Page 3 of 4 FirstFirst 1234 LastLast
Results 21 to 30 of 31

Thread: Đã nhiễm HIV nên fải làm sao ?

Nhân đây mình cũng xin đưa len 1 vấn đề nữa là việc những người có nghi vấn bị nhiễm HIV .
    Có một câu hõi mà nhiều người hỏi tôi rằng. Tôi có bị nhiễm HIV hay không. ?( trong trường hợp 1 người bi. nhiễm HIV giai đoạn đầu quan hệ tình dục "không an toàn" với 1 người không bị nhiễm HIV. )
    Có lẽ vấn đề này cũng được nhiều bạn thắc mắc và quan tâm.
    Tôi có 1 vài ý kiến về câu hỏi này như thế này :
    Thứ nhất về nguyên tắc thì người kia có thể bị nhiễm HIV , nhung khả năng nhiễm là rất thấp. Nó còn tuỳ thuộc vào các yếu tố : Cách làm tình, và quan hệ có máu hay không và còn nhiều yếu tố liên quan nữa. Có 1 điều quan trọng nữa là những người còn trinh thì khi quan hệ lần đầu như vậy nguy cơ nhiễm sẽ cao hơn.
    Còn 1 điều thắc mắc nữa , đó là nếu có nghi ngờ như vậy, muốn kiểm tra thì phải làm sao ?
    Để kết quả xét nghiệm được phản ánh đúng nhất thì, tính từ ngày quan hệ đó , 3 tháng sau hãy đi xét nghiêm, đến khi đó thì kết quả là chính xac nhất.
    Ví thử đường đời bằng phẳng cả
    Anh hùng hào kiệt có hơn ai

Nhân đây mình cũng xin đưa len 1 vấn đề nữa là việc những người có nghi vấn bị nhiễm HIV .
    Có một câu hõi mà nhiều người hỏi tôi rằng. Tôi có bị nhiễm HIV hay không. ?( trong trường hợp 1 người bi. nhiễm HIV giai đoạn đầu quan hệ tình dục "không an toàn" với 1 người không bị nhiễm HIV. )
    Có lẽ vấn đề này cũng được nhiều bạn thắc mắc và quan tâm.
    Tôi có 1 vài ý kiến về câu hỏi này như thế này :
    Thứ nhất về nguyên tắc thì người kia có thể bị nhiễm HIV , nhung khả năng nhiễm là rất thấp. Nó còn tuỳ thuộc vào các yếu tố : Cách làm tình, và quan hệ có máu hay không và còn nhiều yếu tố liên quan nữa. Có 1 điều quan trọng nữa là những người còn trinh thì khi quan hệ lần đầu như vậy nguy cơ nhiễm sẽ cao hơn.
    Còn 1 điều thắc mắc nữa , đó là nếu có nghi ngờ như vậy, muốn kiểm tra thì phải làm sao ?
    Để kết quả xét nghiệm được phản ánh đúng nhất thì, tính từ ngày quan hệ đó , 3 tháng sau hãy đi xét nghiêm, đến khi đó thì kết quả là chính xac nhất.

Buồn thật đấy bởi vì định kiến của xã hội về người đã từng nghiện ma túy và người đã nhiễm HIV còn quá nặng nề.Làm sao để giúp họ tự tin làm lại từ đầu chứ?Nhưng điều quan trọng là những người đã bị nhiễm HIV phải biết là mình đã bị nhiễm để tránh cho người thân và những người xung quanh.
    Giá như mọi việc co' thể bắt đầu lại từ con số 0 nhưng thời gian vẫn trôi không thể nào dừng lại.Chị biết chị đã mất em rồi......

Người người nhiễm HIV thì mặc cảm với cuộc sống và sợ sệt khi người đời nhìn mình với ánh mắt lạ thường. Còn người khong nhiễm thì dị nghị , xa lánh và có thái độ phân biệt. Hiện tại 2 vấn đề đó vẫn tồn tại rất phổ biến trong xã hội bây giờ. Nên việc tuyên truyền cho mọi người biết về khả năng sống cùng HIV là điều mà mình nên làm.

Sw chẳng biết gì cũng chưa được tiếp xúc với 1 người đã bị nhiếm HIV nhưng Sw nghĩ được rằng dù bạn có bị nhiễm HIV thì bạn cũng fải sống fải hi vọng và đừng buồn chán hay bi wan ,bởi vì bạn ko chỉ la bạn mà còn là 1 nguời con trang gia đình 1 người bạn của mọi người ,...bạn có 1 vị trí lớn hơn bạn tưởng ,và vì vậy bạn fải sống fải vui và co niềm tin vào cuộc sông ko fải vì chính bạn mà còn vì những người thân của bạn.rồi sẽ có 1 lúc nào đó những người đã hắt hủi bạn sẽ hiểu rằng họ đã sai bởi vì ngưòi bị nhiễm HIV ko fải là đò bỏ đi và bây giờ bạn fải chứng minh cho họ thấy điều đó ,được chứ?

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy ,cho tôi ngày nữa để yêu thương!!!

congtu_dangyeu259
    Guest
    toi da nhiem hiv da 3thang nay nhung luc nao toi cung manh tu tuong minh la thang thua cua xa hoi nen toi that chan nan toi phai lam gi de co the vuot qua nhu cac ban daay

Đừng nghĩ vậy bạn à! Cuộc sống vốn rất công bằng ! Đây là cái giá mà chúng ta phải trả cho những tháng ngày lầm lạc .....vì thế , chúng ta hãy sống sao cho những ngày còn lại của chúng ta là những chuỗi ngày đầy ý nghĩa , thật hạnh phúc .Để nó sẽ là hành trang theo ta , một mai ta đi xa , để nó sẽ là những hồi ức thật đẹp về ta , cho những người ở lại!!!!!!Vui sống cho đời đáng sống bạn à!!!!!!!

Originally posted by congtu_dangyeu259@Jan 23 2005, 11:56 AM
    toi da nhiem hiv da 3thang nay nhung luc nao toi cung manh tu tuong minh la thang thua cua xa hoi nen toi that chan nan toi phai lam gi de co the vuot qua nhu cac ban daay
    [snapback]31552[/snapback]
    To: congtu_dangyeu259.
    Bạn ơi, cho minh hỏi nha: Ban nói mình biết mình nhiễm HIV cách đây ba tháng. Vậy bạn đã xét nghiệm mấy lần vậy? Hay chỉ mới một lần. Nếu là mới một lần thì bạn thử đi xét nghiệm thêm một lần nữa bạn ạ. Vì có trường hợp xét nghiệm lần 1 phát hiện dương tính, nhưng đến lần hai thì lại cho két quả âm tính đó! chắc ăn bạn nên đi xét nghiệm thêm một lần nữa đi ha.
    Còn nếu lần hai vẫn... thì bạn nên tìm đến những trung tâm điều trị hoặc tìm kiếm thông tin trên trang web của diễn đàn để có những thông tin ụ thể trong việc tìm thuốc điều trị cũng như cách sinh hoạt, tập luyện tốt cho mình và mọi người ha!
    Sao bạn không thử tham gia những nhóm công tác xã hội xem. Rất tốt cho tinh thần của bạn thêm phấn chấn đó. Mong sớm có tin của bạn!
    <marquee behavior='alternate'>QUÀ TẶNG LÀ HIỆN TẠI
    KHÔNG PHẢI LÀ QUÁ KHỨ
    CŨNG KHÔNG LÀ TƯƠNG LAI
    QUÀ TẶNG LÀ GIÂY PHÚT ĐANG DIỄN RA&#33;

QUÀ TẶNG LÀ NGAY LÚC NÀY ĐÂY&#33;&#33;
    </marquee>

congtu_dangyeu259
    Guest
    toi da kiem tra den 3 lan roi xuan a

toi cung khong biet nen lam nhu the nao de that su qua con khung khoang nay

cho em hoi ngung su dung ma tuy trong bao nhieu lau thu mau se am tinh vay

Page 3 of 4 FirstFirst 1234 LastLast