Page 2 of 2 FirstFirst 12
Results 11 to 18 of 18

Thread: Em bị ám ảnh vì sợ lây nhiễm hiv,mong anh chị cho em lời khuyên

đọc bài viết của bạn hay lo mà tôi cứ buồn cười, tôi nghĩ bạn không cần đi xét nghiệm HIV đâu mà nơi bạn cần đến đó là bác sĩ tâm lí thì hơn, bạn đang mắc chứng bệnh hoang tưởng quá nặng rồi, ở đây mọi người đã tâm sự và chia sẻ vơi bạn rất nhiều nhưng xem ra suy nghĩ về sự lây nhiễm cuar bạn vẫn không khác với lúc đầu là mấy, tôi nghĩ bạn nên thay đổi cách suy nghĩ của mình đi nếu không muốn bj xem là một người đang quá kì thị về căn bệnh này, còn nếu không thay đổi được thì hãy tự mình tìm hiểu về HIV đi nha bạn, đừng hỏi mọi người nhiều về vấn đề này nữa, vì như thế bạn đang vô tình làm tăng sự kì thì của mọi người về căn bệnh này đó. Chúc bạn sống khỏe

trước đây em đã từng băng bó vết thương cho một người, lúc đó trên ngón tay cái của em cũng có một vết thương nhỏ, khoảng 1-2mm, vết thương từ 25h trước, em cũng không biết chính xác mình có dính máu người đó không, vì khi băng urgo thì em cầm urgo bằng ngón cái, người đó cũng đã dùng giấy ăn lau sạch máu trước khi em băng cho, nhưng hình như sau đó em thấy có vệt máu khô chỗ vết thương của mình. Em bị ám ảnh chuyện này rất lâu, em cứ cảm giác như mình đang bị bệnh j đó. Em muốn được tư vấn liệu trong trường hợp này em có thể bị lây nhiễm không?

Quá hoang tuởng Tui nè là 1 ngưòi nhiễm HIV đó, tôi tiếp xúc với bao nhiều ngưòi nhiễm rùi. Họ không ác như bạn nghĩ đâu vì chúng tôi đả và dang sống cùng nỗi đau đó, chúng tôi không mong 1 ai lại phải sống trong cảm giác này đâu. Đừng xem Fim giả tuởng nhiều nha bạn.
    Y!M:giap_pham1980
    0973.247.817

nick haylo đúng với bạn quá đấy.
    bạn bị hoang tưởng, hãy đến bác sĩ để bác sĩ giúp bạn.
    bạn bị hoang tưởng nên có cái nhìn ko thiện cảm với mọi người (lúc nào cũng nghĩ người đối diện bị H và tìm cách lây cho mình), điều đó sẽ gây rất nhiều rắc rối cho bạn đấy.

Cảm ơn mọi người đã chia sẻ,do trước đây em đã từng bị stress về vấn đề này nên nó cứ ám ảnh em hoài,không chỉ riêng trường hợp em nêu mà còn trong 1 số trường hợp khác nữa,em không hề muốn như vậy nhưng đó là trong vô thức,cái cảm giác nó cứ lảng vảng.Trường hợp em nêu là do em hoang tưởng ra đúng không ạ,vì do có vết sưng đỏ trên vai nên em cứ nghĩ có khi nào ông ta cầm kim hay cái gì đó mà mình không biết làm trầy mình không,mặc dù em và ông ta tiếp xúc rất nhanh và vết sưng cũng chả có gì,cũng không chảy máu,chỉ bị tróc chút da non bên ngoài thôi.Em cũng không nghĩ ông ta làm vì không cảm thấy đau nhói gì nhưng cảm giác cứ sợ như vậy,nếu đó là cây kim quẹt vào thì có bị gì không anh chị(em có mặc áo thun ngoài),cảm ơn anh chị đã cho lời khuyên.

chào bạn
    Mình đọc bài của bạn ngay từ những lần Post đầu tiên. Càng ngày mình càng thấy bạn có vấn đề trầm trọng, đúng như thongoc nói, bạn chính là một trong những nhân tố làm cho cộng đồng kì thị hơn với những người có H

Bạn không những bị hoang tưởng nặng mà còn có vấn đề về nhận thức đấy. Bạn bảo bạn đọc bao nhiêu tài liệu, lại thêm rất nhiều lời khuyên từ mọi người mà mình chẳng thấy bạn hiểu ra vấn đề tí nào cả, thế bạn đọc và nhờ mọi người tư vấn làm gì thế? Sorry haylo, mình biết là bạn cũng căng thẳng, nhưng mình thực sự thấy khi tất cả mọi người càng cố gắng giải thích thì bạn càng tỏ ra không hiểu.

4rum này là nơi mọi người chia sẻ và giúp đỡ lẫn nhau, mình nghĩ tất cả anh em đã cố gắng hết sức giúp bạn hiểu. Nhưng nếu bạn cứ như thế này chỉ càng làm cho những ng trong cuộc buồn hơn, nếu cả xã hội ai cũng như bạn thì còn gì là cộng đồng nữa? Tốt nhất bạn nên đi chữa bệnh tâm lý đi, mình nghĩ bệnh nặng đấy, vì sau bao nhiêu commet mà bạn vẫn nói thế này thì..chịu bạn thật!

Và 1 cái hơi ngoài lề 1 tí, mình không biết bạn là boy hay girl, nhưng...thanh niên mà sợ chết như bạn, thì..mình thành thật xin lỗi.. chẳng làm gì cho đời được đâu!

Sorry nếu mình quá lời

Chào thân ái và quyết thắng!
    Hạnh phúc là sự bình yên trong tâm hồn!

Hoang tưởng thì không nhận thức được thực hư, cứ khăng khăng theo ý mình, còn bạn vẫn biết mình vô lý mà không gạt đi được vậy là chứng bệnh ám ảnh. Bệnh hoang tưởng và ám ảnh có nguyên nhân tại não, phải điều trị bằng thuốc mới cải thiện đó bạn!

Tốt nhất, để được can thiệp sớm, bạn hãy đến khám tại một cơ sở chuyên khoa tâm thần. Bạn có thể liên lạc với mình: BS Hồng Thu, khoa Lâm sàng, tầng 2, Bệnh viện Tâm thần ban ngày Mai Hương, số 4 phố Hồng Mai, Q. HBT, HN.
    Hãy từ bỏ ma túy để tìm lại giá trị đích thực của mình.

Cách đây 6 tháng, em đã băng bó vết thương cho một người là lơ xe, lúc đó trên ngón cái của em cũng có một vết thương nhỏ khoảng 1-2mm, từ 25h trượ́c Em chỉ băng urgo cho người lơ xe đó. Em cũng không biết chính xác có dính máu của người đó không, vì ngón cái em đã cầm băng urgo, và trước khi em băng, người đó đã lấy giấy ăn lau sạch máu. Nhưng sau đó, hình như em thấy có vết máu hơi khô ở chỗ vết thương của mình, em cũng không biết chính xác có phải em dính máu của người đó ko. Em nghĩ lơ xe thì thường sống không lành mạnh lắm, nên em lo lắng liệu em có bị lây nhiễm bệnh gì khổng

Page 2 of 2 FirstFirst 12