Results 1 to 8 of 8

Thread: 1 chút buồn!

1 chút buồn!

Bây giờ là 23.05p, ngày 27 tết. Đáng lẽ sáng mai mình được về với mẹ, nhưng đành lại lỗi hẹn với mẹ sang ngày kia, vì ngày mai, Sếp còn việc chưa xong!

Đã 6 tháng mình không về nhà, trong khi nhà chỉ có 2 mẹ con, mình cũng tệ, 6 tháng, quần quật làm việc, chỉ để có 1 cái tết cho mẹ đỡ tủi thân...Có khi Stress quá, thấy mẹ gọi điện, mình còn cáu! Có thể gọi mình là 1 đứa bất hiếu, cũng không sai!

Tết đến rất rất gần rồi, mình vẫn chưa thấy không khí đến căn phòng của mình thì phải. Sáng mai, gần như tất cả những người ngoại tỉnh như mình sẽ về nhà hết, mình vẫn ở đây, 1 mình, làm nốt công việc, và mẹ, vẫn khắc khoải đợi mình...

Tối nay alô cho gần hết lũ bạn, đứa thì bận chuẩn bị tết, đứa thì bận dọn đồ về quê, cũng có đứa bận đi làm, 1 mình lang thang trên phố, đông đúc mà vẫn có cảm giác xa lạ, lạc lõng.... Cuộc đời đầy rẫy những bất ngờ, mình chợt muốn tìm một bến đỗ bình yên, gia đình- Mẹ

Vào diễn đàn, mình ko liên quan tới MT, nhưng mình lại thấy niềm tin, để sống tốt hơn, có ích hơn, và vượt qua chính mình, có thể chỉ là những khoảnh khắc tự kỷ như lúc này.

(Sorry các bạn, hình như Lara chỉ hay nói ra những điều khiến tâm trạng người đọc chùng xuống, buồn buồn. L biết, ko tốt, nhưng lúc này, chính L cũng đang tìm niềm tin, 1 khoảnh khắc ngắn ngủi thôi, bỗng thấy mình yếu đuối quá)

Mọi người đừng ai như mình nhé, hãy vui lên, sống có ích hơn nữa, và làm những điều tốt đẹp hơn nữa, cho những người mình thương yêu!
    Hạnh phúc là sự bình yên trong tâm hồn!

Đọc bài của L xong, nhói lên một cái, một nỗi buồn cứ thế xâm chiếm!!
    Quên mất cả thời gian, suốt ngày vùi mình trong âm nhạc, để bơ đi những âm thanh náo nức bên ngoài...
    Tết đến tận cửa rồi, trong trăm nghìn cái Tết ngoài kia, có Tết nào buồn như của mình, của những ae trong diễn đàn này!!
    Đã cố quên đi ngày tháng, cho nó dài rộng mà qua, thế mà sự thật thì vẫn ở trước mặt!!! Đêm nay, 1 mình với bàn phím, T sẽ làm gì, để buồn ít đi một tẹo, hả L!!
    Anh giatu, giờ này đang phê pha ở tận đâu rồi, liệu có còn 1 cái Tết???

Mình biết mà, bài này sẽ...buồn. Nhưng sống là luôn luôn cố gắng, dù có những phút yếu đuối, tự ti, buồn chán, thì vẫn phải đứng dậy, sống cho ra sống chứ, phải không? Hôm qua thấy Tu bức xúc quá, L chỉ muốn nhắn Tu rằng, mama Tu chắc chắn rất yêu Tu, dù có như thế nào thì không gì có thể thay thế được tình cảm đó trên đời, và...mẹ, thì chỉ có 1 mà thôi, "ai có mẹ- xin đừng làm mẹ khóc"- Mình thích câu này! Cố lên nhé!

To Lara Le: Le thử viết tâm sự trong mục Vui để sống xem, giống như là một nơi để mình thổ lộ tâm sự, chứ mỗi bài một thời điểm thấy hơi khó theo dõi O:-)
    Sẽ chẳng có vinh quang nào cho kẻ chỉ sống bằng vinh quang của ngày hôm qua.

Thanks bác Mod, em sẽ chú ý, tại cái tính thích chạy tứ tung đây mà, hị hị. Mà bác gọi em là Lara, Le là họ của em, gọi là Le, nghe cứ "ấy ấy"

phanhieu
    Guest
    Đọc bài của Larra xong... phanhieu thấy buồn...

Mỗi người một hoàn cảnh...

Ai cũng bị cuốn vào vòng xoáy không thể cưỡng lại được của cuộc sống....

Trong diễn đàn này... ai còn phụ thuộc vào ma tuý thì mải mê với những đòi hỏi bắt buộc của cơ thể... Ai đã thoát ra thì bận bịu với những công việc để chuộc lại những gì mình đã đánh mất trong suốt thời gian chơi bời, phá phách.... Cũng có những bạn - phải nằm trong nhà... cũng vì mục đích lấy lại lòng tin cho mọi người thân yêu...

Mỗi người một tâm trạng - buồn nhiều hơn vui... nhưng phanhieu tin rằng tất cả sẽ nhanh chóng qua đi.... và sau cơn mưa, không biết là lâu hay mau nhưng trời chắc chắn sẽ sáng... đó là quy luật - không thể thay đổi...

Và mình mong các bạn - cũng nhu mình - hãy giữ lấy niềm tin trong cuộc sống.... bởi chắc chắn chúng ta - những nguời biết đứng lại, suy ngẫm chặng đường đã qua - sẽ có được hạnh phúc bình yên...

@Larrra: hayx cố lên nhé... bên cạnh Lara có rất nhiều người đang dõi theo đấy... cả phanhieu nữa..

Thân!!

Cảm ơn phanhieu nhiều! Phanhieu cũng thật biết động viên người khác!

Chúc phanhieu và tất cả những người bạn yêu quý của L- Một năm mới tràn đầy nghị lực, thành công và hạnh phúc nhé!

Nói thiệt chứ DTT từng viết mấy bài "ko đc vui lắm", giờ thấy nên yêu đời hơn thì mình mới vui vẻ mà sống đc , Lara là người nước ngoài à?
    Sẽ chẳng có vinh quang nào cho kẻ chỉ sống bằng vinh quang của ngày hôm qua.