Page 2 of 2 FirstFirst 12
Results 11 to 19 of 19

Thread: Nhật ký cai tại nhà!

20h30'

Bây giờ lại còn đủ 3 cái ......
    Bạn ơi , nói thật là chơi giảm dần thế là tốt rồi . Ra Têt dứt điểm luôn . Cái này mình dính vào hơn 20 năm rồi nên biết quá rõ về nó ...ko nói hay được đâu

phanhieu
    Guest
    @quangthai: bạn đã tham gia diễn đàn... mình mong cho bạn cũng như ocrmobile sẽ nhanh chóng tìm được thời điểm hợp lý để cai cho hiệu quả...

@morrcbile: bạn là người lập topic này... bạn hãy cố gắng post bài đều để mọi người có đủ thông tin và chia sẻ cùng bạn nhé! Mình tin bạn sẽ vượt qua đuợc khó khăn...

Thân!!

Cảm Ơn phanhieu đã quan tâm, mình rất muốn từ bỏ ma túy đê làm lại 1 con người bình thường. Người ta nói trong cuộc sống nếu ko thành công thì cũng thành nhân, nhưng đối với việc này thì mình lại nghĩ ngược lại. Phải thành công thì mới thành nhân dc. Mình biết cái cam giác khi đủ thuốc thì muốn bỏ, nhưng khi thiếu thì lại đi tìm nó ngay. Chán thật, không biết đến bao giờ mới thóat khỏi cảnh này.

phanhieu
    Guest
    Đừng bi quan như thế.. quangthai à!!!

Ai cũng biết là từ bỏ nó thật khó khăn nhưng điều quan trọng là làm được chứ không phải là hoàn toàn bế tắc...

Quangthai hãy nghĩ thế này... cái cảm giác thỏa mãn (nghiện lâu năm thì còn gì cảm giác sung sướng nữa...) thì ngắn ngủi... mà cảm giác nhục nhã, mệt mỏi, đau khổ... thì luôn ám ảnh.... Vậy thì mình phải nhanh chóng chấm dứt điều tồi tệ đó thôi!!

Có bệnh thì chữa.. đó là chuyện rất bình thường thôi mà...

Cố gắng lên quangthai và orcmibile nhé!!!

Thân

NIEMTIN lại có thêm thành viên rồi... Quyết tâm mạnh mẽ lên để vượt qua bản thân mình nha quangthai3011 và orcmobile nhé.. Thêm một người có ý muốn từ bỏ mt là dd có thêm một niềm vui.. Bất cứ khi nào cần có bạn bè, cần những lời động viên, những sự đồng cảm hay cả kinh nghiệm từ những người cùng hoàn cảnh thì hãy vào dd nhé. Các bạn sẽ không bao giờ bước đi một mình đâu, NIEMTIN sẽ luôn đồng hành cùng các bạn. Một lần nữa, cố gắng lên nào! :2:

P/s: Sao giống đang PR cho NIEMTIN quá nhỉ? éc min ui.. trả công cho nhok đi.. keke
    Hãy sống hết mình cho giây phút hiện tại.
    Hãy mang niềm vui đến cho những người xung quanh bạn.
    Hãy chia sẻ một chút may mắn của bạn cho những người khó khăn hơn.
    Hãy làm như vậy, bạn nhé!

gửi nghiện20năm với orcmobile

cố lên 2 bạn nhanh thôi quay đi quay lại thời gian trôi nhanh lắm đừng nghĩ quá nhiều và sống với quá khứ kg vui của anh em mình tự tin lên nhé hehe quay đi quay lại tl được nửa năm rùi nè sau cắt cơn 2 bạn dùng thêm thuốc chống tái nhé theo tl rất tốt cho anh em mình thời gian đâu đó và kg quên 1 điều thuốc chỉ là hỗ trợ thôi nhé đừng phụ thuộc vào nó quá đến lúc kg uống là lại có vấn đề đó
    cố lên anh em kg bao giờ là muộn cả và kg cái gì là kg thể cả
    Thêm một đêm trăng tròn,
    Lại thấy mình đang khuyết.

Tôi vừa cai tay bo được 5 ngày, bây giờ đang thèm chơi lại ngồi đọc cái topic của con vợ này, trong đầu có hơi hướng nghĩ là sao mình dại thế không để lại 3 cái để thử bản lĩnh nhỉ hihihi . Vừa cắt cơn xong phởn phơ tí, còn thật ra thì koo dám làm thế đâu phí 5 ngày thì lại về mo sợ lắm . Nhưng dù sao bạn cũng có điểm tốt là đã nghĩ đến cai rồi.
    Tôi đi tìm trong tôi 1 hình bóng đã mãi xa rồi ...!

Mình cũng vừa cắt cơn xong được 4 ngày, đang ngứa ngáy giờ đọc topic này .... lại thèm nhỏ dãi.....haiz.z.z

Xin các bố. Cắt cơn được rồi thì nằm nhà mà uống chống tái đi cho lành.
    Nói chung nếu có thể thì ở nhà khoảng chừng 1 tháng, không gặp ai cả. Chịu khó ăn - ngủ - .... thôi. Bây giờ mà mò ra ngoài là dễ chết lắm.
    Theo kinh nghiệm của bản thân thì sau khi cắt cơn xong thì bố nào cũng tưởng là cai ngon lành rồi, ra ngoài phởn phơ rồi ăn đòn lúc nào không biết. Dính lại rồi cai lại thì khổ lắm.

Chúc các bác thành công
    CẢM ƠN CUỘC ĐỜI VÌ CÓ EM ĐỂ YÊU VÀ HÀ NỘI ĐỂ NHỚ

Page 2 of 2 FirstFirst 12