Page 2 of 14 FirstFirst 123412 ... LastLast
Results 11 to 20 of 131

Thread: Toi phai lam gi de cuu chong day

nguoitoiyeu thân mến!
    hôm nay chat với bạn mà bây giờ mới đọc bài viết của bạn! thành thật xin lỗi vì sự vô tâm này. Cũng không biết phải khuyên bạn điều gì, vì những điều muốn nói các bạn ở đây cũng nói hết rồi. kinh nghiệm để nhận biết chồng mình nghiện không khó, mình nghĩ là bạn là người nhận biết rõ hơn ai cả... và bạn cũng tự khẳng định được. chỉ có điều chồng bạn không nhận thôi. chồng bạn là người như thế nào mình nghĩ bạn cũng hiểu hơn cả. không nhận thì nghĩa là chồng bạn còn muốn giữ sĩ diện với vợ, vẫn nghĩ mình sẽ cố gắng được, hoặc là chồng bạn là người đã xuống cấp nặng nề về nhân cách, dám làm mà không dám nhận ( điều này có thể giải thích là matúy nó làm cho con người ta như thế). tuy nhiên, vấn đề cai nghiện là một vấn đề khó, cần phải có người chia sẻ khó khăn này. và không ai hơn hết là bạn. hãy phân tích cho anh ấy hiểu nghiện ma túy là một căn bệnh và anh phải chữa bệnh. sau đó hai bạn hãy cùng nhau xem nên chữa bênh theo cách nào. bạn có thể tham khảo những cách trên diễn đàn này, những kình nghiệm của những người vợ, những người mẹ có chồng và con nghiện. và online trực tiếp cùng mọi người để tìm ra phương pháp tối ưu nhất. Bạn có thể yên tâm rằng, ở đây mọi người đều có một tấm chân tình và một lòng nhiệt tình với bạn. có một điều cá nhân tôi suy nghĩ là bạn không nên cho anh vào bất cứ một trung tâm cai nghiện nào nếu chưa phải là bước đường cùng ( cá nhân tôi suy nghĩ thôi nhé). hãy suy nghĩ thật kỹ trước khi quyết định, nhé! cuối cùng, chúc bạn sẽ tìm ra được con đường đúng đắn... hãy giữ gìn sức khỏe cho em bé và giữ gìn sức khỏe cho người bạn yêu thương. thân!
    Tôi vẫn đi tìm một con đường sáng...!

cảm ơn lòng nhiệt tình của mọi người nhiều lắm. Mình cũng đã nhận được rất nhiều thông tin cũng như lời khuyên từ nhiều người trong diễn đàn. Theo như TTB nói ở trên thì mình tin rằng chồng mình đang thuộc loại thu 1, tuc có nghĩa sợ mọi người biết, muốn âm thầm 1 mình từ bỏ nhưgn vượt qua được bản thân.
    Cảm ơn loi-lam đã quan tâm, bạn có thể nhắn tin cho mình để mình cho số dt của anh ấy. Mình cũng chờ đợi có 1 người nào đó sẽ dt cho anh ấy như bạn nhưng sợ lắm phiền nên thôi. 0909568387

Sorry. Mình đã ghi thiếu: anh ấy muốn tự mình cai nhưng không vượt qua được bản thân

Quote Originally Posted by nguoitoiyeu View Post
    Sorry. Mih da ghi thieu: anh ay muon tu mih cai nhung KHONG vuot qua duoc ban than
    mình nói rồi mà mọi người trong gia đinh kg có ngay biện pháp gì đó đi rồi đến lúc nhìn anh ý tàn tạ mà kg làm được gì cho anh ý đâu gọi điện cho anh ý làm gì bạn khi bản thân anh ý giờ có nghĩ hay ý thức được gì đâu ngoài matuy nếu kg có biện pháp mạnh trong thời gian đầu này thì kg bao giờ có kết quả tốt cho anh ý được bạn !

Quote Originally Posted by thienlong View Post
    mình nói rồi mà mọi người trong gia đinh kg có ngay biện pháp gì đó đi rồi đến lúc nhìn anh ý tàn tạ mà kg làm được gì cho anh ý đâu gọi điện cho anh ý làm gì bạn khi bản thân anh ý giờ có nghĩ hay ý thức được gì đâu ngoài matuy nếu kg có biện pháp mạnh trong thời gian đầu này thì kg bao giờ có kết quả tốt cho anh ý được bạn !

A Long nói đúng đấy chị ơi.Quang trọng là a ý bây h,nếu a ý chưa thực sự muốn từ bỏ thì mọi cách,mọi việc làm đều là vô ích.
    Bút hết mực :1:

tẫt cả mọi thứ đều có thể sảy ra, ko phải chồng bạn ko có nghi lưc mà vì anh ấy ko muốn mất đi những gì mình đang có, ko muốn thay đổi mọi thứ. anh ấy nghĩ nếu bây giờ mà cai thì sẽ mất tự do, mất uy tín, ko đươc đi làm , sẽ khiến vợ con phải vất vả... nhưng anh ấy ko nghĩ được rằng nếu tiếp tục anh ấy sẽ mât luôn cả mạng sống của mình. các bạn có thấy never ko? chúng mình đã khuyên cậu ấy bỏ được 1 ngày rồi đấy và sẽ thế nào nếu chúng ta cũng khuyên được chồng toiyeunguoi có ý nghi từ bỏ ma tuy, chỉ cần anh ấy đòng ý và chấp nhận thì toiyeunguoi sẽ xịch anh ấy lai ngay và đến khi lên cơn cho dù anh ấy có thay đổi cũng ko đươc nưa chứ ko như never ko có ai ở bên nên lai đi mất.

Sau khi sắp xếp được công việc ở công ty. Hôm nay mình đã nghỉ làm để bắt đầu ngày cai đầu tiên cho chồng. Thế là cuối cùng, chồng minh cũng chịu hợp tác. Loi_lam và MagicianS nói đúng, anh ấy vì sĩ diện với mọi người, vi không muốn mất lòng tin để rồi mất luôn tự do nên đã giấu giếm đủ thứ. Lúc đầu mình không hiểu tâm lý này cho lắm, sau khi đọc trả lời của các bạn, mình suy nghĩ và đã tìm ra được cách. Anh ấy không dám đối mặt với vợ về vấn đề này, nên mình chọn cách im lặng. Không ngồi lại để nói chuyện nữa, không hỏi nữa mà cứ xem như mọi chuyện đã rõ rồi và chỉ là lúc hành động thôi. Mình xin phép cơ quan cho anh nghỉ, rồi tự mua thuốc mà ko cần hỏi anh nữa. Vậy là chiều hôm qua sau khi mình đi làm về, anh đã chủ động nói bắt đầu sáng mai anh sẽ uống thuốc để cai. Giơ thì mình hiểu anh ấy hơn. Vậy là mình đã thành công được 1/3 đoạn đường rồi. Mừng quá!

Chỉ cần bắt đầu thui là chúng ta đã đi được 1/2 chặng đường rùi. Chúc nguoitoiyeu cũng sẽ thành công trong 1/2 chặng đường còn lại.. Anh ấy thật may mắn khi có 1 người vơ như chị.. cố gắng lên chị nhé.. Hy vọng những nổ lực của chị sẽ được đền đáp bằng một kết quả xứng đáng
    Hãy sống hết mình cho giây phút hiện tại.
    Hãy mang niềm vui đến cho những người xung quanh bạn.
    Hãy chia sẻ một chút may mắn của bạn cho những người khó khăn hơn.
    Hãy làm như vậy, bạn nhé!

Chúc mừng nguoitoiyeu nhìu nghe, chúc bạn và chồng bạn sẽ thành công trên con đường đầy gian nan này, mong rằng bạn sẽ cùng anh ấy đi suốt quãng đg còn lại
    Hy vọng bạn sẽ đưa anh ấy đến với Diễn đàn, nói chuyện với mọi người, để anh ấy có thể giải toả đc mọi buồn bực trong lòng, và tiếp thêm Niềm Tin cho anh ấy.:p
    [SIGPIC][/SIGPIC]

'' hợp vợ hợp chồng tát biển đông cũng cạn'' . khi cai nghiện cần nhất là lòng quyết tâm và ý chí của người cai. thật mừng khi chồng bạn đã sớm nhận thấy tác hại của ma tuy và vị trí của gia đìng đối với anh ấy. anh ấy chịu hợp tác với bạn là một chiến thắng lơns rồi. hãy luôn ở bên anh ấy bạn nhé. chúc hai bạn hạnh phúc và thành công

Page 2 of 14 FirstFirst 123412 ... LastLast