Results 1 to 4 of 4

Thread: Mẹ ơi

Mẹ ơi

Mẹ !!

Mẹ ơi !!

Mẹ ơi cho con tiền !!

Mẹ ơi có cơm chưa ?? Con đói lắm rồi !!

Mẹ ơi tối đừng chờ cửa con , con chắc ngủ nhà bạn , ko về đâu ....

Mẹ ơi con đi con đi chơi đây , không ăn cơm ở nhà đâu .....

Hôm nay , cúp điện .... hình như sự cúp điện làm con chợt tỉnh giấc sau những tháng ngày mê muội trong thế giới của cái chất chết người ấy ...

Trong lúc thời gian cúp điện , con đã nhìn mẹ , mẹ biết ko ?? Rất lâu rồi con chưa ngắm mẹ ....Vì mắt con luôn luôn hướng về ma túy, hướng về tội lỗi...sau đó con lại đi chơi ....
    Con Biết

Có những hôm mẹ chờ cơm con đến khuya !! ... con biết mẹ muốn ăn cơm cùng con trai , thế nhưng con hư wá mẹ àh , 11h con mới về nhà ... Nhìn thấy mâm cơm còn nguyên thức ăn ... con ước j` tối hôm ấy con chưa ăn j` cả ... con sẽ cùng mẹ ăn , mẹ nhé .....
    Con Biết

Hàng ngày 1 mình mẹ phải lo mọi thứ : việc nhà cửa , đi chợ , nấu cơm ..... trong khi đó con : ngủ , chơi và hút chích...... Để rồi cứ đến giờ cơm , mẹ lại gọi con xuống ăn cơm .
    Mẹ ơi !! con nhìn thấy trong mắt mẹ 1 cái j` đó hạnh phúc khi con cùng mẹ ăn cơm .... con cảm nhận dc nỗi buồn của mẹ khi con chê cơm không ngon ... có những lúc mẹ chiên trứng cho con ăn , con ngửi thấy mùi khét .... chạy xuống nhà thì thấy trứng đã cháy đen lại .... con vội vàng la lối : Mẹ !! Mẹ làm j` mà để trứng cháy hết rôì kìa !! Nhưng khi con lên nhà thì con thấy mẹ .... mẹ đang dắt xe máy của con vào trong nhà vì trời sắp mưa to .... sợ ướt xe con .....

Vậy mà con lại làm cho mẹ thất vọng, con đã lỡ sa vào vòng tay tử thần rồi mẹ à! Rồi mẹ cũng phát hiện , mẹ ngất xĩu ngay trước mặt mình...Rồi mẹ bảo hãy cố gắng từ bỏ MT đi con, mẹ luôn luôn bên con mà...nhất thời mình đã hứa với me...

Rồi mình bắt đầu cai tại nhà,những lúc lên cơn vật vã đói thuốc...mình vùng vẫy, đập phá, mẹ vội ôm choàng lấy mình :"có mẹ đây con,đánh mẹ đi cho bớt đau đi con !"...Vậy là mẹ chia sẽ cái đau đớn của mình khi cơn nghiện đến, cùng mình cai nghiện.
    Chỉ mới 3 ngày sao mà người mình sa sút quá...nhưng chợt nhìn mẹ...người mẹ gầy đi rất nhiều so với 3 hôm trước, dáng mẹ đi liu xiu hơn 3 hôm trước, mắt mẹ thăm quần rõ rệt hơn 3 hôm trước...Nhìn thấy sao thương mẹ quá...
    Nhưng rồi đâu lại vào đấy, ngựa lại quen đường cũ...con hư quá phải không mẹ!?Nhưng bây giờ con đã quyết tâm,lần này con sẽ không làm mẹ thất vọng nữa đâu mẹ ơi! Hãy tin con lần này nhé mẹ!

Bây giờ là 11h50 phút !! Mẹ đang ngủ .... mẹ ngủ và trong đầu đang nghĩ đến 1 ngày làm việc mới , nghĩ xem ngày mai hỏi xem thằng Phương nó thích ăn món j` !?? Mẹ ơi .... món j` cũng dc , mẹ của con nấu ăn ngon nhất trong những nơi con đã ăn ....

Mẹ ơi !! viết xong entry này ...... con xuống ngủ với mẹ ... mẹ nhé .......

Bài viết của baophuong làm mình cũng chợt nhớ đến mẹ mình, như những người mẹ khác luôn bao dung với mọi tội lỗi của con cái. Chúng mình hãy cùng hứa đừng bao giờ làm mẹ buồn nữa nhé...

Mình rất cảm động khi đọc những dòng tự sự của baophuong
    Cố gắng vượt qua mấy ngày đầu thôi rồi bạn sẽ thành công, mình rất tin tưởng vào bạn vì trong bạn vẫn luôn hiển hiện màu trắng của đôi cánh thiên thần, rất may là nó chưa bị huỷ hoại bởi những tháng ngày ngập chìm trong MT ..!

NÚP LÙM & CHÉM GIÓ
    ltvt's Avatar

"Mẹ ơi, lúc này, con thèm biết bao nhiêu được về gục đầu lên vai mẹ, nghe hơi thở ấm áp và hôn lên đôi mắt nhân từ của mẹ mà thổn thức khóc, mà làm nũng với mẹ để được mẹ vỗ về như thuở ấu thơ; và được quỳ dưới chân mẹ, xin mẹ tha thứ cho tất cả lỗi lầm ngông dại của con. Con những tưởng sẽ dâng lên mẹ mọi thứ vĩnh hằng trên thế gian này, nếu con có thể.

Đến bây giờ thì con đã hiểu: vì sao mẹ phi thường, mẹ vĩ đại, mẹ bao dung, mẹ rộng lượng... Bởi vì mẹ là mẹ của con, phải không mẹ. Về điều này, con lại cảm ơn các con của con. Bởi chính nhờ được làm mẹ, mà con hiểu hơn về tình mẫu tử. Cho con được gọi ngàn lần từ đáy lòng: Mẹ thương yêu!"