Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 10 of 29

Thread: lỡ quên uống thuốc tránh thai thì fải làm sao ??

Access_banned
    Guest
    Lỡ quên uống thuốc tránh thai

"Tôi uống thuốc tránh thai, lỡ quên 1 hoặc 2 viên trong vỉ thì có nên uống tiếp không? Nếu cứ uống tiếp, liệu thuốc còn tác dụng hay không?".

Trả lời:

Nếu bạn quên 1 viên và nhớ ra trong vòng 12 giờ so với giờ uống thường lệ, bạn cứ uống 1 viên như bình thường ngay lúc nhớ ra, và ngày hôm sau bạn vẫn tiếp tục uống thuốc như thường lệ.

Nếu quên uống 1 viên và nhớ ra sau hơn 12 giờ, bạn vẫn phải uống viên này vào lúc nhớ ra, sau đó uống viên kế tiếp vào giờ như thường lệ. Trong trường hợp này, bạn phải sử dụng thêm 1 biện pháp tránh thai khác (như bao cao su chẳng hạn) trong những ngày còn lại của tháng đó.

Nếu bạn quên 2 viên liên tiếp trong vỉ thuốc thì cũng phải uống bù 2 viên trong 2 ngày tiếp theo, mỗi ngày 2 viên, và nhớ áp dụng thêm 1 biện pháp tránh thai khác.

Nói chung, nếu quên từ 2 viên trở lên, hoặc quên 1 viên nhưng nhớ ra muộn hơn 12 giờ, thì tác dụng tránh thai không còn đảm bảo nữa. Việc tiếp tục uống thuốc cho hết vỉ chỉ là để tránh rối loạn nội tiết, rối loạn kinh nguyệt mà thôi. Nếu ngừng thuốc nửa chừng, bạn sẽ bị ra kinh dù chưa tới ngày.

Bac si quai di
    Guest
    Quá đúng, không còn bàn cải gì nữa! Nhưng mà tui bị rối loạn thần kinh tim, có thể uống thuốc tránh thai được không?

Chuyện đó thì không nên uống thuốc tránh thai mà phải dùng những biện pháp tránh thai khác mới được

có rất nhìu lọai thuốc tránh thai uống truớc và sau khi QH mà giá cả cũng kô mắcc lắm nhưng tui thấy kô nên dùng các lọai thuốc uống vì dễ gây tác dụng phụ lắm mà tốt nhất nên dùng các laọi thuốc diệt tinh trùng đặt vào âm hộ vừa an tòan vừa kô có tác dụng phụ
    Này bạn ơi xin nhớ cho rằng
    Dù đường đời vạn nẻo về đâu
    Cuộc đời mình là bụi cát xa xôi
    Thế gian này chẳng phải riêng ta

nói chung thì tất cả các trường hợp tránh thai thì đều dẫn đến tác dụng phụ cả. VD như dùng thuốc thì dẫn đến nguy cơ vô sinh, còn dùng BCS mức độ an tòan cao hơn nhưng vẫn có trường hợp bị rách BCS...
    Vì thế tốt hơn là phải cẩn thận trong QH nếu không muốn có con sớm...
    <font style=&#39;width=80%; filter:glow(color=yellow)&#39;>Muốn nói ai kia thương rất nhiều
    Trong đêm lạnh lẽo với cô liêu
    Ước mong năm tháng cùng chung bước
    Và tỏ nỗi lòng người dấu yêu</font>

mà mí cái vấn đề này cũng đơn giản thui mè ,mà tui nghĩ các bạn cũng đã bít hết rùi phải kô?

Guest
    Guest
    hi xin cheo dong bao,tui la anh ba rau da an tich giang ho bay lau nay.hom nay tui se tai xuat giang ho troi lai de phat huy quan dai giong gioi anh barau nay,va hy vong dong bao se giup tui thuc hien uoc mo thong nhat gain ho .xin chan thanh cem on

Trời , ở đây toàn bàn tán những chuyện phòng kínkhông dzậy hixhixhix

Theo tui thì những cách phòng tránh thai trên đều dễ phát sinh tác dụng phụ cả , nếu bạn muốn tránh thai an toàn thì hãy nên cắt đứt dây sinh lýđi heeeeeeeeeeeeeeeeee

Tôi không là anh , không là chị , không là ai bởi vì tôi chính là tôi .Tôi không cần bạn xem trọng tôi nhưng điều đó không có nghĩa là bạn có thể xem thường tôi .

Lỡ wên thì có nghĩa là nguy cơ em bé phát triển trong bụng chi em là khó tránh khỏi chứ sao?hee. sao ma hỏi chuối thế &#33; CNNN bảo nhé , phương pháp an toàn nhất vẫn là BCS ( hơi thủ công nhưng nó quả là 1 công đôi chuyện).
    này nhé, siêu mỏng , siêu nnhẹ , & cục kì an toàn . vừa đảm bảo sức khoẻ , vừa kiểm soát được sinh sản . hehe , còn gì tuyệt vờ hơn hả bà kon..
    này, thuốc tránh thai là nguy hiểm lắm đâý nhé , ko lạm dụng đươc đâu.Nó ko chỉ gây hại cho sức khoẻ mà còn ko an toàn . TTT KHÔNG BAO GIỜ phòng ngừa được HIV cũng như hàng trăm loại bệnh khác . Vâỵ tghì chỉ co 1 phương án duy nhất mà thui: đó là BCS &#33;
    nhưng CNNN vẫn cho rằng cái này chỉ dùng cho những người đã có gia đình thui . ăn cơm trước kẻng là đang tự hủy hoại đời mình đâý&#33;

BCS hả? tui bít có 1 loại BCS dùng cho nữ đấy ,nó có tên là VCF là 1 miếng film mỏng đặt vào chỗ ấy trước khi QH ,nó có tác dụng giết chết mấy chú TT . Nói vậy thui chứ mí em đừng có thử nha vì giống như CNNN ăn cơm trước kẻng là tự huỷ hoại cụôc đời mình

Page 1 of 3 123 LastLast