Results 1 to 10 of 10

Thread: HÃY THẮP LÊN NGỌN LỬA TỪ TRONG TRÁI TIM CỦA BẠN

Nếu có 3 chư cái H,R,T, tôi có thể thêm vào dó E&A dể ra chữ HEART . nhưng tôi cũng có thể thêm vào chữ U& nhận từ HURT(sự dau dớn). nhưng tôi thà có bạn (U=you)& chấp nhận HURT còn hơn có 1 trái tim HEART mà ko có bạn(U)

ĐÓ là diều mà tôi muốn nhắn gửi tới những ai dang có người thân rơi vào con dương nghiện ngập. Mọi người hãy thắp lên ngọn nến trong trái tim mình, dể hơi ấm sưởi lòng những con người lạc lối.

Đừng bỏ rơi họ vào lúc này bởi vì bạn chính là chỗ bấu víu cuối cùng co thể đua họ trở về với gia dình , xã hội.Đừng dể NỖI DAU TRÁI TIM làm chảy máu thêm NỖI ĐAU NHÂN CÁCH mà họ dang gánh chiu.HỌ rất cần ban, bạn có biêt ko?

_Họ cần bạn dù chỉ là 2 tiếng CỐ LÊN trong lúc đang giằng co vượt qua cơn nghiện
    _Họ cần bạn dù chỉ là 1 dôi vai cho những lúc mệt nhoài sau cơn vật vã
    _Họ cần bạn dù chỉ là 1 nụ cười hay 1 giọt nước mắt cảm thông

Tất cả nhửng điều dó sẽ tiếp thêm niềm tin & nghị lực cho họ vượt qua những chuỗi ngày bi kịch. Vậy thì tiếc gì hai tiếng SẺ CHIA?
    Bạn có đôi mắt , dôi tay & trái tim . hãy đẻ đôi mắt nhìn rõ điều hay lẽ phải, đôi tay lao động miệt mài & trái tim được cho di tinh yêu thương cho đến nhịp đập cuối cùng. HÃY SỐNG& HÃY SẺ CHIA.....

Originally posted by conangngongao@Mar 27 2003, 06:48 AM
    Nếu có 3 chư cái H,R,T, tôi có thể thêm vào dó E&A dể ra chữ HEART . nhưng tôi cũng có thể thêm vào chữ U& nhận từ HURT(sự dau dớn). nhưng tôi thà có bạn (U=you)& chấp nhận HURT còn hơn có 1 trái tim HEART mà ko có bạn(U)

wow .tuyệt thật đấy :rolleyes:
    đúng ,một trong những hạnh phúc lớn nhất trong đời là tình bạn ,so are you my friend ?
    <marquee behavior='alternate'> <span style=\'color:blue\'>Hãy Nói Không Với Ma Túy&#33; </span></marquee>
    &#036;&#036;&#036; %%% ^^^ &&&***--------------------------------

Wink

bốp bốp bốp bốp

Lời kêu gọi của CNNN đáng động lòng người lắm&#33;

I don&#39;t believe what people say.
    I believe what they do.

tantalus
    Guest
    Vâng, tiếc gì hai tiếng sẻ chia khi một ngày nào đó bạn không còn cơ hội để sẻ chia nữa.

tantalus
    Guest
    Hai năm trước thằng em họ của tôi cũng dính vào ma túy. Nó chết rồi, nhưng chẳng phải sida hay gì mà nó tự tử. Thực ra trước đó nó cũng thuộc loại ngỗ ngáo, hay chôm tiền của nhà đi chơi. Ba nó đi công tác xa, mỗi lần về là đập cho nó một trận vì này vì nọ. Tới khi gần xong lớp 9 thì phát hiện nó chơi heroin, hình như cũng mới nghiện thôi. Má không cho đi trại bà cứ ôm riết lấy nó mỗi khi ba nó về dẫn nó đi, lúc đó hay nghe đồn trong trại đối xử rất tệ vả lại nó còn nhỏ quá. Ba nó đi thì ở nhà chỉ còn má, chị (cùng mẹ khác cha) với người làm, làm sao quản lý nổi. Ba nó về lại đánh, đến gần hết lớp 9 thì nó uống thuốc ngủ. Lúc nó còn sống tôi chẳng giúp gì được ngoài việc góp phần chửi và đi lôi nó về. Thú thật đã có lúc tôi muốn bỏ mặc nó. Phải chi lúc đó tôi bình tĩnh hơn tôi đã có thể giúp nó nhiều hơn. Dù không phải trong gia đình nhưng quanh nó có lẽ tôi là người gần lứa với nó nhất, mà hình như nó cũng nghe lời tôi nhất vậy mà tôi không làm gì được. Hình như tôi quá hẹp hòi phải không ? đáng ra tôi có thể hướng nó đến những điều tốt hơn. Mỗi lần nghỉ lại tôi cứ tự hỏi không biết tôi có vuột mất cơ hội cứu nó không. Nhưng nếu được quay lại thì chắc chắn tôi phải làm nhiều hơn vậy.

Wink

tantalus à bạn đừng buòn nữa ngày trước có thể là bạn chưa hiểu nhiều nên ko giúp được gì nhưng bây giờ thì khác bạn đã hiểu rõ thì có thể sẽ giúp cho nhiều người khác hơn chứ. "Thời gian đã qua ko thể trở lại" mà mình và mọi người trong diển đàn mong bạn hãy quên đi chuyện buồn và hãy nhìn về tương lai của mình.

Một năm trước tôi cũng đã ở vào trường hợp như tantalus, chú ấy là hàng xóm thôi, nhưng tôi quý chú ấy lắm, bố mẹ đi làm suốt ngày, có lẽ người thân với tôi nhất là chú ấy...Biết chú ấy nghiện, tôi thật sự rất tức giận, tôi đã ko an ủi động viên mà lại còn ...Bây giờ có hối hận thì cũng đã muộn, lời nói ra nào có thể rút lại?
    Đọc những dòng này sao mà thấy mình nhỏ nhen quá, ...Nhớ đến chú ấy mà phát khóc&#33;
    Rượu say mà uống chẳng say
    Ước ao hẫng hụt lúc đầy lúc vơi
    Tôi như con cá tập bơi
    Ngất nga ngất ngưởng giữa nơi thị thành.

Các bạn biết không , hiện giờ Thái cũng có một người chị họ . Hoàn cảnh gia đình thật sự bất hạnh , chị lao ra đời khi chỉ 15 tuỏi , khi đó tôi chỉ 14 , và đến bây giờ sau 5 năm lăn lộn , các bạn cũng biết là làm gì để sống rồi chứ gì . Chị ấy đã nghiệm , không tiền không nhà , hai làn vô viện vì bệnh cơ hội , chính Thái và mẹ thái đưa đi , thế mà giờ đây sau bao nhiêu can ngăn chị ấy vẫn không bỏ được can đường củ . Thai bây giờ phải làm sao đây để giúp chị ấy ?

sống trong đời cần có một tấm lòng,
    để làm gì, em biết không?
    Để gió cuốn đi..............

hihi, sẻ chia, không phải để gió cuốn đi,
    sẻ chia là lưu lại trong lòng bạn bè mình, những tình cảm tha thiết của mình, những yêu thương của mình,
    và đơn giản chỉ là bạn có biết sẻ chia hay không,
    bạn có thực sự muốn sẻ chia hay không thôi.

Và đôi khi không chỉ biết cho, bạn còn cần phải biết nhận nữa,
    bao dung với bạn bè mình, nhưng cuộc sống đâu phải là cái gì đơn giản như thế, nói là làm được ngay.

Cho tui biết bạn sẻ chia thế nào đi&#33;
    Hạnh phúc, có thể không nằm trên con đường mà ta chọn,
    nhưng nếu không lên đường, ta sẽ không thể nào gặp được nó, ở một ngã rẽ...
    (Lê Ngọc Tú)

Cảm ơn bạn về những lời chân thành đó.

"sống trong đời cần có một tấm lòng,
    để làm gì, em biết không?
    Để gió cuốn đi.............."

Hãy ở bên tôi và những người như tôi đang phải sống trốn tránh và lừa dối.
    ...có một tấm lòng...
    Tài cao phận thấp chí khí uất
    Giang hồ mê chơi quên quê hương...