Results 1 to 9 of 9

Thread: Nghệ thuật "cai nghiện" cho con của một người mẹ

Hybrid View

Sau khi đọc bài này xong hok biết nên cười hay khóc. Nên trách bà mẹ quá nhu nhược hay vì quá thương con. Em nói thật là em cũng có hoàn cảnh giống y hệt người thanh niên trong bài. Mẹ em thương em, biết em xin tiền mua thuốc phiện mà mẹ vẫn cho chỉ với 1 câu nói " hạn chế thôi..??". Vẫn giấu giếm mọi chuyện em làm sai trái với tất cả mọi người trong gia đình.Nhưng em đâu có tỉnh ngộ đc đâu. Những lúc vật vã, lại mò về năn nỉ, van xin mẹ tiền, chơi xong thì chạnh lòng ân hận.Nhưng khi thèm thuốc lại đâu vào đấy,những ân hận phút chốc tan biến hết. Thật đáng xấu hổ .Cách mà những người mẹ này làm hok hề hiệu quả.Mẹ nào là mẹ chả thương con,nhưng khi con dính vào MT thì phải cần có lúc mẹ nên cứng rắn và kiên quyết hơn.Chứ cứ tiếp tục thương con kiểu như thế này thì chỉ càng làm con ỷ lại,nhu nhược thêm. Hoặc nếu tỉnh ngộ thì cũng chỉ đến lúc con vào trại giam hay tù tội mà thôi.Thật hok biết nói gì hơn nữa,.................Tự bản thân chúng ta phải quyết tâm từ bỏ MT để bù đắp lại những lỗi lầm mình gây ra, để xứng đắng với tình yêu thương mà những người mẹ dành cho chúng ta. Hãy làm và cố gắng làm, đừng phụ lòng tin tưởng của mẹ.Hãy chứng tỏ cho mẹ thấy là "con của mẹ hok bỏ đi và vô dụng" như người đời nghĩ đâu...........Xin lỗi mẹ............
    Giám thị nhìn em giám thị cười
    Em nhìn giám thị lệ tuôn rơi
    Ngưỡng cửa đại học cao vời vợ i
    Đồng lúa mênh mông đón ta về.... !
    ~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~
    Đừng tự hào vì mình nghèo mà học giỏi...
    Hãy tự hỏi sao mình giỏi vẫn nghèo...
    Đừng tự ti vì mình giàu mà học dốt...
    Hãy tự tin vì mình dốt mà vẫn giàu...
    .....................

đọc bài này mà nước mắt tôi trào ra, ôi! sao giống mẹ mình thế. hai tiếng -mẹ ơi- sao mà thiêng liêng thế từ lúc ta cất tiếng nói đầu tiên đến khi ta mắc lỗi lầm chúng ta đều gọi.

Đã xem ... không biết nói gì ...
    Sẽ chẳng có vinh quang nào cho kẻ chỉ sống bằng vinh quang của ngày hôm qua.

Lòng mẹ lúc nào cũng bao la như thế mà... Vì vậy, những ai còn có mẹ bên cạnh... xin đừng bao giờ làm mẹ buồn, mẹ khóc nhé Nhok cũng đang tự nhủ với mình như thế đây..
    Hãy sống hết mình cho giây phút hiện tại.
    Hãy mang niềm vui đến cho những người xung quanh bạn.
    Hãy chia sẻ một chút may mắn của bạn cho những người khó khăn hơn.
    Hãy làm như vậy, bạn nhé!

chuẩn mẹ nào mà trả thương con nhưng mà phải bố mẹ em thỳ chết cũng hok nhận con nghiện đặc biệt là em đưa con gái riệu

lam gi ma bi quan thê be quynh anh đâu con co đo ma tu tin ma sông em bô me ko quan tâm em thi ko cân nua co gi ma buôn

phanhieu
    Guest
    Đọc xong bài này mình search và nghe ngay bài Lòng Mẹ của Như Quỳnh...

Thấy mình có lỗi quá.. có lỗi với những người thương yêu mình...

Thôi chỉ biết cố gắng... để cho những người xung quanh, nhất là mẹ được sống những tháng ngày thanh thản và hạnh phúc...

Híc