Page 3 of 4 FirstFirst 1234 LastLast
Results 21 to 30 of 34

Thread: Con gái có nên yêu người nghiện ma túy?

Theo ý kiến riêng thui nha: DTT nghĩ những người cai nghiện thành công thì chẳng gì bản lĩnh cả, tại sao phải nghiện rồi mới cai, tự mình chuốc chất trắng vào thân thì cũng phải tự mình lấy nó ra chứ, bản lĩnh như thế thế thì thà không nghiện có phải tốt hơn không, khỏi tốn tiền vào những thứ độc hại đó.

Ps: chỉ nên ý kiến riêng thui, không cố ý đụng chạm ai đâu :frown:
    Sẽ chẳng có vinh quang nào cho kẻ chỉ sống bằng vinh quang của ngày hôm qua.

Suy nghĩ của DTT cũng là suy nghĩ của nhok lúc trước đấy Ngày trước nhok nghĩ những người nghiện mt đều đã lớn, họ đã đủ hiểu biết để phải chịu trách nhiệm trước những sai lầm mình mắc phải.

Thế nhưng DTT nghĩ nhé.. đơn giản thôi.. con người không ai hoàn hảo cả.. đôi khi cũng phạm phải sai lầm chứ.. và nghiện mt cũng là một sai lầm.. Trong khi những sai lầm khác có thể dễ dàng được thứ tha để bắt đầu lại thì người nghiện mt muốn sửa chữa lỗi lầm lại gặp phải nhiều định kiến của xã hội.. hơn nữa, quá trình cai nghiện mt không hề đơn giản.. nó cần đến ý chí và bản lĩnh cực kỳ lớn mới có thể thoát ra khỏi sự lệ thuộc vào mt...

Chỉ có thế thôi.. và đó cũng chỉ là suy nghĩ cá nhân thui.. hehe
    Hãy sống hết mình cho giây phút hiện tại.
    Hãy mang niềm vui đến cho những người xung quanh bạn.
    Hãy chia sẻ một chút may mắn của bạn cho những người khó khăn hơn.
    Hãy làm như vậy, bạn nhé!

Quote Originally Posted by nhóc phù thủy View Post
    .. đơn giản thôi.. con người không ai hoàn hảo cả.. đôi khi cũng phạm phải sai lầm chứ.. và nghiện mt cũng là một sai lầm.. Trong khi những sai lầm khác có thể dễ dàng được thứ tha để bắt đầu lại thì người nghiện mt muốn sửa chữa lỗi lầm lại gặp phải nhiều định kiến của xã hội.. hơn nữa, quá trình cai nghiện mt không hề đơn giản.. nó cần đến ý chí và bản lĩnh cực kỳ lớn mới có thể thoát ra khỏi sự lệ thuộc vào mt...

Chỉ có thế thôi.. và đó cũng chỉ là suy nghĩ cá nhân thui.. hehe
    lâu rồi mới thấy 1 bài hay thế này
    nếu cuốc sống cái gì cũng đơn giản và kg phức tạp thì kg còn gì để bàn nữa.
    nếu ai cũng biết matuy nó kinh thế nào ? thì kg ai dại gì mà dính đến matuy cả,đến lúc biết rồi thì ........
    à quên đây cũng là ý kiến của riêng thienlong thôi nhé!
    Thêm một đêm trăng tròn,
    Lại thấy mình đang khuyết.

Yêu ai,ai yêu?
    Nghiện ngập thì mong gì có người yêu thương(bạn gái). Mà nếu có thì nên xem lại con người mình xem liệu có xứng đáng để nhận đc tình cảm chân thành của người đó hok?Nếu thực sự mình cũng yêu thương người đó thì mình phải làm điều gì để xứng đáng với họ.! Và mình cũng cần biết rằng người đó yêu mình thì họ sẽ nhận đc cái gì từ ....1 con nghiện. hay họ yêu mình chỉ để lợi dụng( lợi dụng gì thì tự mình hiểu).Chuỵện tưởng như đơn giản nhưng cũng có rất nhiều suy nghĩ khác nhau và biến nó thành chuyện rắc rối. Mỗi ng có 1 suy nghĩ riêng và họ cũng nên biết mình phải làm gì để nhận biết tình cảm của người con gái đó và cảm nhận của chính họ. Em mong mọi người sẽ có suy nghĩ và hành động đúng đắn về chuyện tế nhị này....!!
    Và đây cũng chỉ là suy nghĩ riêng của em. Có gì thất lễ anh chị bỏ qua cho em nha.!B-)

E hèm, suy nghĩ riêng nhiều quá, thôi suy nghĩ chung nhé: Nếu bạn thật sự yêu cô ấy thì bạn nên bỏ nghiện hoặc nếu không bỏ nghiện được thì đừng yêu ai, đừng làm khổ người khác
    Sẽ chẳng có vinh quang nào cho kẻ chỉ sống bằng vinh quang của ngày hôm qua.

Quote Originally Posted by hoangtucodon792000 View Post
    Ôi đàn bà! theo tôi nghĩ khoảng 5 năm trở về trước thì có những người con gái sẵn sàng yêu một người nghiện và có suy nghĩ: tình yêu của mình sẽ giúp anh ấy từ bỏ được ma tuý. Nhưng con gái bi jo" Quách Tỉnh" lắm. Biết người yêu mình nghiện say good bye ngay. Theo tôi nghĩ nghiện bây giờ chỉ yêu nghiện, hoặc là yêu cave, cùng lắm thì cũng chỉ kiếm được e nào thuộc dân " bộ đội" gia đình có truyền thống " bộ đội" thôi. Thực tế phũ phàng như thế đấy!
    Bạn này nhìn nhận đề phũ phàng quá, vừa đúng mà lại vừa không đúng. Nếu trước khi có tình yêu mà người ta biết mình nghiện thì chắc sẽ k yêu, nhưng khi đã yêu rồi mới biết mình nghiện thì chưa hẳn người ta đã " quách tỉnh" như bạn nói. Mình là người có thể nói là trong cuộc, mình cưới mới được 2 năm thôi, đương nhiên khi yêu mình k biết người ta nghiện nhưng sau đó ng đó đã nói rõ với mình, lúc ấy có lẽ mình " điếc k sợ súng" hay tình yêu làm mình mù quoáng và nghĩ rằng anh ấy sẽ từ bỏ nên vẫn quyết tâm lấy. Mình cũng không nghiện, cũng k phải cave, cả mình và anh ấy đều tốt nghiệp đại học, có công ăn việc làm. Anh ấy cũng k phải thành phần chơi bời, mà trong mắt họ hàng, khu phố, bạn bè anh ấy hiền, ít nói, k chơi bời. Tốt nghiệp đại học (1 trường cũng có tiếng của Hn chứ k phải đại học dân lập nhé) đi làm rồi thì mới dính vào MT, nguyên nhân sâu xa thì mình cũng k biết tại sao.
    Nhưng thật sự qua 2 năm chung sống tới giờ mình cũng phải nói rằng nếu các cô gái chưa chồng bây giờ lấy chồng thì đừng nên lấy người nghiện. Lúc nào cũng phải lo lắng, chồng về muộn cũng lo, thấy chồng có điện thoại cũng nghĩ xem ai gọi, người đó ntn? 2 chữ MT lúc nào cũng ám ảnh, tương lai thì phập phù k biết rồi sẽ ntn?k biết chồng mình ngừng sdung MT trong bao lâu? rồi nhiều thứ nữa lắm, chưa muốn nói rằng mình luôn bị ám ảnh bởi những câu nói của những người đã biết chồng mình nghiện, họ nói, họ nhìn mình như thể rằng chắc mình cũng thế nào mới phải lấy " thằng nghiện" ....nói chung là sẽ rất khổ, rất nhiều nước mắt, khổ mà chẳng thể nói cùng ai. Đây là vài lời mà từ chính bản thân mình có thể nói, mỗi người mỗi quan điểm nhưng thật sự là vợ 1 người nghiện vô cùng mệt mỏi và khổ sở. Mình không khuyên gì với các bạn đang có người yêu nghiện MT cả chỉ mong rằng các bạn cân nhắc cho kỹ, đừng tự mình làm khổ đời mình vì những quyết định cảm tính.

Không ngờ cái topic này nhìu ý kiếng riêng ý kiếng chung quá...Nói túm lại đã là con người thì trái tim chỉ yêu 1 người...:

1 là bạn iu "cô ba"!
    2 là bạn iu "cô ấy"!

Quote Originally Posted by baophuong View Post
    Không ngờ cái topic này nhìu ý kiếng riêng ý kiếng chung quá...Nói túm lại đã là con người thì trái tim chỉ yêu 1 người...:

1 là bạn iu "cô ba"!
    2 là bạn iu "cô ấy"!
    Chủ đề "hot" một thời được baophuong khởi xướng.. hihi.. nhớ BP quá BP uiiiiiiiiiiiiiiiiiii
    Hãy sống hết mình cho giây phút hiện tại.
    Hãy mang niềm vui đến cho những người xung quanh bạn.
    Hãy chia sẻ một chút may mắn của bạn cho những người khó khăn hơn.
    Hãy làm như vậy, bạn nhé!

Con tim có ngôn ngữ riêng của nó mà. Nếu tình yêu đích thực sẽ cùng nắm tay nhau qua vũng lầy tăm tối để cùng đến bến bờ bình yên. Không riêng về nghiện, nhiễm HIV vẫn có tình yêu thật đẹp. họ đã dệt nên những câu chuyện cổ tích về tình yêu giữa người nhiễm và người không nhiễm. Các cặp đôi trái dấu mà báo đài đã đăng trong thời gian qua là minh chứng cho sự tuyệt diệu của tình yêu
    Tôi có một tham vọng, một tham vọng nhưng không bao giờ vô vọng. Tôi mơ ước một ngày nào đó một người nào đó nghiện heroin hay nhiễm HIV, hoặc một gia đình nào có người thân như vậy thì điều đầu tiên họ nghĩ điến sẽ là heroin-aids.com chứ không phải bất cứ trường cai hay trung tâm tư vấn nào khác

Bằng mọi giá, bằng tất cả, bằng tình yêu thương chúng ta hãy đoàn kết đứng lên bảo vệ và dành tiếng nói cho người nghiện hoàn lương. Kịch liệt phản đối thái độ phân biệt đối xử. THANH NIÊN HEROIN-AIDS.COM hãy làm sao cho cộng đồng có một cái nhìn đúng và thiện cảm hơn đối với những con người có quá khứ một thời lầm lỡ

Nên hay không phải thử mới biết đc" thật thà và rất đáng yêu " đó là cảm nhận ban đầu, trong cuộc sống phải trải nghiện , nên hay không đem ra phân tích mổ ẻ thì khó đấy
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

Page 3 of 4 FirstFirst 1234 LastLast