Page 22 of 43 FirstFirst ... 12202122232432 ... LastLast
Results 211 to 220 of 430

Thread: Nhật kí Niềm tin - Hy vọng

Quote Originally Posted by save_me View Post
    Nhật ký!!? Tôi đang buồn, cô đơn và bế tắc khủng khiếp. Dẫu rằng những gì tôi gây ra, hậu quả tôi phải gánh chịu. Trong cái thế giới thực ồn ào, bon chen đến ngẹt thở này, tôi biết chia sẻ cùng ai?? Vậy thôi, nói ra cho nhẹ lòng với những người bạn Niềm tin vậy ... haizz
    con gấu của bạn đừng buồn, những lúc thế này cần phải bình tĩnh,tĩnh tâm và thật mạnh mẽ nên nhé.
    Thêm một đêm trăng tròn,
    Lại thấy mình đang khuyết.

E hèm, vậy là vấn đề mất ngủ, thử làm một gì đó mà mệt lả người lun chắc chắn sẽ ngủ ngon, thử nhé :88: :68: :48:
    Sẽ chẳng có vinh quang nào cho kẻ chỉ sống bằng vinh quang của ngày hôm qua.

Khói Lam Chiều
    Con người cũng như dòng sông, đâu dễ gì phẳng lặng, nếu không có những uốn khúc quanh co, thác gềnh dữ dội phía khởi nguồn. Thì làm sao có có được hiền hòa, dịu ngọt, mang nặng về phù sa cho đồng bằng trù phú. Mưa bão qua đi, nắng mới lại về.
    Nó vẫn luôn thầm nghĩ cuộc sông luôn có sự luân hồi, và sẽ bình lặng khi cơn bão tố đi qua. Nó thầm nhắc lòng mình như thế.
    Mỗi người sinh ra đều mang trên vai mình một số phận, một trách nhiệm – là người. Chúng ta tồn tại giữa được và mất, giữa cái sống và chết chỉ mong manh. Nhiều khi nó thấy mình mệt mỏi vì những lỗi lo toan cho cuộc mưu sinh, là những đêm trăn trỏ cho những lo lắng cuộc sống hằng ngày đang diễn ra quanh mình.
    Đêm nay nó lại khóc. Nó thấy mình lạc lõng bơ vơ giữa thành phố khi mà chỉ cần bước ra khỏi căn phòng nhỏ hẹp là biết bao con người đang chen chúc nhau đi, căn ke từng chút một để vượt lên. Vậy mà nó vẫn cứ lạc lõng đi về một mình, cô độc ngay trong chính mình. Nó thèm được tựa vào bờ vai của anh, quên đi những âu lo, phiền muộn, bình yên bên bờ vai anh, ấm áp trong tiếng anh nói.
    Chiều nay, ngang con phố nhỏ. Thấy nào các chị, các em của mỗi gia đình đang tất bật bữa cơm chiều, thấy sự ấm áp của một gia đình. Nó thấy mủi lòng. Nó nhớ bữa cơm chiều của mẹ khi bây giờ đang mùa mưa bão. Mái tranh nghèo, cáp bếp nhỏ xíu chiều nay sẽ có những làn khói lờ mờ bay lên cuộn tròn trên mái bếp. Mưa – rơm, rạ sẽ ấm ướt, đôi mắt Mẹ laị đỏ hoe mỗi chiều vào bếp. Nó nhớ nhà, nhớ mùi khói thơm nồng hương lúa.
    Nó thèm được về nhà, được lăn vào vòng tay của mẹ. Được ăn món canh cua đồng Mẹ nấu. Được thả bộ trên con đê bao quanh làng quê của nó. Mùa này, bên trong đê là những cánh đồng lúa trải dài đang thì con gái. Bên này đê, là mênh mông biển nước đỏ ngầu phù xa, ven triền đê là những bông cải vàng hoe lập lờ trong sóng nước. Nó thấy lòng mình bình yên đến lạ, nhưng cũng thấy nhánh hoa cãi kia sao cũng mong manh đến lạ trong sóng nước.

Mùa này, hoa cải đang nở rộ ven sông

thấy hay tl post tặng những bạn sống xa nhà, xa quê hương.
    Thêm một đêm trăng tròn,
    Lại thấy mình đang khuyết.

thế mà đã nhiều ngày trôi đy từ hôm DTT khai đao nhật ký, cái ngày mình còn ngồi sám hối trong boong, ăn Tết giữa căn buồng lạnh lẽo, với cánh cửa sắt nặng trịch, kéo ra kéo vào........
    thời gian đi nhanh quá, sống nhiều ngày vô nghĩa, vậy mà rồi cũng qua...
    vẫn kịp tái nghiện, vẫn kịp sa ngã... và vẫn tiếp tục đứng lên, 1 lần, rồi lại 1 lần nữa.
    đường cai nghiện thật là dài......
    mong ae luôn vững tâm, đừng đánh mất mình trong một vài phút, để mà hối tiếc những ngày thanh thản đã qua, k vương vấn, nhớ nhung j ma túy

Quote Originally Posted by tukoi View Post
    thế mà đã nhiều ngày trôi đy từ hôm DTT khai đao nhật ký, cái ngày mình còn ngồi sám hối trong boong, ăn Tết giữa căn buồng lạnh lẽo, với cánh cửa sắt nặng trịch, kéo ra kéo vào........
    thời gian đi nhanh quá, sống nhiều ngày vô nghĩa, vậy mà rồi cũng qua...
    vẫn kịp tái nghiện, vẫn kịp sa ngã... và vẫn tiếp tục đứng lên, 1 lần, rồi lại 1 lần nữa.
    đường cai nghiện thật là dài......
    mong ae luôn vững tâm, đừng đánh mất mình trong một vài phút, để mà hối tiếc những ngày thanh thản đã qua, k vương vấn, nhớ nhung j ma túy
    Có những cuộc đời đã xế về chiều, có những mảnh đời như những giọt nắng chiều đã bắt đầu xuôi bóng. Họ như ánh hoàng hôn đang lịm tắt để chờ đợi một bình minh. Vẫn biết rằng giọt nắng chiều là giọt nắng hiu hắt, áng mây chiều là áng mây buồn rũ. Cuộc đời về chiều cũng hiu hắt buồn rủ, nhưng nó có nét gì nhiệm mầu quá đỗi hứa hẹn một mùa phục sinh. Họ sống, đã sống mà chẳng 1 lời oán than. Biết chiếc lá đời mình đang rụng nhưng vẫn cất lời tạ ơn. Tạ ơn vì sinh ra một đời để được sống đời đời. Tạ ơn vì hy vọng một mùa Xuân sẽ rọi sáng sau mùa Đông lạnh. Nắm xương gầy của cây cối còn hy vọng phút đâm chồi nảy lộc lúc Xuân sang... Họ vẫn đợi 1 mùa Xuân vĩnh cửu.

Chúng ta thì sao ?Tâm tư thật khác nhau. Người đang lãnh nhận dạt dào như chúng ta thì quên lời tạ ơn. Kẻ đang mất mát héo tàn thì lại dâng lời chúc tụng. Đôi tay run rẩy mà lại cảm thấy dư tràn, còn đôi tay, đôi tay mạnh khỏe như ta đây lại cảm thấy thiếu thốn. Có phải bàn tay nhiều rãnh, hay vì lòng nhiều ngăn? Đời ta hôm nay dường như còn đang thiếu vắng. Thiếu vắng vì chưa làm hết những gì fải đang làm. Ta chưa làm xong hay nói đúng hơn ... chưa làm được. Rồi " tham ", tham nữa chứ. Sóng gian tham vẫn cuồn cuộn, nên chưa tìm đuợc nguồn bình yên. Đôi khi nhận một món quà nhỏ ai gởi, lòng sung sướng nâng niu. Còn món quà cuộc sống lớn lao như đại dương mênh mông, ta lại thường quên dâng lời cảm tạ. Nghĩ, nghĩ, nghĩ nhiều lắm. Tự mình làm khổ mình thôi. Cái thân làm tội cái đời. Toàn thế !!!
    Chúng mình ý mà !
    Cố lên anh chị em ạ!
    :54:
    Một sớm mai kia thức giấc... chợt thấy " hư vô " trong đời...:48:

Quote Originally Posted by mizzlonely View Post
    Có những cuộc đời đã xế về chiều, có những mảnh đời như những giọt nắng chiều đã bắt đầu xuôi bóng. Họ như ánh hoàng hôn đang lịm tắt để chờ đợi một bình minh. Vẫn biết rằng giọt nắng chiều là giọt nắng hiu hắt, áng mây chiều là áng mây buồn rũ. Cuộc đời về chiều cũng hiu hắt buồn rủ, nhưng nó có nét gì nhiệm mầu quá đỗi hứa hẹn một mùa phục sinh. Họ sống, đã sống mà chẳng 1 lời oán than. Biết chiếc lá đời mình đang rụng nhưng vẫn cất lời tạ ơn. Tạ ơn vì sinh ra một đời để được sống đời đời. Tạ ơn vì hy vọng một mùa Xuân sẽ rọi sáng sau mùa Đông lạnh. Nắm xương gầy của cây cối còn hy vọng phút đâm chồi nảy lộc lúc Xuân sang... Họ vẫn đợi 1 mùa Xuân vĩnh cửu.

Chúng ta thì sao ?Tâm tư thật khác nhau. Người đang lãnh nhận dạt dào như chúng ta thì quên lời tạ ơn. Kẻ đang mất mát héo tàn thì lại dâng lời chúc tụng. Đôi tay run rẩy mà lại cảm thấy dư tràn, còn đôi tay, đôi tay mạnh khỏe như ta đây lại cảm thấy thiếu thốn. Có phải bàn tay nhiều rãnh, hay vì lòng nhiều ngăn? Đời ta hôm nay dường như còn đang thiếu vắng. Thiếu vắng vì chưa làm hết những gì fải đang làm. Ta chưa làm xong hay nói đúng hơn ... chưa làm được. Rồi " tham ", tham nữa chứ. Sóng gian tham vẫn cuồn cuộn, nên chưa tìm đuợc nguồn bình yên. Đôi khi nhận một món quà nhỏ ai gởi, lòng sung sướng nâng niu. Còn món quà cuộc sống lớn lao như đại dương mênh mông, ta lại thường quên dâng lời cảm tạ. Nghĩ, nghĩ, nghĩ nhiều lắm. Tự mình làm khổ mình thôi. Cái thân làm tội cái đời. Toàn thế !!!
    Chúng mình ý mà !
    Cố lên anh chị em ạ!
    :54:
    Nội công của bạn thật thâm hậu .Đọc xong thấy buồn buồn, và rồi mình nghĩ

Chẳng có lẽ mình đã về chiều ? mà cũng chiều thật .Ngồi nhìn chiếc lá nghả sang màu vàng giật mình .Ồ !! Mình sắp "dụng":76:
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

Quote Originally Posted by dotien_ninh View Post
    Nội công của bạn thật thâm hậu .Đọc xong thấy buồn buồn, và rồi mình nghĩ

Chẳng có lẽ mình đã về chiều ? mà cũng chiều thật .Ngồi nhìn chiếc lá nghả sang màu vàng giật mình .Ồ !! Mình sắp dụng:76:
    Linh tinh !
    Rụng thế nào mà rụng ?
    Thu thay lá thôi. Cố lên , đón mùa xuân tới. :89:
    Một sớm mai kia thức giấc... chợt thấy " hư vô " trong đời...:48:

Ka ka ...bạn lo gì chứ,ông ý nói là "dụng" chứ có phải "rụng" đâu,mà "dụng" có nghĩa là dùng,chắc ổng sắp đc dùng vào việc gì đó thui mừ..

Mà tôi thấy nhân sinh quan của bạn thay đổi quá nhiều đấy,có lẽ là do "khoảng lặng" chăng!?
    Tuan_2.0<=== KHÔNG DÙNG CHO TRẺ EM CÓ THAI VÀ PHỤ NỮ DƯỚI 2 TUỔI.
    برای فروش نیستم

Whoa, đọc mà thấy triết lí đấy :08: , chắc Mizz giỏi văn lắm (^_^)
    Sẽ chẳng có vinh quang nào cho kẻ chỉ sống bằng vinh quang của ngày hôm qua.

Quote Originally Posted by DTT View Post
    Whoa, đọc mà thấy triết lí đấy :08: , chắc Mizz giỏi văn lắm (^_^)
    DTT đã đc nghe CÁC ANH TRÌNH BÀY CHƯA ....văn cao hơn thế nhều..:31: (...em nói đùa với chị em phụ nữ thôi,bác nao có vô tình nghé qua thì đừng có bem em)

Page 22 of 43 FirstFirst ... 12202122232432 ... LastLast