Page 3 of 14 FirstFirst 1234513 ... LastLast
Results 21 to 30 of 131

Thread: Toi phai lam gi de cuu chong day

Mình vừa call cho nguoitoiyeu -tình hình là chồng bạn ấy đã vượt qua được ngày thứ 4 -sắp xong rồi mong mọi người cùng vào động viên cả 2 vợ chồng nào ... cố lên các bạn,vì 1 ngày mai tuơi sáng !!!

Thật ra nếu muốn, người ta vẫn có thể bỏ ma tuý. Chồng bạn thiếu bản lĩnh cực kỳ. Nói thật đó, đừng buồn. Mọi lời khuyên dành cho bạn đều xoay quanh là phải cùng chồng cố gắng, yêu thương chồng hay kêu gọi sự hợp tác của chồng bạn. Thật ra, người đang cần khuyên ở đây là chồng bạn kìa, hãy hướng anh ấy đến diễn đàn để mọi người trực tiếp khuyên anh ấy, hoặc ít ra để anh ấy thấy sự quan tâm của mọi người không chỉ là của người thân dành cho anh ấy, và hậu quả dành cho người không thể từ bỏ làn khói ấy (vợ bỏ, con không nhìn cha, thậm chí còn bị bệnh, sốc thuốc,....)
    Thân ái !
    TA BIẾT RẰNG CỐ QUÊN LÀ SẼ NHỚ.
    NÊN DẶN LÒNG CỐ NHỚ ĐỂ MÀ QUÊN

hoang_duong ơi, cố gắng thông tin tiếp về người đó nha.
    Không có việc gì khó - Chỉ sợ lòng không bền

Không có gì là không thể nếu ta có ý chí và lòng kiên quyết

Quote Originally Posted by laudaicat View Post
    Thật ra nếu muốn, người ta vẫn có thể bỏ ma tuý. Chồng bạn thiếu bản lĩnh cực kỳ. Nói thật đó, đừng buồn. Mọi lời khuyên dành cho bạn đều xoay quanh là phải cùng chồng cố gắng, yêu thương chồng hay kêu gọi sự hợp tác của chồng bạn. Thật ra, người đang cần khuyên ở đây là chồng bạn kìa, hãy hướng anh ấy đến diễn đàn để mọi người trực tiếp khuyên anh ấy, hoặc ít ra để anh ấy thấy sự quan tâm của mọi người không chỉ là của người thân dành cho anh ấy, và hậu quả dành cho người không thể từ bỏ làn khói ấy (vợ bỏ, con không nhìn cha, thậm chí còn bị bệnh, sốc thuốc,....)
    Thân ái !
    bạn nói rất đúng người quan trọng nhất lại chính là chồng bạn ý nếu kg biết được anh ý giờ đang nghĩ gì cần gì và muốn gì thì rất khó để có 1 lời khuyên đúng .
    anh ý vượt qua được mấy hôm rồi bạn lên để anh ý vào diễn đàn sẽ có nhiều lời động viên và chia sẻ tốt cho anh ý hơn !

Quote Originally Posted by thienlong View Post
    bạn nói rất đúng người quan trọng nhất lại chính là chồng bạn ý nếu kg biết được anh ý giờ đang nghĩ gì cần gì và muốn gì thì rất khó để có 1 lời khuyên đúng .
    anh ý vượt qua được mấy hôm rồi bạn lên để anh ý vào diễn đàn sẽ có nhiều lời động viên và chia sẻ tốt cho anh ý hơn !
    Bạn cứ nói với anh ấy là cai nghiện ko đáng sợ như anh ấy nghĩ đâu. Tôi viết những lời này là trong khi tôi cũng đang tự nhốt tôi onh đây này, tôi cũng tự cai mà. Bạn nên mua cho anh ấy 1 it thuốc ngủ như sedexen vậy mỗi lần anh lên cơn vật cho uống 3 đến 4 viên là anh ấy thấy dễ chịu và dễ ngủ ngay, ngủ dậy sẽ bớt cơn vật vã đi đấy. Hôm nay là ngày thứ 2 của tôi, tôi mong anh ấy cũng cai được. Tôi chúc chồng bạn thành công.

Chồng mình cai cũng 2 năm, hôm noel vừa rồi 2 vợ chồng cãi nhau , anh bỏ ra khỏi nhà và chơi và bị sốc, lúc về nhà mình thấy mặt tái, môi , mắt thâm nghi ngờ tra hỏi và bắt anh thử nước tiểu, lúc đó anh cũng trối cãi và k thử. Tới sáng hôm sau anh dậy chuẩn bị đi làm mình cũng dậy, đi tới đâu mình đi theo tới đó trong ngôi nhà bắt anh phải thử nước tiểu, anh cùn quá nói là " thử thì thử sợ đéo gì" (nguyên văn đấy) mình nói rằng " anh thì sợ ai chứ tới con anh mà anh còn chẳng thương nữa là em chỉ khác máu tanh lòng. Và chiều hôm 25 đi làm về mình hẹn anh ra quán nước nói chuyện, giờ mình đưa ra phương án ra tết xin đi công tác xa nhà 1 thời gian anh đồng ý. Và anh nói rằng k phải anh nhớ tới đi tìm nó mà vì cãi nhau tức quá anh ra đường thôi, k ngờ xe hết xăng đang dắt bộ thì gặp người quen, và nó rủ ....Chỉ 1 chút chậm trễ nữa là anh k thấy mặt con rồi nên k bao giờ anh quay lại nữa. Thực sự thì mình cũng k biết giữ được anh trong bao lâu. Nhiều lúc buồn chỉ muốn buông xuôi nhưng còn vì con nữa.

phanhieu
    Guest
    Nghe chuyện của yeuluonmuquoang... mà thấy thật buồn. Mình xin chia sẻ cùng bạn nhé. Mình cũng là một người đã từng mắc nghiện, mình chẳng biết nói sao khi nghe tâm sự của những người vợ, người mẹ.. khi phải chịu đựng, chứng kiến, nhìn thấy người thân yêu xa dần, chìm đắm vào vũng xoáy chết chóc được báo trước!!
    Mình cũng có người yêu, và không biết trong lúc mình còn đang phụ thuộc vào MT, mình đã từng đối xử với người yêu như thế chưa?! Nhưng thật buồn và đáng sợ cho những ngày tháng đó!!
    Mình nghĩ yeutrongmuquoang đã yêu chồng, thương con thật nhiều... và chắc chắn bạn sẽ được bù đắp bởi chính bạn sẽ giúp đỡ chồng bạn, từ bỏ và vượt qua thử thách đầy khó khăn này. Bạn hãy tin vào những điều kỳ diệu trong cuộc sống và khi bạn không còn tin vào điều đó nữa thì bạn cũng không bao giờ phải nuối tiếc vì bạn đã làm tất cả những gì, thậm chí là hơn những gì bạn có thể làm!
    Nếu chồng bạn đọc được những dòng tâm sự của bạn, anh ấy sẽ giật mình và phải suy nghĩ lại tất cả những hành động mà anh ấy đã đối xử với người vợ của mình. Bạn đừng quá suy nghĩ và trách anh ấy bởi bạn là người hiểu rõ và chỉ có bạn mới có khả năng ở bên cạnh động viên, giúp đỡ anh ý!
    Hy vọng những điều tốt đẹp sẽ đến với vợ chồng bạn.
    Đừng bao giờ đánh mất niềm tin bạn nhé...

"Cuộc đời là bọt nước. Chỉ có hai điều này là đá tảng: tử tế giúp người khác khi họ lâm nạn và can đảm trong cơn hoạn nạn của chính mình" (Gordon)
    Hãy từ bỏ ma túy để tìm lại giá trị đích thực của mình.

lối thóat cho người nghiện thực sự muốn cai

Bạn nên tham khảo trung tâm điều trị người nghiện ma túy ở nam định. Nhiều người điều trị ở đó ra rất thành công. Không giống bất kỳ nơi nào khác, ở đó không đánh đập, thuốc dùng rất hiệu quả, người nghiện không có cảm giác thèm ma túy ngay cả khi người khác sử dụng ma túy trước mặt. Chế độ phục vụ ở đó rất tốt, bác sỹ lại nhiệt tình chăm sóc, động viên. Cơ sở phòng bệnh thì không phải nói như một khách sạn mini nhỏ. Chi có thể tham khảo tại Website của Trung tâm đó: http://hp-pharma.com/
    Chúc chị thành công

Những người thực sự muốn cai thì cắt cơn xong chỉ cần uống thuốc đối kháng Naltrexone!
    Hãy từ bỏ ma túy để tìm lại giá trị đích thực của mình.

Page 3 of 14 FirstFirst 1234513 ... LastLast