Results 1 to 8 of 8

Thread: Nguyên nhân " Tại sao giờ này ta chưa có ...người yêu"

Nguyên nhân " Tại sao giờ này ta chưa có ...người yêu"

Nguyên nhân thứ nhất : quá tự tin vào bản thân
    Nhiều người nghĩ khi yêu mình sẽ chọn cô nào thật đẹp để cho xứng với mình và khệnh với đời , nhưng các bạn đâu biết rằng các cô như thế này có mẫu bạn trai 1 là phải hot boy 2 là phải thiếu gia , công tử , vì thế bạn sẽ khó kiếm người yêu. Lý do này có trong đầu các bạn từ lúc mới lớn khi xem phim ảnh , đọc các tạp chí người mẫu , miss teen hoặc do bị bàn bè trêu chọc " sau này mày chỉ yêu được con đồng nát thôi "

Nguyên nhân thứ 2 : Tự ti quá mức về bản thân
    Vâng. Những người có ý nghĩ luôn coi thường mình như mình xấu trai thế này , nhà nghèo thế kia , thì sao kiếm được em nào . Nhiều khi có người con gái yêu mình thì luôn có ý nghĩ ta không xứng với cô ấy . Nhưng những người này không biết rằng cho dù ta có yếu kém về mặt này mặt kia nhưng cô gái yêu ta vẫn thích .
    Do có suy nghĩ như thế nên bạn vẫn phải chọn lựa những người có cùng gia cảnh với mình để yêu vì thế tình yêu của bạn khó lòng đến được.

Nguyên nhân thứ 3: LÀ cái loại nghĩ giờ gái xinh không còn nhiều nên kiếm tạm 1 con xấu cũng được nhưng phải nhà giàu.

Nói đến đây là chỉ đích xác những ông đã có suy nghĩ làm thợ đào mỏ :mad:. những ông này đầu thì nghĩ đến tiền là chính yêu cái nỗi gì mà hỏi tại sao chưa có người yêu , luôn tìm tòi và đánh giá những girl phải giàu thì mới theo đuổi không thì nghỉ.

Nguyên nhân thứ 4 : Bởi vì đam mê học hành quá nên không có thời gian suy nghĩ đến tương lai hậu sự sau này của mình.
    những bạn thế này trong đầu toàn học học học , hoặc do gia đình quản ép và bị suy nghĩ bố mẹ chi phối " con à học thật tốt đi sau này kiếm tiền nhiều thì sẽ có đứa yêu thôi không phải lo " hừ sau này à liệu có quá muộn không .
    nói ra đây không phải bảo các bạn bỏ học tìm tình yêu mà chỉ nói rằng các bạn cũng nên suy nghĩ cho tương lai mình là vừa mọt sách ít thôi cũng phải có lúc yêu đương chứ . Suy cho cùng học hành cũng vì miếng cơm manh áo sau này nhưng nếu không có phụ nữ thì làm sao ta có động lực kiếm tiền.

Nguyên nhân thứ 5 : Chán tình yêu vì bị đá quá đau
    Nói đến đây ít nhiều những người này đã trải qua một mối tình đẹp , một tình yêu khá lâu nhưng vì 1 lý do nào đó nên đã phải chia tay . Giờ đây trong những suy nghĩ của các bạn này luôn là đóng cửa trái tim , không yêu cho gái nó thèm , tình yêu cũng chỉ là 1 trò chơi khi chán thì thôi .
    Bạn nào dính phải cái này bị vết thương tinh thần quá lớn nên chán đời và tư tưởng độc thân cả đời sẽ xảy ra :rolleyes:

Nguyên nhân 6 : Nhát gái bẩm sinh
    Cái loại này là bị bệnh nang y khó chữa lắm nhưng không phải là không có .
    đặc điểm khi đứng trước các bạn gái thì run như cầy sấy , tim đập với tốc độ của gió , mặt luôn đỏ khi họ bàn chuyện về mình , nói chuyện với con gái luôn thường cúi mặt hoặc không dám nhìn thẳng đối diện . Lo sợ không biết đối mặt với tình yêu của mình ra sao , nếu yêu thì mình sẽ làm gì .

Nếu bạn ngẫm nghĩ bài này xong thì tương lai viễn cảnh như hình dưới sẽ không còn bao xa ...
    ...
    ...
    ...
    Sẽ chẳng có vinh quang nào cho kẻ chỉ sống bằng vinh quang của ngày hôm qua.

lý do không có người yêu thì có hàng trăm nghìn lý do khác nhau, đúc kết lại thì cũng là vài lý do trên, tuy nhiên thuytinh thấy còn 1 lý do nữa là vì không muốn yêu, yêu cũng phức tạp lắm đó, tự do muôn năm mà....

... ly do ko có người yêu hoặc ko thích yêu thì chỉ có...ĐIÊN:cool::cool::cool:

Quote Originally Posted by thuytinh View Post
    lý do không có người yêu thì có hàng trăm nghìn lý do khác nhau, đúc kết lại thì cũng là vài lý do trên, tuy nhiên thuytinh thấy còn 1 lý do nữa là vì không muốn yêu, yêu cũng phức tạp lắm đó, tự do muôn năm mà....
    tl đồng ý là tự do muôn năm ,nhưng yêu có mất tự do đâu thuytinh .
    còn lý do kg muốn yêu thì còn tuỳ vào từng thời điểm giai đoạn tâm lý mỗi người .
    nhưng kg muốn yêu thì kg lên tinh yêu là hạnh phúc là đau khổ nhưng thiếu 2 cai đó cuộc sống hơi bùn .

ps: đọc bài này của thuytinh làm thienlong mất hết hy vọng :p!

nhiều khi maili mún có người yêu, nhưng nghĩ kĩ lại thì 1 mình vẫn vui hơn ^^
    Nếu bạn thật sự không thể thay đổi để hòa hợp với thế giới, vậy thì hãy bắt thế giới thay đổi để hòa hợp với bạn

Quote Originally Posted by Maili View Post
    nhiều khi maili mún có người yêu, nhưng nghĩ kĩ lại thì 1 mình vẫn vui hơn ^^
    Chán Yêu Vì Bi đá quá nhiều và đau vs nghiện thì sớm muồn j cũng bị bỏ [nói chung yêu làm cái éo j`]
    Bao Gio Moi Den Ngay Hoang Kim Day

Quote Originally Posted by b0t04n0nlin3 View Post
    Chán Yêu Vì Bi đá quá nhiều và đau vs nghiện thì sớm muồn j cũng bị bỏ [nói chung yêu làm cái éo j`]
    vậy thì đừng nghiện nữa.. dừng lại đi.. rồi sẽ có người yêu như mọi người thui mà.. hehe
    Hãy sống hết mình cho giây phút hiện tại.
    Hãy mang niềm vui đến cho những người xung quanh bạn.
    Hãy chia sẻ một chút may mắn của bạn cho những người khó khăn hơn.
    Hãy làm như vậy, bạn nhé!

Quote Originally Posted by b0t04n0nlin3 View Post
    maili với b0t04n0nlin3 2 bạn có quan điểm lạ quá
    1 mình vẫn vui hơn :o
    1 người thì yêu làm oé j