Page 2 of 2 FirstFirst 12
Results 11 to 16 of 16

Thread: nghiện không chỉ giản đơn là sự thất bại của ý chí

Quote Originally Posted by hoangtucodon792000 View Post
    Chau chao co Thu! cu nghien- lai cai- lai nghien mai the nay chau chan lam roi. Chac la cai bang thuoc chuot se chac chan dc ha co?
    thuốc chuột có khi cũng kg cai được đâu hoangtucodon792000. cái sống và cái chết đơn giản vậy chắc bạn và tôi đã chết từ lâu rồi đừng nghĩ đến mấy cái đó bạn nhưng có khi kg cấn thuốc gì cũng cai được. hãy quý trọng chính những giây những phút thế này 1 phút hay 1 giờ hay 1 ngày kg dùng matuy cũng là 1 thanh công nho nhỏ rồi hãy cố để có nhiều thành công nho nhỏ để đến 1 lúc nào đó sẽ thành lớn .
    tl đồng ý vơi bạn vào những môi trường tập trung thì kg hay lắm mình nghe qua giờ bạn đang ở trong nhà kg đi đâu cái đó cũng kg có gì đáng phải nghĩ đâu bạn anh em mình còn hạnh phúc hơn nhiều những anh em khác ở những trung tâm còn kg có ai và người thân bên cạnh lại thiếu thốn đủ thứ lạc quan lên bạn nhé anh em mình còn may mắn hơn khối nguời đó.
    Thêm một đêm trăng tròn,
    Lại thấy mình đang khuyết.

Đi trại là một biện pháp sai lầm, khi ở ngoài không biết ai nhiều vài trại rồi thì quen được vô số. Tốt hơn hết khi mình chấp nhận bỏ MT thì mình cứ tìm 1 trung tâm uy tín để cắt cơn rồi sau đó cảm thấy mình còn nguy cơ tái nghiện thì dùng thuốc chống tái
    Không có việc gì khó - Chỉ sợ lòng không bền

Không có gì là không thể nếu ta có ý chí và lòng kiên quyết

Tình hình là đến ngày hôm nay mọi việc vẫn tiếp diễn xấu, ở nhà mình dùng biện pháp mạnh là khóa cửa lại, xong 4 ngày cắt cơn và anh đòi ra ngoài sân để hóng gió, nhà ko cho thế là anh đi vòng vòng suy nghĩ và cuối cùng nghĩ ra 1 phương kế là trời nóng quá vô mở máy lạnh, nhưng vô phòng anh cạy quạt thông gió và leo ra ngoài để tiếp tục chích. Vậy xin mọi người cho biết đây là hành động gì? Rõ ràng là đã cắt cơn thành công nhưng vẫn cố tình và thèm khát để đi chích la sao?
    Bản thân anh biết quá rõ la vàoTT thì rất là khổ nên ko bao giờ dám vào TT, mà cai tại nhà thì ko vì bản thân không muốn bỏ, ko cho vào TT thì lại là nổi khổ của người xung quanh, mới đây người anh có hiện tượng nổi bang đỏ và nghi ngờ là dấu hiệu của hiv nên sống 1 cách bất cần và ra 1 tuyên bố " dù sao cũng chết nên chích cho đã" kêu đi xét nghiệm thì không chịu đi, giờ đưa vào TT thì lại ko có tiền để đóng phí khi cai tai TT.
    Giờ chỉ nói được rằng. chán quá.

gửi vnsaurieng

Quote Originally Posted by vnsaurieng View Post
    .
    Vậy xin mọi người cho biết đây là hành động gì? Rõ ràng là đã cắt cơn thành công nhưng vẫn cố tình và thèm khát để đi chích la sao?
    bạn ơi bạn đọc và tham khảo nhiều hơn chút 4 ngày thì tạm gọi là qua cơn vật thôi chứ cắt cơn thành cồng kg chỉ là 4 ngày đâu tính từ lúc bắt đầu cắt cơn đến lúc người nghiện bình phục lại sức khỏe và tinh thần ít nhất cũng phải 1 tháng đến lúc đó mới tạm gọi là cắt cơn thành công được sau 4 ngày kg dùng MT thì chính lại là lúc cảm giác nhớ và thèm MT còn rất nhiều và khó có thể làm chủ suy nghĩ và hành động được hix
    nhưng vô phòng anh cạy quạt thông gió và leo ra ngoài để tiếp tục chích:
    hành động của anh ý thật đáng trách vì mọi người đã cố gắng cai cho anh ý nhưng anh ý vẫn tìm mọi cách để đi dùng MT bằng đươc những cũng lên thông cảm vì lúc đó rất khó làm chủ bản thân và trong suy nghĩ ngoài MT kg nghĩ được gì nữa
    mà cai tại nhà thì ko vì bản thân không muốn bỏ:
    làm lại 1 lần nữa bạn nhé lần này cẩn thân hơn và kg để kẽ hở nào để anh ý tận dụng được sau khoảng 7 hôm thì cho anh ý uống thêm thuốc chống tái để phòng anh ý có ra ngoài được cũng kg dùng MT được nếu cố tình dùng thì cho anh ý biết đến cảm giác khi uống thuốc chống tái mà cố dùng MT thì sẽ thế nào chắc cũng đủ cho anh ý sợ chết kiếp đó bạn và thuốc cũng tác động rất nhiều đến suy nghĩ và hành động để anh ý tích cực hơn trong cai nghiện matuy.
    giờ đưa vào TT thì lại ko có tiền để đóng phí khi cai tai TT:
    đây cũng kg phải là cách hay đâu bạn.
    Thêm một đêm trăng tròn,
    Lại thấy mình đang khuyết.

Quote Originally Posted by vnsaurieng View Post
    Tình hình là đến ngày hôm nay mọi việc vẫn tiếp diễn xấu, ở nhà mình dùng biện pháp mạnh là khóa cửa lại, xong 4 ngày cắt cơn và anh đòi ra ngoài sân để hóng gió, nhà ko cho thế là anh đi vòng vòng suy nghĩ và cuối cùng nghĩ ra 1 phương kế là trời nóng quá vô mở máy lạnh, nhưng vô phòng anh cạy quạt thông gió và leo ra ngoài để tiếp tục chích. Vậy xin mọi người cho biết đây là hành động gì? Rõ ràng là đã cắt cơn thành công nhưng vẫn cố tình và thèm khát để đi chích la sao?
    Bản thân anh biết quá rõ la vàoTT thì rất là khổ nên ko bao giờ dám vào TT, mà cai tại nhà thì ko vì bản thân không muốn bỏ, ko cho vào TT thì lại là nổi khổ của người xung quanh, mới đây người anh có hiện tượng nổi bang đỏ và nghi ngờ là dấu hiệu của hiv nên sống 1 cách bất cần và ra 1 tuyên bố " dù sao cũng chết nên chích cho đã" kêu đi xét nghiệm thì không chịu đi, giờ đưa vào TT thì lại ko có tiền để đóng phí khi cai tai TT.
    Giờ chỉ nói được rằng. chán quá.
    Trường hợp này éo le đây.. Khi người nghiện không muốn cai thì.. hix.. thực sự rất khó khăn
    Còn việc nhiễm H hay không thì cũng phải sống cho ra sống chứ.. còn sống 1 ngày nào cũng phải sống cho thật ý nghĩa ngày đó.
    Hy vọng bạn có đủ nghị lực để giúp anh ấy vượt qua, cố gắng động viên anh ấy nhé..
    Thân
    Hãy sống hết mình cho giây phút hiện tại.
    Hãy mang niềm vui đến cho những người xung quanh bạn.
    Hãy chia sẻ một chút may mắn của bạn cho những người khó khăn hơn.
    Hãy làm như vậy, bạn nhé!

Quote Originally Posted by hoangtucodon792000 View Post
    Di cai o trung tam la mot sai lam, toi da 2 lan vao trong do roi. Khon nan nhat tran doi. Ma tom lai... cung chang biet noi voi cac ban nhu the nao nua? Co gang cai duoc o nha la tot nhat roi uong thuoc chong tai. Nho BS Thu tu van cho. Co Thu la nguoi tot... chung ta nghien la nguoi xau...
    Người nghiện không xấu, ai nghiện mà không muốn cai mới là xấu!

Nghiện chỉ là sai lầm. Một sai lầm khó tha thứ. Có làm có chịu, họ không thể trách ai. Vấn đề là sau khi bị trượt ngã, họ có muốn đứng dậy hay không.

Với lý do nào chăng nữa, con người tự hủy hoại mình bằng ma túy là chưa đạt tới mức ý thức được phẩm giá của mình; vì vậy anh ta phải tìm cách tỏ ra có năng lực trong những ứng xử hướng ra bên ngoài. Ứng xử tự hủy hoại như thế chỉ là một ảo tưởng, biến đổi cái đáng giá thành cái dễ dàng và rẻ tiền.

Nếu mong muốn đón nhận tình cảm của nhiều người thì trước tiên, bạn cần phải dành tình cảm cho bản thân mình hơn nữa. Có nghĩa là bạn không được chì trích, phàn nàn, đổ lỗi, than vãn, và không được nghĩ là mình cô đơn. Ta phải tìm cách tự đánh giá tốt về mình. Người ta chỉ trở thành giỏi giang, mạnh mẽ và xứng đáng là nhờ ở những cách khác hoàn toàn, cao cả hơn, thú vị hơn. Điều đó đòi hỏi những quá trình phức tạp cần đến lao động gian khổ, học tập chuyên cần, vượt qua thách thức!

Chỉ cần người nghiện tự ý quyết cai bỏ, uống thuốc chống tái đều đặn, sống lạc quan, dồn hết tâm trí vào những việc có ích cho mình và những người thân yêu thì nhất định sẽ thắng lợi!
    Hãy từ bỏ ma túy để tìm lại giá trị đích thực của mình.

Page 2 of 2 FirstFirst 12