Page 2 of 2 FirstFirst 12
Results 11 to 15 of 15

Thread: Lời trần tình của một đứa con tội lỗi

Chuẩn ko cần chỉnh luôn phanhieu à

Đồng ý 2 tay 2 chân với thienlong và phanhieu về quan điểm này.. hehe
    Hãy sống hết mình cho giây phút hiện tại.
    Hãy mang niềm vui đến cho những người xung quanh bạn.
    Hãy chia sẻ một chút may mắn của bạn cho những người khó khăn hơn.
    Hãy làm như vậy, bạn nhé!

2 Anh thienlong vs phanhieu nói chuẩn. Nếu mà thương người mà hok tự biết thương bản thân mình thì tình cảm đó chỉ là sự giả tạo mà thôi.Hoặc làm như vậy là "ích kỉ" vì mình cứ "ép" người khác nhận sự thương hại của mình mà chính bản thân mình lại hok tự lo lắng cho bản thân đc.Hãy tự nghĩ cho bản thân mình trước khi nghĩ cho người xung quanh. Còn nếu hok,ít nhất mình cũng phải cố làm đc những điều mà mình đã nói.Chứ đừng "nói thì hay mà làm thì dở".!Nói mà hok làm đc,tốt nhất đừng nói còn hơn. Đừng nghĩ rằng nói ở trên dd là mọi người ở ngoài hok ai biết đc,mọi người biết hết đấy. Trước hết những kẻ đó phải đối diện với bản thân xem có xứng đáng để nói những điều hay ho đó hok.
    Giám thị nhìn em giám thị cười
    Em nhìn giám thị lệ tuôn rơi
    Ngưỡng cửa đại học cao vời vợ i
    Đồng lúa mênh mông đón ta về.... !
    ~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~
    Đừng tự hào vì mình nghèo mà học giỏi...
    Hãy tự hỏi sao mình giỏi vẫn nghèo...
    Đừng tự ti vì mình giàu mà học dốt...
    Hãy tự tin vì mình dốt mà vẫn giàu...
    .....................

Cái anh trong bài này còn may mắn hơn mình là có cả vợ cả con gái.Mình chẳng có gì.Còn về vấn đề gia đình thì na ná như nhau.bao giờ người Việt nam xóa bỏ mặc cảm với bọn nghiện như mình? Nhiều khi thấy người ngoài,bác sỹ còn tốt hơn bố mẹ,gia đình.

dungx yên tâm xã hội ko quan tâm đến bạn thỉ đã có anh em ơ dd quan tâm đền ban ma

GĐ giống với mình quá, cũng làm 2 vỉ mà cũng ko đi, cứ như ông trời bắt mình phải sống để trịu cái khổ cực của c/s này vậy. Em gái mình jo cũng coi mình là anh trai đâu, nó còn nói với mẹ là " thôi mẹ cho nó đi trại đi cho đỡ khổ " hi khi biết nó nói vậy mình cũng ức lắm chứ nhưng nghĩ lại thì lỗi là do ai và ai đang phải làm điều trái với 1 c/s GĐ , em nó nói đúng nếu mình ko biết vươn lên. Nhưng vươn làm sao khi tg tay ko có ji. Đó luôn là 1 vòng tròn mà chỉ có 7% tg 100% mới tìm ra đc lối thoát. Có lẽ vì chúa chọn họ rồi.

Page 2 of 2 FirstFirst 12