Results 1 to 6 of 6

Thread: Cho em Hoi ti.....

Cho em Hoi ti.....

em và bạn gái quan hệ 1 lần không dùng bcs.khả năng nhiễm HIV của e có cao ko?mấy anh chị giúp em với

cái đấy còn tuỳ thuộc vào bạn gái hoặc anh có HIV hok nếu hok có thỳ sao phải xoắn hả anh

Theo mình biết thì nếu như bạn gái bạn bị thì bạn có thể bị. Tuy nhiên để biết chính xác, sau 3 tháng bạn đi test, 3 tháng tiếp lại đi 1 lần nữa, nếu cả 2 lần âm tính coi như ok.

Bạn cũng có thể đi đến các trung tâm để xin tư vấn và hỗ trợ sử dụng thuốc ngay lập tức sau khi có nghi vấn bị bệnh, tuy nhiên việc này phải làm nhanh

Và mình nghĩ, nếu đã là bạn gái, bạn cần có niềm tin chứ? Sao lại nghi ngờ mà sợ hãi như vậy?

Chúc bạn may mắn!
    Hạnh phúc là sự bình yên trong tâm hồn!

Em thấy cái này là bệnh hoang tưởng thỳ có ý .....chứ bạn gái thỳ làm j bị HIV :-j

Quote Originally Posted by peut_quynhanh View Post
    Em thấy cái này là bệnh hoang tưởng thỳ có ý .....chứ bạn gái thỳ làm j bị HIV :-j
    Tỉ lệ lây nhiễm HIV qua đuờng QHTD là 1%, bạn gái hay là bạn gì đi nữa đều có thể bị nhiễm HIV, không phải bạn gái là không nhiễm đâu nha em , truờng hợp của bạn theo mình nếu như bạn sợ bạn gái mình nhiễm thì ban có thể đi Test,là bạn gái của bạn thì bạn biết bạn gái mình là ngưòi thế nào? có chơi bời hay không? đó củng là yếu tố để bạn khỏi Test và an tâm!
    Thank!

Quote Originally Posted by congtu_dangyeu259 View Post
    Tỉ lệ lây nhiễm HIV qua đuờng QHTD là 30%, bạn gái hay là bạn gì đi nữa đều có thể bị nhiễm HIV, không phải bạn gái là không nhiễm đâu nha em ,.....
    Thank!
    Tỷ lệ nhiễm HIV qua 1 lần quan hệ tình dục nếu bạn gái của bạn bị nhiễm HIV là ... dưới 1% qua quan hệ tình dục bình thường truyền thống. Tuy nhiên nếu bạn hay bạn gái của bạn bị nhiễm các bệnh lây truyền qua đường tình dục khác hay sử dụng sex toy trong quan hệ tình dục thì tỷ lệ đó sẽ cao hơn.

Đừng quá lo lắng nhưng phải cẩn thận cho các lần quan hệ sau. Ai cũng có thể nhiễm HIV cả các bạn à