Page 2 of 3 FirstFirst 123 LastLast
Results 11 to 20 of 21

Thread: Tôi muốn chết!Các bạn cứu tôi với!

Bạn tham gia cái này nhé Nick chat của các thành viên, bạn sẽ được giúp đỡ hoặc muốn tâm sự với ai thì tùy bạn, kệ người ta nói gì mà hãy sống nhé
    Sẽ chẳng có vinh quang nào cho kẻ chỉ sống bằng vinh quang của ngày hôm qua.

Quote Originally Posted by Dungx View Post
    Em chỉ muốn hỏi mọi người 1 điều rằng em làm gì để cho nó qua cái giai đoạn mà ai cũng coi mình như cứtKể cả người nhà.Cái tâm trạng lúc nào cũng không dám ngẩng mặt lên với đời. Ai thấy mình cũng không muốn dừng lại hỏi thăm,cùng lắm họ gật đầu chào 1 cái rồi đi.Bao lâu nay em không dùng ma túy chỉ dùng đúng Subutex,nếu như ai không biết quá khứ,họ nhìn em như 1 người bình thường,chỉ cho đến khi họ nghe nói em đã từng nghiện,họ trốn chạy em,em dám khẳng định là em chưa từng vay tiền,ăn cắp,ăn trộm của họ,(trước có múc đồ ở nhà đem bán thôi).Cái cảm giác thành thằng tội phạm trốn truy nã,lúc nào cũng cúi mặt xuống,không dám ngẩng lên thanh minh,thanh nga gì cả.Các anh các chị vượt qua cái lúc đó như thế nào ạ? Em toàn trốn chạy ngay cả trên mạng cũng ko dám nói cả tên mình cho thiên hạ biết.Em hỏi thật sống như thế này có khác gì chết,Chết ít ra cũng vài người đến cho nén nhang,chứ sống mà để ai cũng khinh thì sống làm gì ạ? sống mà bị gọi là thằng nghiện rất là khó sống.Nhiều lúc muốn thù đời toàn nghĩ quẩn...Em chỉ muốn các anh làm sao vượt qua được thôi ạ.Như thế nên em nói là các anh cứu em đấy ạ!Em cảm ơn nhiều ạ
    đúng như nghien20nam nói đó dungx à khi nghiện thì kg nói làm gì còn khi cai rồi thì cứ sống đúng với mình thôi đừng bị quan mặc cảm quá chính bản thân mình còn kg tự tin coi trọng mình thì người khác sao nghĩ tốt về mình được còn xã hội thì cũng vô vàn kiểu người ...kệ thôi
    Thêm một đêm trăng tròn,
    Lại thấy mình đang khuyết.

@DungX: Mình tâm sự 1 chút vs bạn về tiểu sử nghiện của mình :
    -Bắt đầu biết hút thuốc phiện Đen năm 1991
    -Năm 1993 Nghiện =>năm 1997 bỏ 1 phát ko dính dáng tới đầu năm 2008 chơi lại bập bõm cai rồi lại chơi rồi lại cai đên cuối 2009 bỏ tới ngày hôm nay ko chơi lại dù chỉ 1 lần,mình đang đi làm và sống bình thường như mọi người thôi
    Vậy mình cũng đủ thăng trầm để góp ý vs bạn 1 chút :

Hiện tại bạn đang trong 1 giai đoạn khủng hoảng,bế tắc về tinh thần ,bạn nên trấn tĩnh lại để xem cái được và mất của bạn:

1-Bạn đang có những gì :
    -Bạn đang có 1 môi trường sống và làm việc ly' tưởng mà nhiều người ở VN đang mơ ước .
    -Bên cạnh bạn vẫn đang có những người thân yêu, đó là Bố Mẹ bạn ,anh em bạn bè của bạn ...bạn vẫn ko hoàn toàn cô độc,bạn ko bị mất tất cả như 1 số ae nghiện khác...

2-Bạn đang mất những gì:
    -Bạn đang bị mất dần đi sức khoẻ vì dùng cái thuốc quỷ quái gì kia lâu ngày, từ sk yếu dẫn đến tinh thần suy sụp, bế tắc như bây giờ !
    -Bạn mất đi lòng tin và sự tôn trọng của những người thân hoặc kể cả là những người xung quanh bạn
    -Bạn đang mất dần đi y' chí và nghị lực sống ,đang sống trong 1 môi trường khá thuận lợi nhưng bạn ko thể tự mình tìm ra hướng đi đúng cho tương lai của chính bạn ...

Vậy bạn nên tự tin hơn ,cứng rắn hơn mà sống ,phát huy tối đa những gì tốt đẹp bạn đang có và bằng ý chí và nghị lực sống của chính bạn bạn phải tự mình lấy lại những gì đã mất =mọi giá ,tức là bạn phải hành động,phải chiến đấu chứ ko thể cứ ngồi than thân trách phận được .
    Nếu cần bạn có thể liên lạc vs minh qua Email: hoang_duong0593@yahoo.com
    mình sẽ tâm sự nhiều hơn !
    Chúc bạn 1 năm mới vui và nhiều hạnh phúc !

Quote Originally Posted by Dungx View Post
    Em chỉ muốn hỏi mọi người 1 điều rằng em làm gì để cho nó qua cái giai đoạn mà ai cũng coi mình như cứtKể cả người nhà.Cái tâm trạng lúc nào cũng không dám ngẩng mặt lên với đời. Ai thấy mình cũng không muốn dừng lại hỏi thăm,cùng lắm họ gật đầu chào 1 cái rồi đi.Bao lâu nay em không dùng ma túy chỉ dùng đúng Subutex,nếu như ai không biết quá khứ,họ nhìn em như 1 người bình thường,chỉ cho đến khi họ nghe nói em đã từng nghiện,họ trốn chạy em,em dám khẳng định là em chưa từng vay tiền,ăn cắp,ăn trộm của họ,(trước có múc đồ ở nhà đem bán thôi).Cái cảm giác thành thằng tội phạm trốn truy nã,lúc nào cũng cúi mặt xuống,không dám ngẩng lên thanh minh,thanh nga gì cả.Các anh các chị vượt qua cái lúc đó như thế nào ạ? Em toàn trốn chạy ngay cả trên mạng cũng ko dám nói cả tên mình cho thiên hạ biết.Em hỏi thật sống như thế này có khác gì chết,Chết ít ra cũng vài người đến cho nén nhang,chứ sống mà để ai cũng khinh thì sống làm gì ạ? sống mà bị gọi là thằng nghiện rất là khó sống.Nhiều lúc muốn thù đời toàn nghĩ quẩn...Em chỉ muốn các anh làm sao vượt qua được thôi ạ.Như thế nên em nói là các anh cứu em đấy ạ!Em cảm ơn nhiều ạ
    Bạn đang hoang mang chán nản mọi thứ đúng không? bạn nghĩ không có ai bên cạnh để quan tâm hỏi han bạn phải không? Tôi củng từng có suy nghĩ như bạn, tôi đả sai lầm khi lại lao vào vũng bùn tội lỗi. Tôi bị bắt và 9 Năm tù dành cho tội Mua Bán Ma Tuý, " Tiên Trách Kỷ, Hậu Trách Nhân " Bạn ngẫm lại đi bạn đả làm sai gi? tại sao mọi ngưòi lại né tránh bạn? Đúng kết từ những sai lầm của mình mình khuyên bạn hãy bình thuờng dù họ đối xử với mình ra sao? mình vẩn phải sốnbg tốt đó chỉ là họ muốn thử mình thôi bạn à. Xem thật sự bạn có làm lại đời không. Mọi ngưòi luôn quan tâm lo lắng đến bạn nhưng họ không bao giờ nói ra.
    Hy vong bạn sẻ suy nghĩ kỹ và đứng sai lầm như tôi!
    Thank!
    Y!M:giap_pham1980
    0973.247.817

Nhok đọc bài của Dungx ngay từ ngày đầu tiên bạn post bài... nhưng thật sự thì ko biết phải nói như thế nào. Tựa đề của topic là "tôi muốn chết! các bạn cứu tôi với!" Điều đó có nghĩa là bạn còn muốn sống... một khát vọng sống rất lớn... thế nhưng trong bạn đang mất niềm tin và mất cả phương hướng cho cuộc sống.

Và giờ đây... ko biết bạn có nhận ra được điều gì ko, khi có rất nhiều comment cho topic của bạn, rất nhiều lời động viên chia sẻ đã đến với bạn? Mọi người vẫn luôn bên bạn, từ những người có cùng hoàn cảnh với bạn, rồi những người còn khó khăn hơn bạn và cả những người đơn giản là đồng cảm với bạn... Như thế này vẫn chưa đủ à? vẫn chưa thể làm bạn cảm thấy mình còn bạn bè.. còn những người thân yêu bên cạnh à?

Hãy nhìn vào mặt tích cực của vấn đề... để thấy rằng cuộc sống của mình vẫn còn rất đáng quý... Còn sống được ngày nào phải sống cho thật vui vẻ, thật có ý nghĩa. Còn những người xung quanh thì mặc kệ, họ ko tạo nên được cuộc sống của mình.. thế thì tại sao mình lại phải bận tâm đến suy nghĩ của họ?

Những lời chia sẻ mọi người đã nói hết cùng bạn. Hy vọng lần sau gặp bạn sẽ khá hơn... Cố gắng lên nhé
    Hãy sống hết mình cho giây phút hiện tại.
    Hãy mang niềm vui đến cho những người xung quanh bạn.
    Hãy chia sẻ một chút may mắn của bạn cho những người khó khăn hơn.
    Hãy làm như vậy, bạn nhé!

mới thế mà đã muốn chết thì chết quách đi cho rồi. Tôi đang trong giai đoạn cai lần thứ 8, mới cắt cơn và đang còn uống thuốc chống tái quá mệt mỏi đây. Công danh, sự nghiệp tan thành mây khói. uổng phí 02 bằng ĐH. Nợ nần chồng chất trên cả hai vai. Người ta bảo đánh đĩ 9 phương để một phương lấy chồng nhưnh tôi cũng chả còn phương nào. May mắn là còn một ngôi nhà và thêm một số sự cảm thông chia sẻ của những ngươi thân để rúc vào. Nhưng tôi chưa muốn chết vì còn phải trả thù cuộc đời này để cho thiên hạ biết răng tôi ko phải là đồ bỏ đi, vì thế mà hãy đứng lên đi bạn ơi. Chứ chết đầu thai lại lâu lắm.

Dungx đâu rồi?
    Những lời khuyên trên đây của mọi người mà không lay chuyển nổi em thì hãy cho chị biết xem chị có thể giúp gì cho em không nhé (0916 316 028). Chị chưa loại trừ một trạng thái trầm cảm sau cai cần can thiệp bằng thuốc chống trầm cảm!
    Cầu chúc may mắn và hạnh phúc cho em!
    Hãy từ bỏ ma túy để tìm lại giá trị đích thực của mình.

Quẳng gánh lo đi mà vui sống - câu slogan cực hay mà mình nhớ mãi . Cuộc đời còn nhiều thứ đẹp lắm , còn nhiều cáo để khám phá . Sao bạn lại phải mặc cảm thế nhỉ , nghiện chẳng qua cũng chỉ là một loại bệnh , bệnh xã hội chứ ko phải là tệ nạn đâu . Rất nhiều người còn cần đến mình , chẳng qua là mình ko nghĩ thới thôi . Mà nhìn lại mình còn nhân cách hơn khối cái loại mà không đáng đc gọi là người ... ví dụ như cái thằng bố hờ đang tâm hành hạ bé gái 4 tuổi http://docbao.vn/News.aspx?catid=29&id=45095 ... hãy dẹp quá khứ sang một bên mà vui sống bạn à . Ko cần cứ phải lo rằng người ta có tôn trọng mình hay ko ? Ng ta có khinh , có xa lánh mình hay ko ?... Chỉ cần mình biết tôn trọng bản thân là được . Khó lắm đấy bạn à , làm đc như vậy thì bạn sẽ biết tôn trọng mọi người và ngược lại . Hãy tin mình đi .

Chậc! Chết đi rồi coa giải quyết được tất cả không bạn. Bây giờ người cứu được bạn chỉ là chính bản thân bạn mà thôi, dù người xung quanh có làm gì thì người quyết định tương lai của bạn chẳng ai khác ngoài bản thân. Anh "20nam" cũng đã nói rồi đấy thôi, dù sao bạn vẫn còn nhận ra được và hướng tới những điều tốt đẹp. Thời gian đã qua bạn đã phải chịu những gì hẳn bạn đã thấm thía được rùi, thui hãy bước từng bước làm lại, để những ngày tháng về sau này sẽ không còn ai có thể khinh thường mình được nữa. Chẳng có cách nào khiến mọi người thay đổi những suy nghĩ của bạn ngoài những việc bạn làm để chứng minh cho họ thấy!
    Cầm chặt tay nhé này người dấu yêu . . .

chắc chắn là bạn bị trầm cảm rồi.
    chết có gì đáng sợ, tôi đã từng muốn chết cả trăm lần rồi. sống như người bình thường, sống có ý nghĩa mới thật sự khó. tôi đã từng nghĩ đến rất nhiều kiểu chết và tìm một lý do để ra đi, lần nào cai song tôi cũng bị trầm cảm và tôi đã làm thế này: cố gắng sống đến ngày mai xem có gì mới mẻ không? và tôi lại qua được 1 ngày... cho đến bây giờ.

Page 2 of 3 FirstFirst 123 LastLast