Page 2 of 4 FirstFirst 1234 LastLast
Results 11 to 20 of 34

Thread: Con gái có nên yêu người nghiện ma túy?

Mục đích BP post bài này là muốn nói với mọi người nên dừng lại tại đây để còn có người mà thương mà nhớ...chứ típ tục như vậy mãi chẳng ma noà mà thèm bọn con trai tụi mình đâu...!

Quote Originally Posted by hoangtucodon792000 View Post
    Ôi đàn bà! theo tôi nghĩ khoảng 5 năm trở về trước thì có những người con gái sẵn sàng yêu một người nghiện và có suy nghĩ: tình yêu của mình sẽ giúp anh ấy từ bỏ được ma tuý. Nhưng con gái bi jo" Quách Tỉnh" lắm. Biết người yêu mình nghiện say good bye ngay. Theo tôi nghĩ nghiện bây giờ chỉ yêu nghiện, hoặc là yêu cave, cùng lắm thì cũng chỉ kiếm được e nào thuộc dân " bộ đội" gia đình có truyền thống " bộ đội" thôi. Thực tế phũ phàng như thế đấy!
    Ặc ặc... Vjt không đồng ý với hoangtucodon đâu nha, sao lại cứ nghĩ con gái như thế nhỉ. Thực tế vjt đâu có thuộc trong số những người hoangtucodon nói đâu. Bít là đoạn tuyệt với MT rất khó và bít tương lai sau này sẽ có rất nhìu khó khăn nhưng vjt vẫn mún cùng người đó vượt qua tất cả bởi cái vjt lựa chọn là tình yêu. Nói như thế không có nghĩa vjt bảo mọi người cứ tiếp tục dùng MT mà vjt chỉ mún mọi người hãy vững tin lên để cố gắng, vjt tin mỗi người đều có 1 nửa thực sự đang chờ phía trước vì thế hãy vứt bỏ MT lại phía sau để hướng về tương lai của mình, đừng đi lùi lại nhé!
    Cầm chặt tay nhé này người dấu yêu . . .

Quote Originally Posted by hoangtucodon792000 View Post
    Ôi đàn bà! theo tôi nghĩ khoảng 5 năm trở về trước thì có những người con gái sẵn sàng yêu một người nghiện và có suy nghĩ: tình yêu của mình sẽ giúp anh ấy từ bỏ được ma tuý. Nhưng con gái bi jo" Quách Tỉnh" lắm. Biết người yêu mình nghiện say good bye ngay. Theo tôi nghĩ nghiện bây giờ chỉ yêu nghiện, hoặc là yêu cave, cùng lắm thì cũng chỉ kiếm được e nào thuộc dân " bộ đội" gia đình có truyền thống " bộ đội" thôi. Thực tế phũ phàng như thế đấy!

Thực tế không phủ phàng đâu. Bạn có biết tại sao con gái không nên yêu một người nghiện không? Vì không ai muốn yêu một người thiếu nghị lực.. thiếu bản lĩnh.. cam tâm sống một cuộc đời nghiện ngập tăm tối.. không có ý chí cầu tiến.. không có tương lai (tất cả những điều này là do mt gây ra).. và cũng không ai muốn gắn kết cuộc đời mình với một người như thế. Hơn nữa, khi nào còn mt bên cạnh thì sẽ không có tình yêu nào lớn hơn tình yêu với nó cả. Lúc đó, chính bạn còn không yêu thương người ta thì làm sao bạn có thể bắt người ta yêu thương mình được.. đúng hông nà?

Thế nhưng... một người đang mang quyết tâm cai nghiện hoặc đã cai nghiện thì khác.. hoàn toàn khác... Phải nói một điều rằng họ cực kỳ bản lĩnh và ý chí cực kỳ lớn (không nói quá đâu nhé vì quá trình cai nghiện mt khó khăn như thế nào, có lẽ mọi người cũng đã biết). Hơn thế nữa.. những người biết đứng dậy sau vấp ngã và luôn cố gắng bước tiếp thì đáng quý gấp trăm lần hơn những ai cứ trượt dài trong sự sai trái.. Vậy những người đã cai nghiện, đang từng ngày từng giờ không ngừng nỗ lực để sống tốt.. có gì là không bằng những người khác đâu?

Nói tóm lại.. con gái không nên yêu người nghiện.. nhưng với những người đã cai nghiện hoặc đang mang quyết tâm cai nghiện.. thì.. tại sao lại không nhỉ? Vậy cho nên BP nói đúng "nên dừng lại tại đây để còn có người mà thương mà nhớ"
    Hãy sống hết mình cho giây phút hiện tại.
    Hãy mang niềm vui đến cho những người xung quanh bạn.
    Hãy chia sẻ một chút may mắn của bạn cho những người khó khăn hơn.
    Hãy làm như vậy, bạn nhé!

phanhieu
    Guest
    Trời ơi!!!!
    Đọc những lời của Nhok nói mà sao cảm động quá! Thật sự là nghe những điều đó, những người đã từng chơi như phanhieu thấy cuộc sống vẫn có thật nhiều ý nghĩa...
    Nhưng vẫn đề là không phải con gái ai cũng như hoangtucodon nói... và không phải ai cũng như Nhok hoặc vjtvjt!!
    Nhỡ đâu phanhieu yêu phải đúng người có suy nghĩ như hoangtucodon đề cập thì seo???
    Và người phanhieu không yêu thì lại yêu phanhieu và có suy nghĩ như Nhok thì seo nhỉ???
    Nhok trả lời cho phanhieu đi nhá

Seo phanhieu đưa ra câu hỏi hóc búa thế :-S Gì mà người phanhieu iu rùi người iu phanhieu gì tùm lum á.. hix.. hix.. là 2 người khác nhau hả phanhieu?

Nếu người phanhieu iu có suy nghĩ như hoangtucodon đề cập thì phải xem lại 2 vấn đề: một là, níu ng ta bít mình nghiện, ng ta say goodbye liền thì ng đó thực sự không đáng để mình iu rùi.. không việc gì phải hối tiếc cả.. hai là, ng ta say goodbye vì ng ta không còn chịu đựng được nữa, vì khuyên hoài mà vẫn không được thì lúc đó phải xem lại chính bản thân mình, chỉ còn biết trách mình thôi, ko trách ai được nữa..

Còn người phanhieu ko iu mà lại iu phanhieu, bất chấp việc phanhieu đã từng nghiện thì quá tốt rùi còn gì, tình cảm này là rất đáng quý.. thế nhưng tình iu thì không miễn cưỡng được, ko bắt phanhieu phải iu ng ta lại được, đúng ko? Vậy thì hãy cho mình và cho ng ta một thời gian đi.. để xác định lại tình cảm..bởi vì nếu bỏ qua một người như thế có khi sau này phanhieu sẽ thấy tiếc đấy..

Những dòng này chỉ là suy nghĩ cá nhân của nhok thôi... phanhieu có hài lòng ko nhỉ? hix.. trả lời xog mún đổ mồ hôi hột lun á hix.. mí cái chiện tình iu rắc rối..

phanhieu
    Guest

Gửi cô NHOK

Hì! Nói thật nhé, đọc xong bài của Nhok phanhieu không hiểu gì hết!

Tóm lại là yêu ai? Hay rốt cục thì Nhok nói phanhieu không nên có người yêu hả???

Ý phanhieu là hỏi Nhok là nếu.... nói thế nào nhỉ?!!

Tức là giả sử một cô gái biết chấp nhận và tha thứ như Nhok yêu phanhieu nồng nàn nhưng phanhieu không yêu lắm thì cũng không nên miễn cưỡng hả? Phanhieu cứ bỏ Nhok nhé!

Hehehehe

Thì nhok nói rùi đó.. đúng là tình iu thì không miễn cưỡng được.. nhưng mình nên cho bản thân thời gian để khẳng định lại tình cảm của mình với người ta.. để sau này không phải hối tiếc gì hết. Chứ cụm từ "ko iu lắm" của phanhieu nghe sao sao ấy.. iu thì iu.. ko iu thì ko iu.. gì mà phức tạp quá..
    huhu.. phanhieu làm khó nhok rùi.. có iu ai bao giờ đâu mà phải trả lời mí câu này chứ
    Mà theo nhok thấy thì phanhieu ế rùi.. suy nghĩ làm gì cho đau đầu.. cứ an phận như thienlong đi cho bình yên.. haha

phanhieu
    Guest
    phanhieu hiểu ý nhoc rồi!!!

Tức là phanhieu sẽ đợi nhok, bao lâu cũng được..... cho đến khi phanhieu cảm thấy yêu thực sự chứ không phải là hơi hơi yêu nữa

Đúng hông Nhok?

Oh my God.. vậy nãy giờ phanhieu đùa á? làm nhok trả lời mệt mún chết.. X(
    ủa mà nhok đâu có iu phanhieu đâu.. seo nói vậy được

phanhieu
    Guest
    phanhieu thật mà, đâu ai dám đùa nhok làm chi!!

Tức là phanhieu nói vội thôi, tức là cô gái có suy nghĩ như nhok chứ không phải là nhok...

Mà kể cả không yêu thì thôi chứ sao nhok nỡ nói nặng là "nhok có iu phanhieu đâu..." nghe đau lòng lắm nhok à!!

Nhok lạnh lùng quá

Page 2 of 4 FirstFirst 1234 LastLast