Page 3 of 4 FirstFirst 1234 LastLast
Results 21 to 30 of 38

Thread: Những lá thư ngỏ.. của ...

phanhieu
    Guest
    Bạn lytong thân!!

Thật trùng hợp và đáng buồn khi những bài viết của mình đã khá lâu không ai post trả lời... và mình đã coi đó như một kỷ niệm để lãng quên...

Vậy mà hôm nay, bạn ghé thăm và viết bài tâm sự... Cũng đúng vào khi tâm trạng của mình hoang mang nhất, mình thất vọng, sụp đổ trước những gì đang ập đến với mình...

Chỉ có điều... mình vẫn giữ được bản thân... nhưng thực sự cũng không biết là được bao lâu nữa vì mình quá thất vọng, quá mất phương hướng trong cuộc đời này...

Có thể bạn sẽ đánh giá mình là một người đàn ông mềm yếu.. nhưng sự thực đúng là như vậy... Không biết mình có gượng qua được nỗi đau này không nữa...

Dẫu sáo, cũng cảm ơn bạn đã sẻ chia...

Thân

Gửi Phanhieu!

Lara không biết đã có chuyện j xảy ra trong cuộc sống của H, nhưng L nghĩ thời điểm này có lẽ H có nhiều khó khăn, và L chỉ có thể mong H đứng vững bởi H đã cố gắng được đến lúc này rồi, thì hãy cố thêm 1 chút nữa, rồi chuyện j cũng sẽ qua. H đã 30t rồi đó! 30t ko phải là trễ để làm lại H ạ, nhưng sẽ là trượt dài nếu ko biết đứng dậy, con dốc bên kia cuộc đời cũng không xa lắm đâu, cố lên H.

Bên cạnh H vẫn còn rất nhiều người thương yêu và ko bao giờ bỏ mặc H, dù H đã gây ra tội lỗi gì. Hãy chuộc lỗi với mọi người bằng cách đứng dậy trên đôi chân của mình, sống tốt hơn và vượt qua khó khăn. H đã, đang và sẽ là trụ cột của đại gia đình H, của gia đình H xây dựng sau này, H phải vững tin lên chứ?

Tin L đi, chuyện gì rồi cũng sẽ qua, hãy nhìn về phía trước và vạch ra 1 con đường để đi. Đừng ngập chìm mãi trong suy nghĩ, hãy hành động và cho mọi người thấy 1 người đàn ông mạnh mẽ, thông minh, có bản lĩnh và khẳng định cái Tôi của mình với cuộc đời như H đã làm, L tin H làm được! Cố gắng lên.
    Hạnh phúc là sự bình yên trong tâm hồn!

Quote Originally Posted by phanhieu View Post
    Bạn lytong thân!!

Thật trùng hợp và đáng buồn khi những bài viết của mình đã khá lâu không ai post trả lời... và mình đã coi đó như một kỷ niệm để lãng quên...

Vậy mà hôm nay, bạn ghé thăm và viết bài tâm sự... Cũng đúng vào khi tâm trạng của mình hoang mang nhất, mình thất vọng, sụp đổ trước những gì đang ập đến với mình...

Chỉ có điều... mình vẫn giữ được bản thân... nhưng thực sự cũng không biết là được bao lâu nữa vì mình quá thất vọng, quá mất phương hướng trong cuộc đời này...

Có thể bạn sẽ đánh giá mình là một người đàn ông mềm yếu.. nhưng sự thực đúng là như vậy... Không biết mình có gượng qua được nỗi đau này không nữa...

Dẫu sáo, cũng cảm ơn bạn đã sẻ chia...

Thân
    ,
    Thú thật khi chưa vào dd này thì tôi đã nghĩ thế đấy. Bản thân tôi là con gái nhưng tôi sống rất tự lực nên thấy bạn tôi thế tôi luôn nói a ý là người ko có nghị lực, hèn kém... Nhưng từ ngày a ý nói là "a thấy nản quá, a sợ a ko bao giờ thoát khỏi nó" thì tôi mới tìm hiểu xem MT là gì mà ghê gớm thế bởi tôi luôn nghĩ rằng chẳng có gì là ko làm đc cả. Và giờ thì tôi cũng đã hiểu và thông cảm hơn cho a ý.
    Bạn hãy cố lên nhé, mọi người cũng chỉ biết an ủi và ủng hộ bạn thôi, ko ai giúp đc bạn ngoài bạn.

phanhieu
    Guest
    Cảm ơn các bạn đã quan tâm và gửi cho mình những lời khuyên rất ý nghĩa...

Đúng là chỉ có mình mới có thể giúp mình vượt qua giai đoạn khó khăn này thôi...

Có lẽ mình nên gạt mọi công việc, đi nghỉ 1 thời gian vậy...

Nghỉ ngơi cũng tốt H ạ!

Nhưng L nghĩ, thay vì gạt mọi công việc thì nên gạt cái khác. Hãy vận động nhiều hơn, đóng góp nhiều hơn, quan tâm nhiều hơn, và cảm nhận nhiều hơn. H sẽ thấy cuộc sống ý nghĩa và bớt mệt mỏi rất nhiều. Cố gắng nhé!
    Hạnh phúc là sự bình yên trong tâm hồn!

Cảm ơn các bạn đã quan tâm và gửi cho mình những lời khuyên rất ý nghĩa...

Đúng là chỉ có mình mới có thể giúp mình vượt qua giai đoạn khó khăn này thôi...

Có lẽ mình nên gạt mọi công việc, đi nghỉ 1 thời gian vậy...

Phanhieu hâm cười lên xem nào... Cái mặt bí xị xấu quắc à... Chẳng giống phanhieu chút nào...

Nhok ủng hộ ý kiến nên nghỉ ngơi đấy... Lấy lại tinh thần rồi "trả về" cho dd một phanhieu như ngày nào nhá. Dẹp cái icon và mang cái icon về nhá
    Hãy sống hết mình cho giây phút hiện tại.
    Hãy mang niềm vui đến cho những người xung quanh bạn.
    Hãy chia sẻ một chút may mắn của bạn cho những người khó khăn hơn.
    Hãy làm như vậy, bạn nhé!

phanhieu
    Guest
    Nhok thích phanhieu nghỉ ngơi ở SG chứ gì.. biết thừa

Nhưng phanhieu ngại anh ý lắm.. hehe... anh ý là bạn thân của H mà...

Mà cái giọng nhok đúng là trẻ con---> trẻ em hư

Nhok thích phanhieu nghỉ ngơi ở SG chứ gì.. biết thừa

Nhưng phanhieu ngại anh ý lắm.. hehe... anh ý là bạn thân của H mà...

Mà cái giọng nhok đúng là trẻ con---> trẻ em hư
    còn anh bạn thân nào mà hiếu ngại vậy? nhoc nhà mình kinh thật, nhiều người iu quá cơ bác nào iu là có vấn đề hết rồi khổ thân mọi người quá kkakaka
    đúng là hiếu có khác nói đúng thế "trẻ em hư' quá hư keke
    Thêm một đêm trăng tròn,
    Lại thấy mình đang khuyết.

H ơi,

Cuộc sống của mình thì hãy cố mà gìn giữ, người đàn ông thì còn nhiều thứ phải quan tâm lắm. Việc đầu tiên là "Để người sinh ra mình không phải khóc" và thứ hai là "Để người mình sinh ra được ngẩng mặt với đời".

Bạn cố gắng nhé!!

@ phanhieu: anh ý là ai vậy phanhieu? nói cho nhok biết với... nhưng ngại cái gì ấy nhỉ? ---> phanhieu phức tạp quá... nói chẳng rõ ràng gì hết..

@ thienlong: người iu đâu mà nhiều hả tl? nhok tìm hoài mà không thấy này "bác nào iu là có vấn đề hết rồi khổ thân mọi người quá" ---> câu này là ý gì đây hả tl B-)

@ thienlong & @ phanhieu: "trẻ em hư" mà có người chơi cùng... thế thì những người đấy cũng chẳng lớn hơn ai và cũng chẳng ngoan hơn ai đâu.. kaka :2:
    Hãy sống hết mình cho giây phút hiện tại.
    Hãy mang niềm vui đến cho những người xung quanh bạn.
    Hãy chia sẻ một chút may mắn của bạn cho những người khó khăn hơn.
    Hãy làm như vậy, bạn nhé!

Page 3 of 4 FirstFirst 1234 LastLast