôi chưa đủ tư cách để khuyên bạn điều gì , nhưng rút kinh nghiệm từ bản thân tôi.Tôi đã nhận ra " mình sai" , từ những suy nghĩ trên tôi đã và đang làm rất tốt .Bây giờ xã hội càng ngày càng không chấp nhận một người nghiện nên bản thân anh em nghiện chúng tôi luôn khao khát đc cai , mà chồng của bạn cũng không là ngoại lệ ,vì vậy bạn hãy động viên và giúp đỡ anh ấy bằng tình yêu thương của bạn để mong anh tỉnh ngộ và làm lại .Chúc bạn thành công..
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

Mình biết 3 ngày là quá ngắn để quên đi MT. Nhưng mình mong là mo ng đến ngày anh ý uống Na để mình có đi đâu cũng bớt lo, bớt nghĩ ngợi thôi. Còn quên thì ...
    Nhiều lúc không biết tại sao mình còn ở lại ngôi nhà này???
    Buồn.

Quote Originally Posted by quyet tam View Post
    Mình biết 3 ngày là quá ngắn để quên đi MT. Nhưng mình mong là mo ng đến ngày anh ý uống Na để mình có đi đâu cũng bớt lo, bớt nghĩ ngợi thôi. Còn quên thì ...
    Nhiều lúc không biết tại sao mình còn ở lại ngôi nhà này???
    Buồn.
    Bạn ạ uống hay không đó là sự tự giác của anh ấy . Nếu như thực sự anh ấy chưa muốn cai thì thì cũng chẳng ai ép được
    còn với sự yêu thương hết lòng của bạn dành cho anh ấy , mà anh ấy không thay đổi thì lên quyết tâm một lần đi .dù bạn có qyết định như thế nào đi chăng nữa thì cũng chẳng ai trách bạn được vì bạn đã cố gắng hết mình rồi .Sức chịu đựng của con người chỉ có hạn ,mong bạn sáng suốt chọn lựa con đường đi hay ở
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

Quote Originally Posted by quyet tam View Post
    Cũng mua N để anh chống tái. Đợt tháng 11/2009 vừa qua, tưởng như đã thành cô ng. Thử nước tiểu đã lên 2 vạch. Thuốc chống tái uống đều đều hàng ngày (mình bắt uông ngày 1 viên). Anh béo lên, trắng ra. Nhìn anh, cả gđ mừng vui và tin tưởng.
    Hơn 1 tháng nay, mọi chuyện lại trở về con số 0 tròn trĩnh. Mình đã dằn vặt rất nhiều. Khuyên lơn, mắng chửi, nguyền rủa, rồi lại năn nỉ, nhẹ nhàng. Tất cả những gì có thể mình đều đã làm. Lần nào anh cũng hứa, cũng thề. Nhưng chỉ được 2 - 3 hôm là anh lại ...

Chị ơi, tại sao uống N rồi mà OX chị lại tái nghiện được vậy? E nghe nói uống N mà cố tình chơi MT sẽ bị sốc cố thể còn gây chết người nữa mà?
    E hỏi C vì E định cho chồng E uống Natrex thay vì Methadone. Nghe C nói cho anh ấy uống N cai được rồi mà vẫn bị tái lại làm E thấy phân vân quá? Ai biết chỉ dùm HVN với. Với lại phải dừng uống Methadone bao nhieu ngày thì mới cho uống N được vậy?

@HVN:
    Thuốc chỉ là hỗ trợ còn thi thoảng vẫn nhớ tới, k có quyết tâm khi nhớ tới lại tìm tới MT, uống thuốc mà chơi thì k có cảm giác phê, cố dùng cho phê thì sẽ sốc. Vẫn nói với nhau như thế- các ông ấy cũng biết nên cũng sợ đấy, có điều ma lực của MT lớn quá nên nhiều khi tà lẻm ấy mà, rồi k rõ uống nhưng thuốc có vào ng k hay uống vờ mình quay đi lại nhè ra ấy chứ.

nếu bản thân ông xã không thật sự quyết tâm thì......chẳng có biện pháp gì là hiệu quả đâu. Chúc bạn cứng rắn

#
    Nguyên văn của hyvongnhieu

( Chị ơi, tại sao uống N rồi mà OX chị lại tái nghiện được vậy? E nghe nói uống N mà cố tình chơi MT sẽ bị sốc cố thể còn gây chết người nữa mà?
    E hỏi C vì E định cho chồng E uống Natrex thay vì Methadone. Nghe C nói cho anh ấy uống N cai được rồi mà vẫn bị tái lại làm E thấy phân vân quá? Ai biết chỉ dùm HVN với. Với lại phải dừng uống Methadone bao nhieu ngày ththì uống N được?)
    Met cũng là 1 dạng ma túy nên phải dừng uống khoảng 7 ngày , thử nước tiểu âm tính mới dùng được Nal.
    Hyvongnhieu qua yahoo chắc Menpro đã giải thích kỹ cho bạn về Natrex rồi .tôi cũng nói qua để cho bạn để bạn hiểu thêm về Natrex.
    Nói đơn giản thế này cho dễ hiểu Natrex là thuốc đối kháng với chất ma tuy khi uống thuốc Natrex vào thì khi sử dụng Ma túy thì não không tiếp nhận, chặn các cảm giác ma túy đem lại , nếu người nghiện cố tình chơi nhiều ( ngưỡng dung nạp ma túy thay đổi > muốn có cảm giác phải tăng liều mà vẫn ko thấy gì ) thì sẽ bị ngộ độc tức thời dễ dẫn đến tử vong
    Còn thuốc có tác dụng hay không còn phụ thuộc rất nhiều vào bản thân người nghiện ,vì khi ngưng uống thuốc 48h vẫn có thể sử dụng ma túy bình thường
    Natrex chỉ có tác dụng hỗ trợ những ai cố quyết tâm cai , còn những người chưa muốn cai thì chỉ có thuốc tiên mới cai được .
    Chúc bạn có cuộc sống bình yên !
    .

Hix. Tại chị chủ quan quá nên cho anh ấy uốg thuốc mà không kiểm tra ý mà. Lần này mỗi khi uống thuốc chị sẽ bắt "hát một bài / lè lưỡi / .." như một bạn nào đó trong dd có lần nói ấy mới được. Mà chị đang tính ban đầu có khi phải nghiền thuốc ra pha với nước cho uống ấy chứ (xã đồng ý rùi).
    Vẫn biết là như thế o mang tính tự nguyện, nhưng lúc này cần "cưỡng chế" như thế đã, sau này từ từ tính.
    @Ninh: Đúng là nói thì dễ bạn ạ. Mình cũng quyết tâm lắm, rằng thì là mà nếu o cai được mình sẽ ra đi, v.v và v.v Nhưng nói thật, cũng băn khoăn và khó làm được lắm vì mình còn hai đứa con, rồi còn biết bao nhiẻu điều ràng buộc trong cuộc sống nữa.
    Dù sao đi nữa, mình cũng sẽ cố làm hết các biện pháp có thể đã.

Thêm một lần này nữa ....

Ko cần nghiền đâu , uống xong em cứ bắt há mồm ra kiểm tra là đựoc . Nếu cẩn thận nữa thì mua khoảng 10 que thử , 1 tháng thử 2,3 lần . Qua được 5,6 tháng là yên tâm .
    Người cứu bạn khỏi cảnh sắp hết hơi chưa chắc là 1 bác sĩ, có thể là 1 tay vá xe

Page 11 of 14 FirstFirst ... 910111213 ... LastLast