Results 1 to 8 of 8

Thread: xin cho mình hỏi

xin cho mình hỏi

Các bạn trong diễn đàng cho mình hỏi trường hợp sau có thể bị lây nhiễm HIV không: có một con muỗi cắn vào cánh tay của mình và mình có đập con muỗi đó và trong con muỗi đó sau khi đập chết thì thấy có máu nhưng nếu máu trong con muỗi đó dính vào vết thương hở và nó mới chích người có H thì mình có thể bị lây không. Mình biết là muỗi chích thì không bị lây nhưng đây là máu tròn con muỗi. nhờ các bạn tư vấn giúp nhé

Trường hợp bạn đưa ra nguy hiểm thật đấy..:-O vậy nên nhớ cẩn thận nha bạn Phải biết tự giữ lấy bản thân mình.. mặc quần áo kín vào.. đừng để con muỗi nó cắn nha bạn.. nguy hiểm lém.. chúc bạn luôn tự bảo vệ được mình khỏi mấy con muỗi

quả này nguy đây, tốt nhất là đừng nên giết con muỗi tội nghiệp nó
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Quote Originally Posted by CongTu View Post
    quả này nguy đây, tốt nhất là đừng nên giết con muỗi tội nghiệp nó
    mấy bạn nói làm mình ớn quá đi . Mình đang ngồi học bài mà với lại đập muỗi cũng là phản xạ tự nhiên thôi. Các bạn có nói thật hay là chọc mình vậy

chào tuanle

theo mình biết thì virut HIV chỉ sống được trong cơ thể của ngưòi thôi bạn. Trong dạ dày của muỗi có một chất dịch làm cho virut HIV ko thể sống được vì vậy dù muỗi có chích ngưòi nhiễm HIV rồi thì cũng ko sao cả đâu, tuanle yên tâm nha. Nếu như ngồi học bài bạn nên bôi thuốc chống muỗi hoặc đốt hương muỗi nha, muỗi đốt nhiều ko sợ bị nhiễm HIV mà chỉ sợ bạn bị sốt xuất huyết à:p

Quote Originally Posted by tho ngoc_q9 View Post
    theo mình biết thì virut HIV chỉ sống được trong cơ thể của ngưòi thôi bạn. Trong dạ dày của muỗi có một chất dịch làm cho virut HIV ko thể sống được vì vậy dù muỗi có chích ngưòi nhiễm HIV rồi thì cũng ko sao cả đâu, tuanle yên tâm nha. Nếu như ngồi học bài bạn nên bôi thuốc chống muỗi hoặc đốt hương muỗi nha, muỗi đốt nhiều ko sợ bị nhiễm HIV mà chỉ sợ bạn bị sốt xuất huyết à:p
    cám ơn ngoc hôm nay tl mới biết thông tin này đúng chuyên ngành bé có khác
    Thêm một đêm trăng tròn,
    Lại thấy mình đang khuyết.

cảm ơn nghe. mình biết là muỗi cắn thì không bị rồi nhưng mà trường hợp của mình là thế bị muỗi cắn theo phản xạ tự nhiên thì mình đập con muỗi nhưng trong con muỗi đó có máu nên dính vào tay của mình chổ máu dính vào thì không có vết thương nhung mình đi rửa vết máu đó bằng vòi nước nhung mình quên là trên tay mình có vết kim tiêm( do đi khám sức khoẻ và có xét nghiệm máu) đã 2 ngày rồi nên mình sợ trong lúc rửa máu và nước có dính vào vết kim tiêm đó, mình đang lo lắng lắm mong các bạn giúp đỡ với

câu trả lời đơn giản và chính xác nhất là bạn : không thể bị nhiễm (100%) ! yên tâm di !
    Hãy học cách yêu quí bản thân trước khi học mọi điều trên thế giới này