Page 4 of 4 FirstFirst ... 234
Results 31 to 38 of 38

Thread: Những lá thư ngỏ.. của ...

phanhieu
    Guest
    @xxxclazyxxx: Cảm ơn lời động viên của bạn lắm lắm... Hy vọng mọi chuyện sẽ tốt đẹp hơn mà. Làm được những gì mình mong muốn không phải đơn giản vì mình là người có nhiều tham vọng mà... Thanks bạn nhé

Quote Originally Posted by phanhieu View Post
    Nhok thích phanhieu nghỉ ngơi ở SG chứ gì.. biết thừa

Nhưng phanhieu ngại anh ý lắm.. hehe... anh ý là bạn thân của H mà...

Mà cái giọng nhok đúng là trẻ con---> trẻ em hư
    tò mò cái anh ý này quá...! PH ơi... bạn thân nào thế? nói anh em còn bíết đường tránh, nhé!
    Nhóc trẻ con... nhưng giọng nhóc thì không trẻ con chút nào... đáng yêu quá chừng luôn...
    Tôi vẫn đi tìm một con đường sáng...!

Ai cũng hiểu, chỉ 1 người không hiểu. Nên có 1 gã khờ...
    Hạnh phúc là sự bình yên trong tâm hồn!

Quote Originally Posted by Lara Le View Post
    Ai cũng hiểu, chỉ 1 người không hiểu. Nên có 1 gã khờ...
    ai cũng hiểu... chỉ một người không hiểu.... nên có một số gã khờ...!
    Tôi vẫn đi tìm một con đường sáng...!

phanhieu này, chuyện tình của bạn làm tui thấy bi quan quá, làm sao mà hầu hết mọi người yêu đều rơi vào cái vòng đau khổ, có mấy người được hạnh phúc đâu, người ta bảo "tình chỉ đẹp khi còn dang dở, cưới nhau về tắt thở càng nhanh", vậy là mối tình đó có kết quả hay ko , có đi cùng nhau đến cúi con đường hay ko thì người ta cũng đều...khổ
    bản thân tôi cũng bước qua ko ít cuộc tình rồi, đứng nhìn lại chẳng còn ai đứng bên ta, tui cũng ko dám nói là mình có yêu nữa, nếu người ta yêu nhau, xa nhau dễ dàng vậy sao, tôi quả thật ko tin rằng mình sẽ yêu ai đó, sẽ ở bên cạnh ai đó mãi mãi mà ko bít chán, nói thẳng ra là tôi ko tin vào tình yêu. Người ta yêu 1 người, xa 1 người, đau khổ vì 1 người, nhưng rồi 1 lúc nào đó trái tim cũng sẽ chấp nhận 1 người khác, trên đời này có biết bao nhiêu 1 người khác như thế.
    Tình yêu là 1 sự lựa chọn, 1 sự lựa bạn sẽ dừng chân hay ko.
    1 phút tuyệt vời, 1 đời tuyệt vọng

phanhieu
    Guest
    @Mr6th: Mình cũng chưa hòan toàn đồng tình với ý kiến của bạn về tình yêu!!! Có thể, mình đang đau khổ, đang thất vọng vì mình mất đi người mà mình thương yêu nhất... nhưng điều đó cũng không làm mình mất đi niềm tin vào tình yêu..

Có thể người ta yêu nhau, xa nhau thật dễ dàng như bạn nói... nhưng cũng có những chuyện tình khiến mọi người phải nể phục vì sự chung thủy, sự hy sinh... và thật sự thì không ai có thể kiểm soát và giải thích được một cách rõ ràng và cụ thể...

Có niềm tin... mình sẽ có thể làm được nhiều điều mà MR... Vậy mong bạn - cũng như mình và mọi người ở đây... đừng bao giờ mất đi niềm tin vào tình yêu. Và mỗi con người sinh ra ở cuộc đời này đều có một nửa đang đợi chờ mình ở một nơi nào đó... Hãy tin vào điều đó!! Và khi có được một nửa đó rồi, cố gắng gìn giữ và trân trọng - bởi đó sẽ là hạnh phúc cả cuộc đời mình!!

Thân

Topic này có khi phải đổi tên thành: Thế nào là Tình yêu!

Lara đồng ý với cả Phanhieu và MR.

Mỗi người đều có 1 nửa đích thực của mình ở đâu đó, và sẽ thấy, chắc chắn! Chỉ là ở thời điểm nào và hoàn cảnh nào mà thôi.

Lara cũng từng không tin vào tình yêu như MR, hay nói đúng ra là L bị chai sạn cảm xúc, không còn cảm thấy quá mong đợi hay hết lòng vào tình yêu của ai nữa. L luôn giữ sự cẩn trọng và phòng thủ. L sợ bị tổn thương, sợ thất bại, sợ đủ thứ. Vì nó, L cũng mất đi 1 vài cơ hội đến với mình. Nhưng L tin, khi 1 người mang đến cho mình cảm nhận về niềm tin, về sự che chở, yêu thương, thì L sẽ lại yêu như đã từng yêu.

Tình yêu rất khó nói, dù đau khổ, dù buồn, thì ít nhất, vẫn có những khoảnh khắc khó quên, và đó là hạnh phúc rồi. Hãy coi như số phận cho mình gặp người ta nhưng lại ko cho mình đi cùng người ta đến hết con đường. Vậy thì làm bạn! Đơn giản hoá mọi chuyện, cuộc sống sẽ ý nghĩa, và thú vị hơn, L nghĩ vậy
    Hạnh phúc là sự bình yên trong tâm hồn!

Nhà nghiên cứu ung thư: Tình yêu là một hội chứng không có thuốc chữa nhưng cũng chữa được rất nhiều bệnh.

Bác sĩ: Tình yêu chỉ là căn bệnh, cần chữa trị bệnh nhân bằng chế độ "nằm giường".

Nhà Vật lý: Sao lại gọi tình yêu là căn bệnh được khi mà nó tiêu hao năng lượng nhiều như thế. Phải gọi tình yêu là hoạt động.

Nhà Cơ học: Sao lại gọi tình yêu là hoạt động được, khi mà tổ hợp máy chính vẫn đứng yên? Phải gọi tình yêu là nghệ thuật.

Nhà nghiên cứu nghệ thuật: Sao lại gọi tình yêu là nghệ thuật khi mà ai cũng e ngại phô ra cho người khác xem? Phải nói tình yêu là trò gian lận.

Luật gia: Sao gọi tình yêu là trò gian lận khi mà hai phía đều thỏa mãn. Phải nói tình yêu là hợp đồng sản xuất.

Nhà doanh nghiệp: Sao lại gọi tình yêu là hợp đồng sản xuất được khi mà chi phí tốn kém nhiều hơn giá trị sản phẩm cuối cùng. Phải nói tình yêu là khoa học.

Giáo sư: Sao gọi tình yêu là khoa học được khi mà đám sinh viên làm được còn tôi thì không?

Tóm lại, tình yêu là cái toalet, ai cũng muốn vào nhưng vào rồi lại muốn ra (Trích ) :2: :3:
    Sẽ chẳng có vinh quang nào cho kẻ chỉ sống bằng vinh quang của ngày hôm qua.

Page 4 of 4 FirstFirst ... 234