Results 1 to 7 of 7

Thread: Ngày nào không còn lệ thuộc vào ma túy?

Ngày nào không còn lệ thuộc vào ma túy?

Buồn và trống trải, trong một căn phòng không người, chỉ có bốn bức tường với cánh cửa sắt lạnh lẽo...
    Vì ma túy mà tôi phải vào đây, phải đối diện với chính mình... nhưng để làm gì, người thân và gia đình vì yêu thương và lo lắng, vì bất lực và hết cách, lại một lần nữa cho tôi vào đây!!!
    Nhưng lòng cứ hoang mang, vào đây làm gì, vật vã, đau đớn, qua đi rồi, sẽ ra sao nữa!!
    Lòng cứ mênh mang là buồn, mai đã là ông Công ông Táo, các Ông sẽ lên trời, báo cáo gì về tôi, về gia đình này?
    Xấu hổ với những gì mình đã làm cũng chẳng đi tới đâu, nghĩ tới ngày rộng tháng dài phía trước, tôi lại càng hoang mang hơn...
    Thi thoảng nhen nhóm một ý nghĩ vui vui, rằng mai kia, khi ra ngoài, tôi không còn lệ thuộc vào làn khói trắng nữa, nhưng, không có nó, những vấn đề ở thực tại mà tôi phải đối mặt, sẽ giải quyết theo chiều hướng nào...
    Thôi thì cứ nhen nhóm niềm vui nho nhỏ ấy, để mà đi lên vậy, rồi thì mình sẽ hiểu, không có ma túy, cuộc sống sẽ là như thế nào , những gì mình làm thì mình phải chịu, trách ai được nữa ngoài trách mình?
    Chơi bời vào rồi, ai chẳng có mất mát, ai chẳng có nỗi đau...
    Một vài dòng, lúc chẳng biết trải lòng vào đâu...

Hãy đối mặt

Mình đã đọc những dòng Tu viết, mình chưa bao giờ trải qua những cảm giác như vậy nhưng mình hiểu sự khó khăn khi phải chiến thắng chính bản thân mình.
    Tu mới có 24t thôi, cuộc đời còn dài lắm Tu ạ, và sự làm lại, sự quyết tâm không bao giờ là quá muộn cả.
    Điều quan trọng nhất lúc này của T là tin vào chính bản thân mình, cố gắng và tự tin lên. Bạn không cô đơn, bạn có gia đình, bạn bè giúp đỡ và luôn bên bạn. Mọi thứ có thể mất nhưng niềm tin thì không bao giờ T ạ, cố lên, mình tin là bạn làm được!
    Hạnh phúc là sự bình yên trong tâm hồn!

ae trong diễn đàn "sốt" về lara.

Mỗi thánh nhân đều có một quá khứ. Mỗi tội đồ đều có một tương lai

ui! hic, bác men làm em hoảng quá! . Chưa làm được gì cho đời đã để mọi người bị ốm và phát sốt !
    Hạnh phúc là sự bình yên trong tâm hồn!

phanhieu
    Guest
    @men7x_pro: ai sốt vậy P?

@Lara: không sao đâu, sốt này vô hại mà

Hay là men7x_pro sốt vì Lara nhỉ... cả nhà công nhận không

ông công ông tao nam nay ko tôt đep thi đê nam sau la se tôt thôi ma tu moi 24t con tan 60 cai ông công ông tao nua co ma so gi

Đúng như mọi người đã nói, tukoi còn trẻ để bắt đầu lại mà. Thế thì không có lý do gì để tự chôn vùi cuộc đời mình trong cái vòng lẩn quẩn bởi những suy nghĩ tiêu cực. Nhìn thẳng vào vấn đề.. sẵn sàng đối diện với nó.. và tìm ra con đường đi tốt nhất cho mình. Nói nghe có vẻ rất dễ dàng... nhưng để đi đến hành động thì thực sự không hề đơn giản chút nào. Vì vậy mới cần đến sự cố gắng, cố gắng không ngừng... Rồi tukoi sẽ làm được và mọi chuyện sẽ khá hơn... Hãy hy vọng như thế nhé vì dd NIEMTIN luôn bên bạn
    Hãy sống hết mình cho giây phút hiện tại.
    Hãy mang niềm vui đến cho những người xung quanh bạn.
    Hãy chia sẻ một chút may mắn của bạn cho những người khó khăn hơn.
    Hãy làm như vậy, bạn nhé!