Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 18

Thread: Em là đứa con hư

Em là đứa con hư

Từ bé em đã đc luông chiều nhưng hok phải vì thế mà em đua đòi nghiện ngập. Mà vì bố mẹ em, em hok trách mọi ng hok quan tâm đến em mà em chỉ trách vì sao mọi ng luong chiều em mà hok cho em tình cảm sự quan tâm mà mọi ng chỉ lao đầu vào kiếm tiền hay là cãi nhau chửi nhau chuyện ng lớn. Để rồi khi em lớn lên em đã chơi bời hư hỏng càng cấm em càng lao đầu vào như 1 con thiêu thân h đây em trả khác nào 1 ng con bất hiếu nếu như bố biết em nghiện thì hok hiểu gia đình em sẽ ra sao mẹ sẽ thế nào khi biết đứa con gái riệu của bộ mẹ h đây là 1 kẻ nghiện. Bố mẹ ơi con là 1 đưa hư hỏng con mong bố mẹ đừng biết chuyện này con sẽ quyết tâm cai để bố mẹ hok phải chịu điều tiếng của xã hội và họ hàng>>>>>>>>>>(Con xĩn lỗi bố mẹ rất nhiều)

Không biết Quỳnh Anh có đi học không nhỉ? Không lo bài vở sao mà bị "dính" vậy? 18t hình như là sắp thi ĐH rùi đó
    Sẽ chẳng có vinh quang nào cho kẻ chỉ sống bằng vinh quang của ngày hôm qua.

Biết suy nghĩ lại là tốt rồi em à.. 18t là còn quá trẻ để bắt đầu lại.. đừng để bản thân trượt dài nữa.. cố mà đứng lên.. mặc kệ người đời nói gì.. chẳng quan tâm.. chỉ mình cảm thấy mình sống tốt.. sống đúng là OK rùi.. Cố gắng em nhé.. ngay từ bây giờ.. đứng dậy.. đứng thật vững và bước tiếp nào.. Cả nhà sẽ ủng hộ em đấy..
    Hãy sống hết mình cho giây phút hiện tại.
    Hãy mang niềm vui đến cho những người xung quanh bạn.
    Hãy chia sẻ một chút may mắn của bạn cho những người khó khăn hơn.
    Hãy làm như vậy, bạn nhé!

phanhieu
    Guest
    QA à! Em đã nghĩ và hiểu được như thế là ổn rồi! Bây giờ tất cả chỉ còn phụ thuộc vào em nữa thôi. Hãy dừng lại trước khi quá muộn em ạ! Bây giờ bố mẹ em chưa biết, em vẫn còn nhiều, rất nhiều cơ hội trước mắt... Cố gắng lên QA nhé!
    Mọi người luôn chờ tin vui của em đó.
    Thân

đúng là tình cảm và sự quan tâm của gia đinh là 1 thứ gì đó rất quan trọng và kg thể thiếu được đối với mỗi 1 còn người,nhưng kg nhẽ thiếu thứ đó chúng ta lại kg thể sống tốt hay sao? em cũng 18 tuổi rồi đến lúc phải sống tự lập,biết trân trọng và yêu quý bản thân mình đừng đánh đổi mọi thứ lấy những cuộc chơi vô nghĩa nữa,nhất là matuy dính vào nó kg những mất tất cả mà mất luôn chính bản thân mình nữa nói gì đến gia đình nữa em.
    phải thích nghi với hoàn cảnh và những gì mình có thôi em !
    Thêm một đêm trăng tròn,
    Lại thấy mình đang khuyết.

Quote Originally Posted by peut_quynhanh View Post
    Từ bé em đã đc luông chiều nhưng hok phải vì thế mà em đua đòi nghiện ngập. Mà vì bố mẹ em, em hok trách mọi ng hok quan tâm đến em mà em chỉ trách vì sao mọi ng luong chiều em mà hok cho em tình cảm sự quan tâm mà mọi ng chỉ lao đầu vào kiếm tiền hay là cãi nhau chửi nhau chuyện ng lớn. Để rồi khi em lớn lên em đã chơi bời hư hỏng càng cấm em càng lao đầu vào như 1 con thiêu thân h đây em trả khác nào 1 ng con bất hiếu nếu như bố biết em nghiện thì hok hiểu gia đình em sẽ ra sao mẹ sẽ thế nào khi biết đứa con gái riệu của bộ mẹ h đây là 1 kẻ nghiện. Bố mẹ ơi con là 1 đưa hư hỏng con mong bố mẹ đừng biết chuyện này con sẽ quyết tâm cai để bố mẹ hok phải chịu điều tiếng của xã hội và họ hàng>>>>>>>>>>(Con xĩn lỗi bố mẹ rất nhiều)
    Chào QA! Thành viên mới phải không? Quá khứ với những sai lầm đã trôi dần về phias sau rùi. Gắng lên để đi tiếp QA nhé, hạnh phúc vẫn đang ở phía trước! Mọi người lun lun lắng nghe những tâm sự của bạn, hãy mở rộng lòng mình ra nhé, rùi bạn sẽ vượt qua được mà!
    Cầm chặt tay nhé này người dấu yêu . . .

Quỳnh Anh mến !!!

Bạn đã suy nghĩ đc vậy chứng tỏ bạn không phải là người con hư. Chẳng qua là bạn vẫn còn bị lệ thuộc vào MT nên cứ nghĩ nghiện là hư. Thật sự người nghiện chỉ là 1 người bệnh mà thôi. Không phải là không có thuốc chữa. Tuổi của QA còn rất trẻ, còn cơ hội để thay đổi cuộc đời mình. Hy vọng QA sẽ tham gia thường xuyên hơn với dd này, sẽ có rất nhiều người chia sẽ với bạn, giúp đỡ bạn từ bỏ MT. Không có gì là không thể khi chúng ta không cố gắng. Nếu QA cần sự chia sẽ QA hãy nt với mình 0929 142353 ( Vũ ) mình sẽ hỗ trợ bạn để bạn từ bỏ MT
    Không có việc gì khó - Chỉ sợ lòng không bền

Không có gì là không thể nếu ta có ý chí và lòng kiên quyết

Em cảm ơn mọi ng đã giúp đỡ em trong thời gian qua em yêu dd này

Quote Originally Posted by peut_quynhanh View Post
    Em cảm ơn mọi ng đã giúp đỡ em trong thời gian qua em yêu dd này
    Uh.. mọi người cũng iu em lắm lắm.. hehe

Vậy nên em phải luôn cố gắng nhé.. để không phụ lòng mọi người đã ủng hộ em nha

Hy vọng mọi điều tốt đẹp sẽ đến bên em.. pe' u't ku*ng
    Hãy sống hết mình cho giây phút hiện tại.
    Hãy mang niềm vui đến cho những người xung quanh bạn.
    Hãy chia sẻ một chút may mắn của bạn cho những người khó khăn hơn.
    Hãy làm như vậy, bạn nhé!

Page 1 of 2 12 LastLast