Page 2 of 3 FirstFirst 123 LastLast
Results 11 to 20 of 27

Thread: Niềm tin tìm ở đâu?

Đến bây giờ thì niềm tin của mình dường như đang vơi dần... "Niềm tin ơi, xin mày đấy... sao cái thứ vô hình này lại dễ biến mất đến thế chứ...?"

Biết làm sao để kéo nó quay trở lại đây...
    Hãy sống hết mình cho giây phút hiện tại.
    Hãy mang niềm vui đến cho những người xung quanh bạn.
    Hãy chia sẻ một chút may mắn của bạn cho những người khó khăn hơn.
    Hãy làm như vậy, bạn nhé!

Quote Originally Posted by nhóc phù thủy View Post
    Đến bây giờ thì niềm tin của mình dường như đang vơi dần... "Niềm tin ơi, xin mày đấy... sao cái thứ vô hình này lại dễ biến mất đến thế chứ...?"

Biết làm sao để kéo nó quay trở lại đây...
    Niềm tin tìm ở đâu?
    Niềm tin thì nó như thế nào nhỉ? Nó lớn hay nhỏ, trắng hay đen và có mùi vị gì ko nhỉ?
    Có ai thấy nó chưa nhỉ?
    Nhok ơi, trong mỗi cuộc đời mỗi người chúng ta đều có những thăng trầm như những nốt nhạc. Có lúc trầm lúc bổng, chứ nếu cứ đều đều chỉ một nốt thì sẽ chẳng thể là một bản nhạc hoàn thiện phải ko Nhok?
    Ngôi nhà NT thật may mắn khi có Nhok. Dân gian mình có câu "Một miếng khi đói bằng một gói khi no" (Muốn nói một cái gì đó đại ý thế nhưng tại tâm hồn hơi bị ăn uống nên dùng câu này :12. Khi bình thường chúng ta có thể (có thể thôi nhé) chẳng cần đến sự quan tâm của người khác, hoặc cái gì đó thật to tát. Nhưng khi cô đơn, tuyệt vọng hay hoang mang điều gì thì chỉ cần một lời nói hỏi thăm thôi, hoặc chỉ cần một ánh mắt đồng cảm cũng đã đủ cho ta ấm lòng biết bao nhiêu, phải không Nhok?

Niềm tin tìm ở đâu? Biết ở đâu mà tìm? Tìm thấy rồi có giữ mãi được không? C cũng như bao người phụ nữ khác (nói xa hơn là bất cứ ai) khi có người thân dính vào MT luôn đặt những câu hỏi như vậy? Có thể với C, NIỀM TIN đã không còn nhưng C vẫn sống, vẫn phải sống và sẽ mãi sống với những HI VỌNG, cho dù rất mong manh. Đó chính là NIỀM TIN của C Nhok ạ!
    Với những AE trong ngôi nhà NT này thì Nhok có biết NT của họ ở đâu ko, ở chính Nhok và những người như Nhok đó! C chưa biết nhiều về Nhok và cũng chưa có nhiều thời gian để đọc hết các bài của Nhok đã post lên NT. Chỉ sau chuyện của S, C mới có cơ hội để biết thêm về Nhok và C thực sự trân trọng tình cảm của Nhok dành cho NT và các ACE ở đây. Sống trong thời buổi nay chúng ta vẫn truyền miệng nhau " Thạch Sanh thì ít, Lý Thông thì nhiều" nhưng không phải là ko còn Thạch Sanh nữa pk Nhok? Cầu chúc mọi điều tốt lành sẽ đến với Nhok!
    Ký tên (tự nhận): Thạch Sanh :45:

Có đôi lần rơi vào trạng thái hoang mang, hụt hẫng, chới với, vô định trước tất cả những gì cuộc sống mang đến cho mình, tôi trở nên dè dặt, đắn đo, ngập ngừng và sợ hãi con đường phía trước. Nhưng rồi tôi hiểu, nếu lót dưới bước chân mình một niềm tin mãnh liệt vào cuộc sống thì nỗi sợ hãi sẽ không là gì cả.
    Chẳng ai trong chúng ta sống mà không có niềm tin, chỉ là niềm tin tồn tại như thế nào thôi. Bởi đây không phải thứ đồ vật có thể nhìn, sờ mó, cầm nắm, và dĩ nhiên càng không thể thấy được nó khi ta bao phủ mình một sự hoài nghi về chính bản thân, cũng như sự hoài nghi về cuộc sống. ke ke niềm tin nằm trong gói bim bim

Niềm tin ở đây
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

Quote Originally Posted by hivongnhieu View Post
    Niềm tin tìm ở đâu?
    Niềm tin thì nó như thế nào nhỉ? Nó lớn hay nhỏ, trắng hay đen và có mùi vị gì ko nhỉ?
    Có ai thấy nó chưa nhỉ?
    Nhok ơi, trong mỗi cuộc đời mỗi người chúng ta đều có những thăng trầm như những nốt nhạc. Có lúc trầm lúc bổng, chứ nếu cứ đều đều chỉ một nốt thì sẽ chẳng thể là một bản nhạc hoàn thiện phải ko Nhok?
    Ngôi nhà NT thật may mắn khi có Nhok. Dân gian mình có câu "Một miếng khi đói bằng một gói khi no" (Muốn nói một cái gì đó đại ý thế nhưng tại tâm hồn hơi bị ăn uống nên dùng câu này :12. Khi bình thường chúng ta có thể (có thể thôi nhé) chẳng cần đến sự quan tâm của người khác, hoặc cái gì đó thật to tát. Nhưng khi cô đơn, tuyệt vọng hay hoang mang điều gì thì chỉ cần một lời nói hỏi thăm thôi, hoặc chỉ cần một ánh mắt đồng cảm cũng đã đủ cho ta ấm lòng biết bao nhiêu, phải không Nhok?

Niềm tin tìm ở đâu? Biết ở đâu mà tìm? Tìm thấy rồi có giữ mãi được không? C cũng như bao người phụ nữ khác (nói xa hơn là bất cứ ai) khi có người thân dính vào MT luôn đặt những câu hỏi như vậy? Có thể với C, NIỀM TIN đã không còn nhưng C vẫn sống, vẫn phải sống và sẽ mãi sống với những HI VỌNG, cho dù rất mong manh. Đó chính là NIỀM TIN của C Nhok ạ!
    Với những AE trong ngôi nhà NT này thì Nhok có biết NT của họ ở đâu ko, ở chính Nhok và những người như Nhok đó! C chưa biết nhiều về Nhok và cũng chưa có nhiều thời gian để đọc hết các bài của Nhok đã post lên NT. Chỉ sau chuyện của S, C mới có cơ hội để biết thêm về Nhok và C thực sự trân trọng tình cảm của Nhok dành cho NT và các ACE ở đây. Sống trong thời buổi nay chúng ta vẫn truyền miệng nhau " Thạch Sanh thì ít, Lý Thông thì nhiều" nhưng không phải là ko còn Thạch Sanh nữa pk Nhok? Cầu chúc mọi điều tốt lành sẽ đến với Nhok!
    Ký tên (tự nhận): Thạch Sanh :45:
    Không hiểu sao đến giờ nhok mới nhìn thấy những dòng này... Phải chi nhok đọc nó sớm hơn chị nhỉ? Hì... nhưng mà giờ thì ổn cả rồi chị à... Thật lòng cảm ơn vì những điều chị dành cho nhok... (thích lắm luôn á :55

Nhok nhận ra rằng tìm niềm tin cho mình đã khó, nhưng tạo niềm tin cho người khác còn khó hơn, vì nó không nằm ở bản thân mình... Bây giờ thì niềm tin của nhok đã trở lại, nhok sẽ luôn mang theo nó cho bản thân và còn dùng để "cho vay" nữa.. kaka... :28:

Không biết là nhà NT may mắn hay xúi quẩy mà gặp phải nhok (chắc có nhiều người nói là "xúi quẩy" lắm nè :46: hehe) Nhưng có 1 điều nhok biết, đó là nhok thật sự may mắn khi được là một thành viên của gia đình NIEMTIN, được sẻ chia, được quan tâm, được yêu thương và được tìm thấy niềm vui cho chính mình. Nhok tin chị và mọi người cũng cảm thấy như nhok, phải vậy hông ta? :56:

Chị phuthuy em cũng hạnh phúc khi được là thành viên của Diễn đàn này

Quote Originally Posted by ninhtroc_7x View Post
    ke ke niềm tin nằm trong gói bim bim
    Kaka.. sao Cua già lại hiểu nhok vậy ta? niềm tin nằm trong gói bim bim thì cho nhok ít ít niềm tin đi Cua (ah không, nhiều nhiều đi cũng được) :06:

Đến giờ phút này thì Niềm tin mình dành cho những người mà mình vẫn luôn đặt Niềm tin vào họ đã hết. Hết sạch không còn một chút nào. Niềm tin đã mất đi thì khó lấy lại lắm... Và, mình cũng chẳng mong muốn sẽ lấy lại cái Niềm tin đó nữa. Chán!...
    P/S: Nhok ác cho chị xì pam chút cho đỡ chán!

Quote Originally Posted by Bống View Post
    Đến giờ phút này thì Niềm tin mình dành cho những người mà mình vẫn luôn đặt Niềm tin vào họ đã hết. Hết sạch không còn một chút nào. Niềm tin đã mất đi thì khó lấy lại lắm... Và, mình cũng chẳng mong muốn sẽ lấy lại cái Niềm tin đó nữa. Chán!...
    Chị này có vẻ tâm trạng nhỉ"khi Niềm tin bị đánh cắp'" thì chơi vơi lắm , hay tại chị ko đặt Niềm tin đúng chỗ , chọn lựa lên sàng lọc chị ạ , không phải ai cũng như chị nghĩ đâu , em biết chị luôn mong điều tốt đẹp đến cho mọi người nhưng ........................khó lắm, em mong chị len quan tâm đến bản thân chị hơn ...em thương chị!

Quote Originally Posted by ko_biet View Post
    Chị này có vẻ tâm trạng nhỉ"khi Niềm tin bị đánh cắp'" thì chơi vơi lắm , hay tại chị ko đặt Niềm tin đúng chỗ , chọn lựa lên sàng lọc chị ạ , không phải ai cũng như chị nghĩ đâu , em biết chị luôn mong điều tốt đẹp đến cho mọi người nhưng ........................khó lắm, em mong chị len quan tâm đến bản thân chị hơn ...em thương chị!
    "Chị này" đang chán, đang bi quan lắm đây "em nó" ạ! Uh, cũng có thể chị đặt Niềm tin không đúng chỗ nên khi Niềm tin sụp đổ trước mắt mình chị thấy hụt hẫng và chán nản... Chán nản cùng cực...
    Cuộc sống có thể đưa chúng ta xuống nhưng chúng ta có quyền lựa chọn chúng ta có tiến lên hay không. Chị cũng sẽ cố gắng tiến lên, vì không phải "tất cả bọn họ" đều đánh cắp mất Niềm tin của chị. Chị cũng không muốn lấy lại Niềm tin đó nữa. Chị vẫn còn đặt một chút Niềm tin vào một số người mà chị yêu quý, và mong rằng những người đó không lấy mất chút Niềm tin cuối cùng của chị!
    Thanks em
    !

Quote Originally Posted by Bống View Post
    Ơ.. kẻ nào dám lấy mất NIEMTIN của chị Bống vậy? Nói nhok nghe, nhok "xử" cho nè :144:

Nhok hiểu, niềm tin càng lớn thì khi mất đi nó càng khiến con người ta hụt hẫng hơn. Nhưng chị à, không ai muốn làm mất đi niềm tin người khác dành cho mình đâu, sẽ có 1 lí do nào đó, cố hiểu hơn một chút nữa để tâm trạng mình cũng nhẹ nhàng hơn!

Nhok biết, chị Bống của nhok giận mà nói thế thôi, chứ chị sẽ không bỏ mặc đâu vì chị Bống luôn mang những điều tốt đẹp cho những người xung quanh mà, chị heng!

P.s: Có chán thì bay vào SG 1 chuyến xem nào ^o^

Page 2 of 3 FirstFirst 123 LastLast