Page 9 of 43 FirstFirst ... 789101119 ... LastLast
Results 81 to 90 of 430

Thread: Nhật kí Niềm tin - Hy vọng

giữ vững niềm tin nghe nhóc
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

Hôm nay là 30/4, sao mình lại ở nhà nhỉ

Ps: diễn đàn đổi theme mới kìa, nhìn thấy đẹp quá
    Sẽ chẳng có vinh quang nào cho kẻ chỉ sống bằng vinh quang của ngày hôm qua.

Quay đi quay lại cũng hơn 9 tháng rùi,nhớ những ngày đầu vừa cắt cơn xong đầu óc quay cuồng,chán nản chỉ muốn làm cách nào để giải thoát khỏi cái cuộc sống vô nghĩa đó cảm giác lúc đó thật đáng sợ mất phương hướng nhưng may sao lại có 1 niềm tin rồi những người bạn trong diễn đàn khi đó kg thì ... kg biết sao nữa.
    ps:rồi 1 năm 2 năm 3 năm 4 năm...nhiều năm nữa tl vẫn là tl của ngày hôm nay kg có cái thứ đó trong cuộc sống kaka
    Thêm một đêm trăng tròn,
    Lại thấy mình đang khuyết.

Quote Originally Posted by thienlong View Post
    Quay đi quay lại cũng hơn 9 tháng rùi,nhớ những ngày đầu vừa cắt cơn xong đầu óc quay cuồng,chán nản chỉ muốn làm cách nào để giải thoát khỏi cái cuộc sống vô nghĩa đó cảm giác lúc đó thật đáng sợ mất phương hướng nhưng may sao lại có 1 niềm tin rồi những người bạn trong diễn đàn khi đó kg thì ... kg biết sao nữa.
    ps:rồi 1 năm 2 năm 3 năm 4 năm...nhiều năm nữa tl vẫn là tl của ngày hôm nay kg có cái thứ đó trong cuộc sống kaka
    Chúc mừng tl nhé! Luôn mong tl duy trì phong độ này mãi mãi

Trong một khu rừng nọ có rất nhiều loài thú sinh sống ở đây, và ở đấy có một con khỉ rất là lưu manh. Nhưng ngày nọ, nó không thích sống ở trong rừng nữa nó ở mãi trong rừng cũng chán lắm. Nó nghe muôn thú trong từng bảo rằng ở quê thích lắm.Thế là tối ấy con khỉ lưu manh thu xếp hành của mình, và sáng hôm ấy một buổi sáng rất đẹp con khỉ ấy đã từ giã khu rừng và lên đường.Khi đi ngang qua cánh đồng ấy bao la là cỏ,nó phát hiện đằng xa có một con trâu đang gặm cỏ. Tính lưu manh của con khỉ lại trỗi dậy, và nó cũng đang mệt, và nó quyết định ngủ ở gốc cây, nó lấy chuối ra ăn. Nhưng không ngồi đó ăn, mà lại leo lên lưng con trâu, chễm trệ trên lưng người khác mà ăn say sưa, nó còn vứt vỏ chuối xuống ấy nữa. Con trâu lần thứ nhất vẫn để yên, lần thứ hai không quan tâm.Lần thứ ba con khỉ lưu manh lấy trái chuối đập thẳng vào đầu con trâu, tức quá con trâu đuổii theo con khỉ, nhưng con khỉ lưu manh đã leo lên cây rồi. Con trâu và con khỉ đấu khẩu với nhau và cảm thấy mệt, nên 2 con ngủ một giấc đến chiều, con khỉ lưu manh dậy trước và ăn tiếp chuối của nó. Lại tiếp tục vứt vào đầu con trâu, con trâu hét to, sao bạn cứ chọi chuối vào đầu mình hoài thế, con khỉ trả lời:
    _ Mình thấy bạn có vẻ ngồ ngộ nên chọc cho vui ấy mà, lần đầu tiên mình về quê đấy. Mà người đầu tiên mình gặp lại là bạn nữa chứ.
    Con trâu hỏi con khỉ:
    _Thế bạn muốn gì ở mình nào? Con khỉ trả lời:
    Mình chỉ muốn có bạn mà thôi ở trong rừng mình cô đơn lắm,, và mình đã chọn bạn đấy. Thế bạn đồng ý không?
    Con trâu trả lời lại rằng:
    _Đồng ý, nhưng bạn đừng có giở trò lưu manh của bạn ra nữa. Con khỉ lưu manh đồng ý.
    Từ đó con trâu và con khỉ làm bạn của nhau và từ đó con khỉ không còn tính lưu ấy nữa.
    Con khỉ đã từ bỏ khu rừng của mình và sống hẳn ở quê. Nó nghĩ sống ở quê nó có thể làm những điều nó thích, không phải chịu sự ép buộc của ai hết, nó thích sống một cuộc sống ở quê hơn ở rừng một nơi chỉ có sự bon chen tranh giành lẫn nhau. Con khỉ lưu manh không thích, nó thích sống một cuộc sống bình dị, dân dã,sống với những người bạn tốt bụng hơn là một lũ nịnh nọt trong khu rừng nơi nó sống.
    1 phút tuyệt vời, 1 đời tuyệt vọng

Lâu rồi mới viết nhật ký NT

4rum dạo này thay đổi nhiều quá... đôi khi chẳng còn tìm thấy cảm giác quen thuộc nữa... có cái gì đó xa lạ thì phải...

Số lượng bài viết cũng ít dần theo từng ngày... những động viên chia sẻ cũng chẳng thấy đâu... Uh, có lẽ vì cuộc sống của tất cả đều ổn nên mới không có ai than phiền gì... nên vui mới phải chứ, hì Dù gì cũng mong ngày càng có nhiều bài được post hơn... để được sẻ chia nhiều hơn..

P/s: Hôm nay nhận được tin buồn từ gia đình phanhieu. Hy vọng phanhieu đủ mạnh mẽ để vượt qua. Cùng cố gắng nhé
    Mấy hôm rồi không thấy ttb... vì sợ ttb bận nên nhok ko làm phiền... nhưng vẫn ko an tâm chút nào... hy vọng là ttb vẫn ổn, bận mấy thì cũng phải giữ sức nhé
    Hãy sống hết mình cho giây phút hiện tại.
    Hãy mang niềm vui đến cho những người xung quanh bạn.
    Hãy chia sẻ một chút may mắn của bạn cho những người khó khăn hơn.
    Hãy làm như vậy, bạn nhé!

Không vào đây 1 tuần rồi, mà mấy hôm trước diễn đàn bị sao í, không vào được.

Ps: sao hôm nay trống rỗng , không biết viết cái gì, thôi thì có cái này mọi người xem tạm nhé

ttb ổn mà Nhóc.... vẫn online đó thôi, chỉ có điều là du kích cảm tử ... Nhóc quan tâm đến sự tồn tại của ttb trên đời này thì Nhóc phải tính đăng ký làm su pơ mốt đi... , giống anh Men với Ku hê lô đó.. . nhưng mà khó àh nha... Song Khoa thì không có tiếng nói gì rồi... Ltvt thì ngày trước bị Nhóc từ chối tình cảm nên ôm hận, chắc không đồng ý để Nhóc lên su pơ mốt đâu . Anh tính thế này nhé. đợi anh đi học vi tính rùi về anh làm cái web "ĐỪNG TIN"... anh cho Nhóc làm su pờ át min luôn... anh hứa .!
    Tôi vẫn đi tìm một con đường sáng...!

Nhok có quan tâm đến Magic đâu Nếu không dùng chiêu này thì để cho Magic "du kích cảm tử" hoài à?

Nhưng Magic xuất hiện lại nói linh tinh rồi, thiệt là... haizz

Mà nhok ko làm super admin wed "ĐỪNG TIN" của Magic đâu... híc..
    Hãy sống hết mình cho giây phút hiện tại.
    Hãy mang niềm vui đến cho những người xung quanh bạn.
    Hãy chia sẻ một chút may mắn của bạn cho những người khó khăn hơn.
    Hãy làm như vậy, bạn nhé!

Đếm chiếc lá rơi ngoài hiên vắng
    Có biết đâu em đã quá muộn màng
    Một nửa thươg nhớ anh mang trao người
    Giờ mất nhau tim có nhói đau

Sẽ mãi mãi chỉ là cơn gío
    Gió khẽ lay tim anh khẽ bồi hồi
    Một nửa thương nhớ anh mang trao người
    Để mất nhau tim nghe nhói đau

Quay về đi quay về đi cho anh hết đợi chờ
    Bao lời yêu trong lòng anh vẫn chưa nói thành lời
    Vì sao ngày xưa khi ên nhau anh đâu có hiểu rằng