Page 24 of 43 FirstFirst ... 14222324252634 ... LastLast
Results 231 to 240 of 430

Thread: Nhật kí Niềm tin - Hy vọng

Quote Originally Posted by binhthuongthoi View Post
    Tôi đang trên con đường đi đến tương lai, nhưng tất cả với tôi bây giờ chỉ là "bình thường thôi" vì tôi đã không còn bạn ấy bên mình nữa rồi.
    Cảm ơn vì đã chia sẻ!
    "bình thương thui" với lại "máng lợn sứt" thì cái nào hơn nhỉ?mình đang bắt đầu từ đó đó.:12: "bạn ấy"?mình hiểu bạn mà,cũng bùn nhỉ:56:nhưng làm sao đây...?có đôi lúc "bạn ấy" là tất cả,nhưng trong lúc nay thì chắc chắn ko phai?vì tương lai mới là tất cả.bạn còn người thân,bạn còn tôi,bạn còn tất cả mọi ng trong dd này...luôn ở bên ban mờ.rồi một ngày nào đó bạn ấy sẽ quay về....và bạn sẽ tự hào mà nói với bạn ây rằng:"mình đã đi một quãng đường dài vất vả,đã chiến thắng trong một cuộc chiên một mất một còn...để có đc ngày hôm nay mà ko cần có bạn"...cho mình cùng hy vọng với bạn một ngày như thế và cho cả mình cùng tất cả mọi ngươi nưa....Xin đừng cám ơn.....mình chia sẻ ko phải là để đcj mang ơn.....xin cảm ơn:45:

Bạn ấy không là "tất cả", nhưng bạn ấy là người đã kéo mình đứng dậy từ vực thẳm. Bạn ấy xuất hiện đúng lúc mình cảm thấy tuyệt vọng nhất, để mình thấy hy vọng. Nhưng rồi mình cũng nhận ra con đường quay lại của mình ko dễ dàng chút nào, và mình không muốn kéo bạn ấy vào, ko muốn làm ảnh hưởng đến cái "tâm" ấy. Cho nên chính mình đã buông tay, chính mình đã rời xa, để bạn ấy được "bay nhảy" với ước mơ - cái cước mơ được giúp đỡ, sẻ chia với những mảnh đời bất hạnh trong cuộc sống. Mình không thể ích kỷ mà giữ bạn ấy cho riêng mình được.
    Giờ đây ở nơi xa đó, bạn ấy không thể biết được mình bây giờ thế nào. Nhưng mình tin bạn ấy vẫn dõi theo mình và mình luôn tự nhủ sẽ không làm gì có lỗi để bạn ấy phải buồn lòng. Nhớ bạn lắm, bạn của tôi ơi!
    Nói ra được thấy nhẹ lòng quá! Không cho cảm ơn nhưng mình vẫn phải nói: Cảm ơn vì đã lắng nghe!
    Tôi đi tìm tôi!

Quote Originally Posted by dotien_ninh View Post
    Theo anh nghĩ cai nghiện chỉ có bắt đầu chứ không bao giờ kết thúc
    Lúc naỳ bạn của em rất cần có em bên cạnh .cố gắng giúp anh ấy bắt đầu em nhé
    Cảm ơn anh đã luôn động viên em trong mọi chuyện!...

Cũng thấy mệt mỏi, cũng muốn buông tay ra lắm rồi nhưng lại không nỡ, lại "Thôi thì..." một lần nữa vậy!

Chúc anh luôn vững vàng trong cuộc sống... và sẽ tìm được hạnh phúc đích thực của cuộc đời mình. Cố gắng Cua nhé!

P/S: Một lần nữa xin lỗi, và cảm ơn anh. Vì tất cả!

Quote Originally Posted by Bống View Post

Cảm ơn anh đã luôn động viên em trong mọi chuyện!...

Cũng thấy mệt mỏi, cũng muốn buông tay ra lắm rồi nhưng lại không nỡ, lại "Thôi thì..." một lần nữa vậy!

Chúc anh luôn vững vàng trong cuộc sống... và sẽ tìm được hạnh phúc đích thực của cuộc đời mình. Cố gắng Cua nhé!

P/S: Một lần nữa xin lỗi, và cảm ơn anh. Vì tất cả!

Đang động viên lại đi nói câu xin lỗi là thao ?:56:Đã bảo rồi mà lị:67:
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

Quote Originally Posted by Bống View Post
    Thực sự thấy mệt mỏi! Thực sự cảm thấy không đủ sức để cố gắng được nữa rồi! Tất cả lại giờ lại bắt đầu lại từ đầu... Còn bao nhiêu lần "bắt đầu lại" nữa đây??? Chẳng lẽ cứ mãi như vậy? Chẳng lẽ sự việc đó nó cứ như một chu trình không đều đặn. Chẳng biết lúc nào nó sẽ đến. Rồi khi nó đến lại viện đủ lý do để biện hộ, mà lý do nào cũng được liệt vào hàng... có lý!

Còn phải bao nhiêu cái "bắt đầu lại" nữa đây? Lần 1, lần 2, lần 3... lần n... Quay đi tính lại, thời gian thì cứ trôi đi, quẩn quanh mãi với MT được sao? Chẳng lẽ phải chấp nhận sống chung với MT cả đời, để rồi gây đau khổ cho tất cả những người đã thương yêu mình...

R ah! Em không biết phải nói gì với anh nữa. "Anh hãy cố gắng làm lại một lần nữa" ư? Câu đó em đã nói quá nhiều! "Anh hãy vì mẹ, vì em" ư? Dường như câu này em cũng đã nói rồi! Tất cả những gì cần nói em đã nói hết với anh, sao anh không hiểu?

Lại tặc lưỡi một lần nữa… Thôi thì!... Lại một lần nữa, chỉ em biết, chỉ em và anh!!!

Buồn quá chẳng biết làm gì lại vào cái “Niềm tin và Hy vọng” của DDT xả stress. Mong rằng sẽ có được một chút Niềm tin để tiếp tục Hy vong!!!
    Thời gian để chiến đấu với MT là vô hạn Bống ah,có điểm bắt đầu nhưng lại ko có hồi kết thúc.Còn tuổi xuân và sức chịu đựng của người phụ nữ thì hữu hạn,nếu bây giờ Bống ko thể đưa ra đc 1 quyết định sáng suốt thì hãy đặt ra cho bản thân và "R" của Bống 1 cái đích và thời gian để đi đến cái đích đó.Nếu thành công thì ok còn thất bại thì "Game Over".
    Mong những điều tốt đẹp nhất sẽ đến với Bống!!!

Tuan_2.0<=== KHÔNG DÙNG CHO TRẺ EM CÓ THAI VÀ PHỤ NỮ DƯỚI 2 TUỔI.
    برای فروش نیستم

Nhật ký....ngày....tháng....năm.
    Hôm nay đang có ctrinh đi chơi để tạo mối quan hệ làm ăn thì trời lại đổ mưa mới chán.ko hiểu ông trời đùa giỡn vs mình đến bao h nữa???Vấp ngã rồi ngồi dậy,rồi lại vấp ngã và ngồi dậy,nhưng lần này vấp ngã mình ko ngồi dậy nữa........mà mình sẽ........đứng dậy luôn cho nó hoành ^^ . Cố gáng thay đổi bản thân và cố gắng làm lại và lấy lại những gì đã mất.
    Mỗi Ngày Tôi Chọn Một Niềm Vui,Chọn Tới Chọn Lui Hết Một Ngày......

Quote Originally Posted by binhthuongthoi View Post
    Bạn ấy không là "tất cả", nhưng bạn ấy là người đã kéo mình đứng dậy từ vực thẳm. Bạn ấy xuất hiện đúng lúc mình cảm thấy tuyệt vọng nhất, để mình thấy hy vọng. Nhưng rồi mình cũng nhận ra con đường quay lại của mình ko dễ dàng chút nào, và mình không muốn kéo bạn ấy vào, ko muốn làm ảnh hưởng đến cái "tâm" ấy. Cho nên chính mình đã buông tay, chính mình đã rời xa, để bạn ấy được "bay nhảy" với ước mơ - cái cước mơ được giúp đỡ, sẻ chia với những mảnh đời bất hạnh trong cuộc sống. Mình không thể ích kỷ mà giữ bạn ấy cho riêng mình được.
    Giờ đây ở nơi xa đó, bạn ấy không thể biết được mình bây giờ thế nào. Nhưng mình tin bạn ấy vẫn dõi theo mình và mình luôn tự nhủ sẽ không làm gì có lỗi để bạn ấy phải buồn lòng. Nhớ bạn lắm, bạn của tôi ơi!
    Nói ra được thấy nhẹ lòng quá! Không cho cảm ơn nhưng mình vẫn phải nói: Cảm ơn vì đã lắng nghe!
    hãy làm nhưng j thật là đúng bạn nhé,và hãy chia sẻ.cho mình xin đc cùng bạn ý dõi theo bạn...
    minh tin bạn ấy sẽ quay lại...có lẽ la vào lúc bạn tìm lại đc chính bạn.CÁM ƠN VÌ ĐÃ THẤU HIỂU

Quote Originally Posted by buochut View Post
    Thời gian để chiến đấu với MT là vô hạn Bống ah,có điểm bắt đầu nhưng lại ko có hồi kết thúc.Còn tuổi xuân và sức chịu đựng của người phụ nữ thì hữu hạn,nếu bây giờ Bống ko thể đưa ra đc 1 quyết định sáng suốt thì hãy đặt ra cho bản thân và "R" của Bống 1 cái đích và thời gian để đi đến cái đích đó.Nếu thành công thì ok còn thất bại thì "Game Over".
    Mong những điều tốt đẹp nhất sẽ đến với Bống!!!

Cảm ơn T nhiều lắm! B sẽ cố một lần nữa, nếu không được thì cũng không phải dằn vặt với bản thân mình, không cảm thấy có lỗi vì đã không cố gắng... thêm một lần.
    Đừng giận vì B "không nghe lời" nhé! Một lần này nữa thôi T ạ!...

ngoảnh đầu đếm thời gian
    thấy tuổi xuân phơi phới
    ngó mình lại trong gương
    tóc đã nhuốm màu sương
    biết người có còn thương....!???!
    Tôi vẫn đi tìm một con đường sáng...!

Quote Originally Posted by MagicianS View Post
    ngoảnh đầu đếm thời gian
    thấy tuổi xuân phơi phới
    ngó mình lại trong gương
    tóc đã nhuốm màu sương
    biết người có còn thương....!???!
    Ngồi trước tấm gương sáng rọi vào đó mới thấy...
    Thân xác hơi gầy... nhưng đẹp zai
    :90:
    Một sớm mai kia thức giấc... chợt thấy " hư vô " trong đời...:48:

Page 24 of 43 FirstFirst ... 14222324252634 ... LastLast