Results 1 to 7 of 7

Thread: nhờ các bạn tư vấn giúp

nhờ các bạn tư vấn giúp

Chào các bạn mình là thành viên mới mình có vấn đề nhờ các bạn tư vấn giúp mình với: cách đây mấy ngày cty mình có tổ chức dã ngoại dể giao lưu giữa các phòng ban vào cuối tuần .cuối buổi trong lúc ăn thì có tiếc mục uống chung 1 ly rượu khi đến lượt mình uống nhung lúc đó mình đang bị nứt môi do thời tiết lạnh và mình đã kiểm tra là không thấy vết máu dính trên miệng ly nhưng mình nếu ly đó có dính nướt bột của người nhiễm HIV mà mình lại đang bị nứt môi như vậy thì mình có thể bị lây nhiễm HIV không ? mình đang lo lắng mong các bạn tư vấn giúp mình.
    (P/s: mình là thành viên mới nên có gì không đúng mong các bạn bỏ qua cho)

Xác suất 0,01%.

Mỗi thánh nhân đều có một quá khứ. Mỗi tội đồ đều có một tương lai

NÚP LÙM & CHÉM GIÓ
    ltvt's Avatar

Viêm gan B thì còn có thể chứ HIV thì ko thể

Quote Originally Posted by hoangtucodon792000 View Post
    Xác suất 0,01%.
    tào lao
    ko có
    Viêm gan B thì còn có thể chứ HIV thì ko thể
    9 xác
    bạn này hình như ko có 1 tý gì kiến thức về hiv thì phải ???
    càng ngày càng nhiều người có những cách nhìn và cách hiểu thật nông can về hiv , điều này càng góp phần vào việc kì thị những bệnh nhân nhiễm H
    bạn xem lại cái này http://www.ykhoanet.com/tinhduc_gioi...c/3B9B7DA2.htm
    và tìm thêm tài liệu để bổ sung vào đầu óc nhé
    học nhiều biết nhiều mà thiếu kiến thức này rồi sẽ có ngày cũng chết vì ngu( thiếu hiểu biết ) , lúc đó chẳng khác nào thạch sùng vì thiếu cái nồi đất mà chết tức tưởi đâu

Quote Originally Posted by meovt208 View Post
    tào lao
    ko có

9 xác
    bạn này hình như ko có 1 tý gì kiến thức về hiv thì phải ???
    càng ngày càng nhiều người có những cách nhìn và cách hiểu thật nông can về hiv , điều này càng góp phần vào việc kì thị những bệnh nhân nhiễm H
    bạn xem lại cái này http://www.ykhoanet.com/tinhduc_gioi...c/3B9B7DA2.htm
    và tìm thêm tài liệu để bổ sung vào đầu óc nhé
    học nhiều biết nhiều mà thiếu kiến thức này rồi sẽ có ngày cũng chết vì ngu( thiếu hiểu biết ) , lúc đó chẳng khác nào thạch sùng vì thiếu cái nồi đất mà chết tức tưởi đâu
    nói vậy chả nhẽ bạn là 1 người hiểu biết nhiều về H lắm nhỉ.Nếu rảnh rỗi thì viết bài tuyên truyền thêm cho mọi người biết thêm đi.Nhiều người hok biết thì mới phải hỏi, nếu biết thì hãy trả lời 1 cách lịch sự(có văn hoá chút)chứ đừng nói cái kiểu khinh miệt người khác như vậy.

Theo như những thông tin mình biết đc thì chưa có 1 chứng minh nào là HIV có khả năng lây qua đường nước bọt. Dó đó có những thông tin kêu là cứ ăn uống bình thường với người nhiễm không bị gì hết. Vì vậy bạn cứ an tâm là trường hợp bạn là không có gì hết nhá. Cứ sống vui đi nhá

P/S : Cố gắng tìm hiểu nhiều về thông tin AIDS nha, trang bị thêm kiến thức cùa mình nha
    Không có việc gì khó - Chỉ sợ lòng không bền

Không có gì là không thể nếu ta có ý chí và lòng kiên quyết

Quote Originally Posted by nhockjo View Post
    nói vậy chả nhẽ bạn là 1 người hiểu biết nhiều về H lắm nhỉ.Nếu rảnh rỗi thì viết bài tuyên truyền thêm cho mọi người biết thêm đi.Nhiều người hok biết thì mới phải hỏi, nếu biết thì hãy trả lời 1 cách lịch sự(có văn hoá chút)chứ đừng nói cái kiểu khinh miệt người khác như vậy.
    tôi cũng chẳng khinh miệt ai cả
    bởi chính những người kém hiểu biết về H như vậy làm cho chuyện kì thị với những người có H càng nặng nề hơn, tôi nói điều này bạn chưa hiểu vì bạn ko phải là người mang H vào người .
    http://hivmedicine.com/hivmedicine2007_vietnamese.pdf
    còn bạn muốn tìm hiểu thì vào links này , tôi cũng ko phải là 1 chuyên gia để có thể tự mình viết lên những bài tuyên truyền thật hay