Page 1 of 4 123 ... LastLast
Results 1 to 10 of 38

Thread: Những lá thư ngỏ.. của ...

phanhieu
    Guest

Những lá thư ngỏ.. của ...

Hix... Mình sẽ post lần lượt những lá thư tay của người ấy đã gửi cho mình trong những thời khắc đặc biệt của tình yêu bọn mình!
    Cô ấy sinh năm 89, quá trẻ so với mình, là SV trường ĐH Y, xinh đẹp, học giỏi, dễ gần và rất đáng yêu... Bọn mình đã ó một tình yêu lãng mạn, đẹp và nồng ấm tuyệt vời. Nhưng..... đến bây giờ thì.....
    Sự thực là mình vẫn còn quá yêu cố ấy... và mình muốn chia sẻ cùng các bạn thui mà!
    Tất cả các lá thư này mình chỉ không nhận trực tiếp từ tay cô ấy, mà toàn chuyển qua mẹ mình thôi!... Vì mình luôn nói dối lý do xa nhau mà...Dưới mỗi lá thư mình sẽ giải thích về thời điểm đó nhe!

Lá thứ ... 14h 15/02

Chồng yêu!
    Vợ định ngủ một chút nhưng cứ chập chờn. Vợ nhớ và lo cho chồng quá...Không biết ở trong đó chồng sẽ ăn uống ra sao? Tối chồng ngủ như thế nào? Liệu tâm lý có ảnh hưởng tới sức khỏe của chồng không? Chồng có bị ra nhiều mồ hôi và rên khi ngủ không nhỉ???
    Nếu như 10 ngày không gặp nhau mà chồng vẫn ở HN thì vợ còn yên tâm và đỡ nhớ hơn rất nhiều!!!
    Đây sẽ là một giai đoạn khó khăn cho vợ chồng mình, vẫn biết là chồng rất yêu vợ và vợ cũng vậy nhưng cứ như thế này vợ sợ sẽ mất chồng... . Mất đi hình ảnh và vợ từng thấy, mất đi người mà đã từng làm cho vợ hạnh phúc và đau buồn..
    Chắc tâm trạng chồng lúc này cũng rối bời?! Gắng lên chồng, vợ chồng mình cùng cố gắng. Vợ sẽ cố gắng học hoặc làm nhiều thứ, bới thời gian trống để xua bớt đi nỗi nhớ!
    Chồng ơi! Dù có làm gì thì cũng hãy nghĩ đến những người luôn yêu thương chồng nhé! Vợ tin chồng mà... chẳng nhẽ chồng của vợ lại không làm được àh ^^
    Cây cúc lì xì hồm trước của chồng tặng, vợ quên không tưới nước... nó héo quắt.. trông xác xơ lắm. Vợ tưởng nó chết mất nhưng ai ngờ vợ tỉa lại lá, tưới nước đều... bây giờ lộc lên mơn mởn nhìn đẹp lắm chồng ạ! Cây còn cố như vậy thì sao vợ chồng mình lại chịu thua nhỉ??!
    Yêu đời lên chồng nhé, chỉ có như vậy vợ chồng mình mới có thể vượt qua tất cả! Vật chất có thể thiếu nhưng tinh thần mình luôn đầy đủ... chỉ cần qua giai đoạn này chồng củng cố một chút là được ngay mà...

Hôn và nhớ chồng thật nhiều
    Vợ ngoan của chồng!

Đó, lá thư này là bọn mình cũng mới yêu nhau thui. Cô ấy không biết gì về chuyện mình đã mắc nghiện ma túy trong quá khứ... Mình mới tái lại, đi vào SG để cai nhưng nói dối là làm ăn thua lỗ, nợ nần phải vào trong Nam giải quyết.... Nhưng cũng có cai được đâu... Khi quay ra HN và đọc lá thư này, thấy buồn và thương cô ấy vô cùng......
    (Còn tiếp)

Cứ post tiếp đi ahieu ah. Anh em đang lắng nghe anh đây....

Những kỷ niệm ngọt ngào và cả những đau buồn trong quá khứ sẽ làm ta vững bước hơn ,mạnh mẽ hơn và trưởng thành hơn...

Quote Originally Posted by hoang_duong View Post
    Những kỷ niệm ngọt ngào và cả những đau buồn trong quá khứ sẽ làm ta vững bước hơn ,mạnh mẽ hơn và trưởng thành hơn...
    Cho dù bây giờ có như thế nào đi nữa... phanhieu cũng phải vì cô ấy, vì niềm tin và tình yêu cô ấy đặt vào bạn mà cố gắng lên phanhieu nhé...
    Nhok rất thích câu nói của hoang_duong << Những kỷ niệm ngọt ngào và cả những đau buồn trong quá khứ sẽ làm ta vững bước hơn ,mạnh mẽ hơn và trưởng thành hơn... >>
    Hãy sống hết mình cho giây phút hiện tại.
    Hãy mang niềm vui đến cho những người xung quanh bạn.
    Hãy chia sẻ một chút may mắn của bạn cho những người khó khăn hơn.
    Hãy làm như vậy, bạn nhé!

Quote Originally Posted by phanhieu View Post
    Hix... Mình sẽ post lần lượt những lá thư tay của người ấy đã gửi cho mình trong những thời khắc đặc biệt của tình yêu bọn mình!
    Cô ấy sinh năm 89, quá trẻ so với mình, là SV trường ĐH Y, xinh đẹp, học giỏi, dễ gần và rất đáng yêu... Bọn mình đã ó một tình yêu lãng mạn, đẹp và nồng ấm tuyệt vời. Nhưng..... đến bây giờ thì.....
    Sự thực là mình vẫn còn quá yêu cố ấy... và mình muốn chia sẻ cùng các bạn thui mà!
    Tất cả các lá thư này mình chỉ không nhận trực tiếp từ tay cô ấy, mà toàn chuyển qua mẹ mình thôi!... Vì mình luôn nói dối lý do xa nhau mà...Dưới mỗi lá thư mình sẽ giải thích về thời điểm đó nhe!

Lá thứ ... 14h 15/02

Chồng yêu!
    Vợ định ngủ một chút nhưng cứ chập chờn. Vợ nhớ và lo cho chồng quá...Không biết ở trong đó chồng sẽ ăn uống ra sao? Tối chồng ngủ như thế nào? Liệu tâm lý có ảnh hưởng tới sức khỏe của chồng không? Chồng có bị ra nhiều mồ hôi và rên khi ngủ không nhỉ???
    Nếu như 10 ngày không gặp nhau mà chồng vẫn ở HN thì vợ còn yên tâm và đỡ nhớ hơn rất nhiều!!!
    Đây sẽ là một giai đoạn khó khăn cho vợ chồng mình, vẫn biết là chồng rất yêu vợ và vợ cũng vậy nhưng cứ như thế này vợ sợ sẽ mất chồng... . Mất đi hình ảnh và vợ từng thấy, mất đi người mà đã từng làm cho vợ hạnh phúc và đau buồn..
    Chắc tâm trạng chồng lúc này cũng rối bời?! Gắng lên chồng, vợ chồng mình cùng cố gắng. Vợ sẽ cố gắng học hoặc làm nhiều thứ, bới thời gian trống để xua bớt đi nỗi nhớ!
    Chồng ơi! Dù có làm gì thì cũng hãy nghĩ đến những người luôn yêu thương chồng nhé! Vợ tin chồng mà... chẳng nhẽ chồng của vợ lại không làm được àh ^^
    Cây cúc lì xì hồm trước của chồng tặng, vợ quên không tưới nước... nó héo quắt.. trông xác xơ lắm. Vợ tưởng nó chết mất nhưng ai ngờ vợ tỉa lại lá, tưới nước đều... bây giờ lộc lên mơn mởn nhìn đẹp lắm chồng ạ! Cây còn cố như vậy thì sao vợ chồng mình lại chịu thua nhỉ??!
    Yêu đời lên chồng nhé, chỉ có như vậy vợ chồng mình mới có thể vượt qua tất cả! Vật chất có thể thiếu nhưng tinh thần mình luôn đầy đủ... chỉ cần qua giai đoạn này chồng củng cố một chút là được ngay mà...

Vợ ngoan của chồng!

Đó, lá thư này là bọn mình cũng mới yêu nhau thui. Cô ấy không biết gì về chuyện mình đã mắc nghiện ma túy trong quá khứ... Mình mới tái lại, đi vào SG để cai nhưng nói dối là làm ăn thua lỗ, nợ nần phải vào trong Nam giải quyết.... Nhưng cũng có cai được đâu... Khi quay ra HN và đọc lá thư này, thấy buồn và thương cô ấy vô cùng......
    (Còn tiếp)
    co la thu hay the ma ko cho thang em biet la sao ma nay co gang ma du lay tinh yeu cua minh di chu chi biet than tho va buon ba thi lam duoc gi neu ko danh lai duoc tinh yeu cua ong anh la chet moi em day ma doc la thu nay thang em them duoc yeu rui day

Quote Originally Posted by phanhieu View Post

Lá thứ ... 14h 15/02

Chồng yêu!

Vợ ngoan của chồng!

(Còn tiếp)
    ma bo sung them suc manh cho ong anh cua em lan nua nha co len co len nha chuc ong anh cua em thanh cong ma ko thanh cong thi ko duoc dau ko thanh cong la ko sung lam anh em rui

phanhieu
    Guest
    Cảm ơn em thật nhiều vì đã động viên anh... nhưng chuyện tình cảm khó nói lắm.... Anh sẽ post tiếp mà....:o:p

phanhieu
    Guest
    Lá thư tiếp theo này là khi mình về được hơn chục ngày, nhưng lại dính lại... lại phải đi cai..
    Mình đi xa ngày 12/3..... Cô ấy vẫn chưa biết mình nghiện! Và mình nói mình lại vào SG khoảng vài tháng!!
    22h07' 12/3...

Chồng yêu của vợ!

Vợ định học thêm một lúc rồi mới viết thư cho chồng... Thế nhưng đang học vợ nhớ chồng quá, mở tin nhắn chồng viết tối qua tới hôm nay lúc chồng đi dặn vợ lời cuối ấy.... Vợ lại khóc rất nhiều!!
    Không biết chồng ở đó thế nào nhỉ?!! Chắc ban đầu chưa quen nhưng chồng là người dễ thích nghi mà. Cầu mong rằng nơi đó phù hợp với chồng - ít nhất là sinh hoạt, ăn uống, thoải mái để chồng của vợ không gầy đi là được.
    Vợ... vợ nhớ chồng quá chồng ah! Nhớ đến thắt cả ruột gan.Thời gian sao mà lâu thế chồng nhỉ?! Động viên chồng cứ đi nghỉ ngơi mà.... vợ.....
    Vợ ngồi nhớ đến chồng, nhớ kỷ niệm của bọn mình mà trình tự thời gian trong đầu vợ lại không logic làm vợ cứ chẳng biết sắp xếp ra sao nữa...
    Chồng biết ko? Khi yêu chồng ợ trải qua thật nhiều cung bậc. Chẳng ai nói là thích bị đau khổ hay xa cách nhưng chỉ có những người đang trong hoàn cảnh đó mới có thể thấm thía hết, và có khi còn thầm cảm ơn những cảm xúc như vậy.. vì nó làm tâm hồn mình thêm nhiều trải nghiệm!.... và người cảm ơn ở đây là.... vợ!!! Vợ chưa bao giờ có thể lo lắng cho ai như vợ... lo lắng cho chồng.
    Vợ chưa cảm thấy nhớ và yêu ai nhiều đến nỗi bất cứ lúc nào vợ cũng có thể bật khóc khi ko có chồng ở bên và vợ cũng chưa bao giờ... có những phút giây hạnh phúc như khi ở bên chồng.... rồi những lúc giận hờn, cãi vã...
    Chồng mang tới cho vợ thật nhiều cung bậc cảm xúc để rồi khi không có chồng ở bên vợ mới thấm thía và nhớ nhung nhiều như thế nào?! Chồng mới xa vợ 1 ngày mà sao khó khăn với vợ thế nhỉ, nhưng mà chồng ơi, vợ chỉ buồn và nhớ chồng thế thôi chứ vợ không thấy cô đơn đâu chồng ạ... vì vợ biết chồng ở đâu cũng vẫn là của vợ mà... chồng cũng luôn nghĩ về vợ, chồng nhỉ??
    Sắp tới vợ phải thi rất nhiều, dù rất nhớ chồng nhưng vợ sẽ phải cố gắng học. Hix... Không biết vợ có làm được không vì vợ alway thinking of chồng... Phải cố thôi... Hix
    Nhưng vợ lại khóc mất rồi, chồng không hôn vào mắt vợ thì làm sao vợ ngủ ngon được.... mấy tháng cơ đấy... vợ sẽ làm thế nào đây??
    Thôi cố gắng chồng yêu nhé... Chồng là tất cả của vợ. Vợ yêu chồng lắm..
    Vợ ngoan của chồng... xxx

Sao ahieu ko post tiếp nhỉ? Chuyện tình của a giống vợ chồng e wá. Bjo thì e đang ngoan ngoãn, hạnh phúc nhưng ko bit sau này thế nào nữa đây!!! Cuộc đời a e mình chán thật...

phanhieu
    Guest
    4h30 chiều 13/12
    Chồng ơi! Đang làm gì thế?! Có nhớ vợ không?
    Vợ nhớ chồng quá chồng ạ! Vợ sắp nổ tung ra vì không chịu nổi nữa. Hôm nay vợ đi học nhóm, định buổi chiều lên nhà chồng nhưng trời mưa to quá nên thôi vậy!
    Bọn nó rủ đi ăn, vợ cũng chẳng có hứng... Vợ nhớ chồng, làm thế nào bây giờ nhỉ?!
    Lúc chồng đi, vợ biết là sẽ rất nhớ chồng nhưng vợ nghĩ vợ sẽ chịu nổi. Thế mà chồng đi chưa đầy 2 ngày vợ đã muốn phát điên lên rồi!
    Chồng ở đấy thế nào?! Hôm nay gió mùa Đông bắc về, ở đây lạnh quá và vợ chỉ muốn được nằm trong chăn với chồng thôi!
    Tối qua chồng ngủ ngon không? Có thể chồng đi đường xa mệt nên chồng dễ ngủ hơn. Vợ nằm mãi mà không ngủ được, lấy tin nhắn của chồng ra đọc đi đọc lại...
    Vợ phải nhanh chóng lấy lại tinh thần thôi vì sắp thi rồi! Vợ phải thi thật tốt để chứng minh cho chồng thấy vợ của chồng rất giỏi... nhưng cứ đà này thì...
    Thôi bây giờ viết thì vợ chỉ biết than vãn thoi... Vợ xuống nhà đây, chồng nhớ phải ăn nhiều, thư giãn nghỉ ngơi nhiều nhé!
    Hôn chồng.

19h25...
    Chồng ăn cơm chưa? Vợ chuẩn bị ăn và nhớ chồng quá!
    Cầm điện thoại vợ cứ ấn vào số 094.... vì vợ đặt là "chồng yêu" mà. Cứ nghe thấy " thuê bao quý khách...." là vợ lại não hết cả ruột mặc dù biết trước nó sẽ kêu như vậy!
    Không biết chồng ở đấy quen chưa nhỉ? Biết đâu sau thời gian ở đó, chồng thích ở lại và không về với vợ nữa thì sao????
    Ui! Bố vợ gọi xuống ăn cơm rồi... Vợ đi ăn đây..
    Nhớ chồng kinh khủng!

Page 1 of 4 123 ... LastLast