Page 38 of 43 FirstFirst ... 283637383940 ... LastLast
Results 371 to 380 of 430

Thread: Nhật kí Niềm tin - Hy vọng

Quote Originally Posted by ninhtroc_7x View Post
    Tạm biệt Niềm tin , tạm biệt bống thân yêu...tạm biệt mụ phù thủy..tạm biệt những người anh em
    Bống ơi ở nhà đừng lằng nhằng nhé ,,đợi anh về..nếu anh không về đc thì cứ lấy chồng nhé
    Hic! Ninh ơi ! ông đi đâu thế ??? Cho tui" bám càng" với

Muốn yên thân cũng không được. Đã bảo đừng bao giờ nhắn tin nữa rồi mà sao vẫn vậy (Giá như mình có thể thay được số điện thoại), hành mình đến bao gờ nữa đây? Được một ngày nghỉ tưởng ngủ sớm, báo hại mình 1h30 mới ngủ được. Muốn làm gì thì cứ làm đi sao phải như vậy? Sao hai chữ "BÌNH YÊN" với mình lúc này khó đến vậy? "Tôi đi tìm Bống của cuộc đời tôi". Được, cứ đi mà tìm, Bống này chết rồi. Lại còn muốn mình gặp mặt nữa hả? Muốn mình phải nghĩ là mình có lỗi hả? Không bao giờ, không bao giờ rõ chưa? Hãy sống cho thật tốt, cho thật xứng đáng và đừng làm khổ thêm bất cứ ai nữa! Chúc hạnh phúc! Hãy đi đúng đường, đừng để "chệch hướng" nữa nhé! Cuộc sống của tôi hiện tại tốt hơn rất nhiều rồi, không còn mặc cảm lừa dối khi đứng trước bố mẹ. Dù sao, lời cuối cùng cũng xin được nói câu: Chúc hạnh phúc!

Quote Originally Posted by Bống View Post
    Muốn yên thân cũng không được. Đã bảo đừng bao giờ nhắn tin nữa rồi mà sao vẫn vậy (Giá như mình có thể thay được số điện thoại), hành mình đến bao gờ nữa đây? Được một ngày nghỉ tưởng ngủ sớm, báo hại mình 1h30 mới ngủ được. Muốn làm gì thì cứ làm đi sao phải như vậy? Sao hai chữ "BÌNH YÊN" với mình lúc này khó đến vậy? "Tôi đi tìm Bống của cuộc đời tôi". Được, cứ đi mà tìm, Bống này chết rồi. Lại còn muốn mình gặp mặt nữa hả? Muốn mình phải nghĩ là mình có lỗi hả? Không bao giờ, không bao giờ rõ chưa? Hãy sống cho thật tốt, cho thật xứng đáng và đừng làm khổ thêm bất cứ ai nữa! Chúc hạnh phúc! Hãy đi đúng đường, đừng để "chệch hướng" nữa nhé! Cuộc sống của tôi hiện tại tốt hơn rất nhiều rồi, không còn mặc cảm lừa dối khi đứng trước bố mẹ. Dù sao, lời cuối cùng cũng xin được nói câu: Chúc hạnh phúc!
    Đúng đúng... Chị Bống phải thế chứ.. Hì... nhok ủng hộ tinh thần này của chị! Rồi một cuộc sống mới tốt đẹp hơn sẽ đến... không xa đâu chị... ^_^
    Hãy sống hết mình cho giây phút hiện tại.
    Hãy mang niềm vui đến cho những người xung quanh bạn.
    Hãy chia sẻ một chút may mắn của bạn cho những người khó khăn hơn.
    Hãy làm như vậy, bạn nhé!

Quote Originally Posted by nhóc phù thủy View Post
    Đúng đúng... Chị Bống phải thế chứ.. Hì... nhok ủng hộ tinh thần này của chị! Rồi một cuộc sống mới tốt đẹp hơn sẽ đến... không xa đâu chị... ^_^
    đúng cái gì á >"<

chúc niềm tin Bình An !
    khuya rồi...ngủ đi em

Chúc NT một tuần mới vui vẻ...chúc t/y cũng vui vẻ và luôn thuận lợi trong công việc:29:
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

Muốn làm cho cuộc sông của mình trên cõi đời này thì nhất quyết phải làm theo 4 chữ :
    Chữ " PHẢI " :để luôn sống và làm những điều hay lẽ phải.
    Chữ " THẬT " :để luôn luôn sống phải thật thà ko được gian dối.
    Chữ " NHẪN " : Phải biết để luôn tha thứ.
    Chữ " TÂM " :Để biết yêu thương đùm bọc những người xung quanh.
    Nói tóm lại là làm người sống ở trên đời này là : PHẢI THẬT NHẪN TÂM
    Mỗi Ngày Tôi Chọn Một Niềm Vui,Chọn Tới Chọn Lui Hết Một Ngày......

Nhớ tình yêu quá , anh muốn nổ tung rồi ...bùm ...bùm...chết
    Anh sẽ chết trong một ngày gần nhất
    để chẳng còn cồn cào nỗi nhớ em
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

Nguyên văn bởi nhóc phù thủy

đúng cái gì á >"<

ừ đúng cái gì thế >"<
    đúng là nhoc phu thuy cái gì cũng đúng:sillyp:

hợp rồi tan... vui rồi buồn.....hạnh phúc rồi chia lia......nhớ rồi đau khổ......hợp rồi tan
    cái chính là còn để lại trong nhau những gì .

Thêm một đêm trăng tròn,
    Lại thấy mình đang khuyết.

Không biết nói gì cả, nói nhiều người ta lại nói mình nhiều chuyện, tặng bác Ninh câu này:

"Khi nào một người phụ nữ từ chối tình yêu của bạn và thay vào đó, cô ta đề nghị giữ vững tình bạn, bạn chớ có nghĩ rằng đó là lời từ biệt. Điều đó có nghĩa là cô ta muốn bạn hành động theo thứ tự đã định sẵn."

Moliere
    --------------------------------------------------------------------------------
    Đừng bao giờ nói lời tạm biệt nếu bạn vẫn muốn cố gắng
    Đừng bao giờ nói bỏ cuộc nếu bạn vẫn cảm thấy có thể tiếp tục
    Đừng bao giờ nói bạn không còn yêu ai nữa nếu ánh mắt của ai đó vẫn còn có thể giữ chân bạn.

Page 38 of 43 FirstFirst ... 283637383940 ... LastLast