Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 19

Thread: Nhật ký cai tại nhà!

Nhật ký cai tại nhà!

Xin chào mọi người!

Mình xin lập 2pic này ra để ghi lại quá trình tự cai của mình mà chưa biết là có thành công không nữa.
    Mình nghiện MT tới Tết năm nay là tròn 8 năm vì thế mình mong có thể cắt cơn được trước Tết này.Mình ngưng sử dụng MT tử đêm hôm qua tới giờ chính xác là từ 3h sáng tới giờ là 7h50,và hiện tại trong người mình còn 3 tép MT,mình không vứt đi vì mình muốn thử coi ý chí của mình tới đâu vì mình sợ nếu ý chí không đủ cho dù có cắt cơn được mà ra đươngf vẫn lại đi kiếm nó tái lại thì mất công cai nên mình để nó kế bên để tự nhắc nhở mình luôn mong là mình có thể không đụng tới nó trong mấy ngày tới

Chuyên hoang đuong thoi hiên đai

Bạn cai mt mà để 3 tép bên cạnh mà ko chơi thì đó quá là kỳ tik.may ra có phật tổ là chịu được thôi.nếu bạn làm được mình xin làm đệ tử suốt đời>-)

phanhieu
    Guest
    Topic của orcmobile làm mình thấy rất ấn tượng....

Chắc giờ này bạn vẫn đang nằm thưởng thức nốt cảm giác của lần cuối (3h sáng) ... nên mình không thấy bạn online...

Orcmobile ơi.... Cai nghiện MT - nhất là cai tay bo, cần một ý chí và sự quyết tâm cao độ... Bạn đã muốn cai nghiện trước Tết - điều đó thật khó vì bạn chỉ còn 3 ngày - thời gian đó quá ngắn để bạn cắt cơn (chỉ cắt cơn thôi chứ chưa nói đến chuyện cai nghiện lâu dài)... Một phần nữa, bạn để bên cạnh 3 tép... Trời! Sao bạn lại có ý nghĩ kỳ quái như thế. Sao bạn lại lấy điều đó ra để thử thách ý chí... bạn không thể làm được đâu! Mình khẳng định như vậy!!

Theo mình, bạn cứ chơi đi - chơi giảm dần. Để qua 3 ngày Tết rồi bạn bắt tay vào cai nghiện với một ý chí, quyết tâm và sự chuẩn bị chu đáo...

Như vậy bạn mới có thể thành công - mình tin bạn sẽ làm được...

Chúc bạn vui và may mắn!!

Rảnh bạn cứ lên chatbox của diễn đàn... ở đó có rất nhiều tấm gương đã cai nghiện thành công đó bạn

Thân!!

Mới cai có từ 3h sáng đến h à ? Thế thì chưa gọi là cai , phải qua 24 h ko dùng thì mới thấy các hội chứng cai . Có thuốc bên cạnh thì bỏ vào mắt , mình chưa chứng kiến điều j phi lý hơn . Hội chứng cai nó khủng khiếp lắm , nó không thuộc phạm trù ý chí hay bản lĩnh ... mà chỉ là bạn có quyết tâm ko thôi . Theo mình thì bạn cứ chơi giảm dần . Qua Tết hãy bỏ mà tuyệt đối ko để hàng cạnh người , nó đỡ day dứt hơn nhiều ... Có lần mình vứt đi 2 phân để cai , đến lúc vật lên tiếc đúng một năm trời ...vẫn tiếc....he he he

Chả có lần nào e có bản lĩnh vứt hàng đi cả, biết thừa là vứt xong thì nó cò quay lắm, có cai xong vẫn loanh quanh!!
    Tầm này còn phê pha a chưa cảm nhận được đâu, lúc nào vật thì 3 cái hàng ấy chắc chắn a sẽ chơi
    a Phanhieu nói đúng đấy a ạ, để ra Tết cai cho được việc luôn

Ko thấy ô rờ c mô bai viết tiếp nhật ký để mọi người học hỏi nhỉ ? Sốt ruột quá vè số phận của 3 cái kia

Tin nong ne!

Số phận 3 cái hàng đó bây giờ ra sao uh?Nó đã bị đạo quân Taliban của Binladen cướp mất rồi.Bây giờ anh chàng mobile nhà ta mới thấy tiếc của vì không chơi mà đã đẻe dành.huhuhuhuhuhu

18h30 phút.bây giờ chỉ còn lại 1 tép thôi,đúng là quyết tâm của mình yếu quá khi lạnh quá không chịu nổi lại phải chơi,vì nhà mình bán quán ăn mình phải phụ gia đình không chơi đi ra ngoài lạnh không chịu nổi mà nếu mặc áo khoắc giữa buổi trưa thì người ta nói mình bị khùng
    có lẽ mình phải nghe lời khuyên của anh phanhieu,cai từ từ thôi chơi giảm lại dần quá,mà nói thật mình đã giảm được nhiều lắm rồi,trung bình 1 ngày mình chơi khoảng 10 lần và ngủ lúc 2 3h sáng,nếu hôm nào ngủ trễ hơn thì phải 15 cái tính ra 1 ngày mình đâm vào máu khoảng 1,5 đến 2 phân cái chất chết tiệt này,vậy mà từ tối hôm qua tới giờ mới chơi có 2 tép và mỗi tép chỉ khoảng 1 lai thôi,mình nghĩ mình có thể vượt qua được cám ơn mọi người đã quan tâm đến mình

Thế mà làm tôi cứ sốt ruột, đang phân vân...

Mỗi thánh nhân đều có một quá khứ. Mỗi tội đồ đều có một tương lai

mình chúc bạn thành công nha, mình cũng đang có suy nghĩ giống bạn. Nhưng ko biết có làm đc ko, vì gần tết wa rồi. Hy vọng cả 2 ta sẽ thành công. HÃY TỪ BỎ MA TÚY NÊU KO MUỐN MẤT ĐI TẤT CẢ.

Xin loi Admin nha, may minh bi xoa mat phong chu tieng viet roi.

Page 1 of 2 12 LastLast