Results 1 to 3 of 3

Thread: Anh chiếm hết tâm trí em

Anh chiếm hết tâm trí em

Anh yêu à, vậy là mình đã yêu nhau được 2 tháng rồi. Khoảng thời gian ngắn ngủi ấy, vẫn đủ để em nhận ra em đã yêu anh nhiều như thế nào

Ngày đầu tiên mình gặp nhau, em không một chút rung động. Những đau đớn mất mát trong tình yêu ở tuổi 22 đã làm băng giá trái tim em. Em nghĩ anh cũng giống như tất cả những người con trai khác, chợt đến rồi chợt đi trong cuộc đời em sau những cuộc tình chóng vánh. Ở cái tuổi 22, cuộc đời đã dạy cho em nhiều thứ hơn những gì mà em tưởng tượng. Sau vết thương tình đầu, em đã cứ tưởng rằng tình yêu đã chết trong lòng em Nhưng rồi anh đến, như một cơn gió mát thổi tung mọi u buồn trong trái tim em. Sau ngày đầu gặp gỡ không mấy ấn tượng để lại, anh đã dần dần làm em thay đổi bằng chính tình yêu say đắm của anh.

Có lẽ trên thế gian này sẽ không có ai yêu em nhiều như anh đã yêu em. anh làm trái tim em thổn thức. Và em biết rằng em đang yêu, yêu say đắm và nồng cháy. Em dần dần mở rộng trái tim mình để đón anh vào. Nụ cười của anh, giọng nói ấm áp của anh, vòng tay ngọt ngào của anh, tất cả, tất cả đã làm tảng băng tuyết trong trái tim em tan vỡ. Hàng đêm, em thổn thức với những tin nhắn chứa đựng sự quan tâm chăm sóc .Và giờ thì em chợt nhận ra rằng, từ khi mình quen nhau chưa một ngày nào anh quên nhắn tin gọi điện hỏi xem em thế nào? Em đang rất rất hạnh phúc anh ạ, em là người con gái hạnh phúc nhất khi có anh bên đời Mỗi lần mình giận nhau vì những hờn dỗi vu vơ của em, anh đều thứ tha. Em biết, em là đứa con gái ngang ngạnh bướng bỉnh lại nhõng nhẽo nhưng anh vẫn yêu và không hề đếm xỉa gì đến những tật xấu ấy của em.

Anh có biết em cảm thấy thế nào không? Anh không chỉ là một người yêu của em mà còn như một người chồng đích thực của em vậy Mọi thứ anh làm cho em , ánh mắt nụ cười mà anh dành cho em tất cả đủ để em nói với anh ba từ: EM YÊU ANH Trước mắt em, cuộc đời còn rất dài, và sau này ai biết tình yêu mình sẽ ra sao, nhưng em vẫn mãi tin rằng anh và em, đôi ta sẽ cùng nhau đi hết con đường dài, thiên đường của em là được ở bên anh trọn đời này Bên nhau trọn đời anh yêu nhé!Chắc anh chẳng bao giờ biết những lời này của em. Khi anh đến, em không nghĩ mình sẽ có tình cảm thật đặc biệt với anh. Nhưng em lại chờ mong tin nhắn của anh mỗi đêm, lại thấy có đôi chút hờn giận khi anh không quan tâm tới em, lại thấy nhớ anh thật nhiều khi đêm về. Anh chiếm hết tâm trí em. Anh nói em là người đầu tiên của anh, anh sẽ không bỏ cuộc. Em thấy vui, thấy hạnh phúc nhưng em lại từ chối anh, chỉ muốn xem anh như một người anh mà em yêu quý. Sao anh không đến sớm hơn, và tại sao anh lại nói lời thương em vào lúc đó. Anh ngốc lắm biết không?

Những ngày này em buồn và suy nghĩ thật nhiều, em sợ làm tổn thương anh một lần nữa. Vì anh là người sống nội tâm và thật sâu sắc biết bao. Em có thể bình yên không, có thể bình yên trong vòng tay anh được không. Em ước gì thời gian quay lại một lần nữa, để ngày đó không xảy ra, thì bây giờ tâm hồn em đã bình yên bên anh. Em không thể ngờ quên anh lại khó khăn đến vậy. Thế mới biết, anh quan trọng đối với em đến nhường nào! Suốt cả ngày em lao đầu vào công việc để mong quên được anh, nhưng khi đêm về thì em lại không thể gạt anh ra khỏi tâm trí. Em đã khóc nhiều lắm anh biết không? Có những lúc tự nhiên nước mắt cứ chảy ra khi em đang cố dỗ giấc ngủ đến với mình. Cảm giác cô đơn, trống vắng khi thiếu anh đã khiến em không thể tự lừa dối lòng mình được nữa. Em nhớ anh nhiều lắm, em muốn nhìn thấy anh, muốn lại được nghe những lời yêu thương, những chăm sóc, nâng niu anh vẫn dành cho em. Em nhớ lắm cảm giác được ôm anh thật chặt, thật chặt để cảm nhận sự bình yên của tình yêu nồng nàn anh vẫn dành cho em.

Còn bao nhiêu điều nữa em luôn mong muốn ở anh. Em thèm cảm giác được nhõng nhẽo hay hành hạ anh để anh phải năn nỉ em. Em ước ao được nghe tiếng nói của anh hay chỉ 1 cái nhắn tin anh gửi cũng được. Vậy mà anh cứ im lặng để em rã rời. Em không muốn khóc nhưng em cũng không thể ngăn cản được nó đừng chảy ra. Em khóc vì tủi thân, vì hạnh phúc với cảm giác lại được gần bên anh, lại được nhìn thấy ánh mắt si tình của anh dành cho em…Bởi em đã quen với ánh mắt đó rồi. Em chỉ muốn nó dành riêng cho em mà thôi. Em yêu anh nhiều lắm phải không anh? Anh có cảm nhận được điều đó không? Có bao giờ anh sẽ phụ lại tình yêu em dành cho anh không? “Em vẫn biết yêu là sẽ đau, chia tay là sẽ khổ” nhưng chưa bao giờ em ngờ được rằng nỗi đau ấy lại lớn đến thế. Em vẫn đang khóc khi ngồi viết cho anh những dòng chữ này đấy anh có biết không, em ước rằng anh sẽ chạy đến...ôm em vào lòng để em được khóc trong niềm hạnh phúc khi biết em vẫn có anh trong đời em! Em yêu anh...yêu nhiều lắm!

Đó là những cảm xúc bấy lâu nay em để trong lòng. Hôm nay em nói ra để anh ko còn cảm giác buồn vì em nữa. Có thể anh đọc sẽ thấy nó kỳ kỳ là lạ, nhưng anh hãy tin rằng, đó là những lời chân tình mà em vẫn giữ cho riêng mình. Giờ đây khi thấy cần phải nói ra để anh hiểu em nhiều hơn. Thật lòng em muốn anh thay đổi nhiều lắm, nhưng cũng thật vô lý lắm phải ko anh?Em không thể tải hết cảm xúc của mình trên trang NET. Nhưng em nghĩ rằng anh biết là em muốn anh thay đổi những gì mà. Đã có lần em cũng gửi mail như thế này và em cảm nhận được rằng anh buồn em nhiều lắm, nên em chỉ giải bày những tâm sự của mình trên blog của em mà thôi.

Trần Thế Minh
    --------------------------------------------------------------------------------
    Đừng bao giờ nói lời tạm biệt nếu bạn vẫn muốn cố gắng
    Đừng bao giờ nói bỏ cuộc nếu bạn vẫn cảm thấy có thể tiếp tục
    Đừng bao giờ nói bạn không còn yêu ai nữa nếu ánh mắt của ai đó vẫn còn có thể giữ chân bạn.

Anh làm con tim em ... bốc cháy
    Sẽ chẳng có vinh quang nào cho kẻ chỉ sống bằng vinh quang của ngày hôm qua.

một tình yêu cháy ngùn ngụt ở giai đoạn đầu, thảo nào có bài hát "tình chỉ đẹp khi còn dang dở" yêu nhau thì dễ lắm, giữ được tình yêu mới là khó