Results 1 to 3 of 3

Thread: 10 câu nói hay trong tình yêu & cuộc sống

Smile 10 câu nói hay trong tình yêu & cuộc sống

Trong cuộc sống, trong tình yêu, không phải lúc nào bạn cũng sáng suốt. Hãy tham khảo những lời khuyên sau đây để cuộc sống có ý nghĩa nhất

1. Đừng bao giờ miễn cưỡng việc bộc lộ tình cảm khi bạn đang vui, hãy để nó thể hiện một cách tự nhiên. Còn khi bạn đang ở trong một tâm trạng xấu, hãy đối mặt với nó.
    2. Đừng bao giờ sợ cố gắng làm cho mọi thứ tốt hơn, bạn sẽ ngạc nhiên với kết quả mà bạn đạt được.
    3. Đừng để cân nặng của cả thế giới đè lên đôi vai nhỏ bé của bạn.
    4. Đừng cảm thấy sợ tương lai, hãy cố gắng đối mặt với mọi thứ trước mắt.
    5. Đừng bao giờ cảm thấy tôi lỗi với quá khứ, hãy rút kinh nghiệm từ những lỗi lầm đó.
    6. Đừng nghĩ rằng bạn cô đơn, bởi luôn có ai đó đang đưa tay cho bạn nắm.
    7. Đừng bao giờ để cơ hội vuột qua khỏi tầm tay, có thể chẳng còn cơ hội nào tốt hơn đến với bạn.
    8. Đừng bao giờ chần chừ thực hiện những sở thích của bạn.
    9. Đừng bao giờ sợ việc cho đi khi bạn vẫn còn thứ để cho.
    10.Đừng quên rằng bạn có thể biến mọi ước mơ thành sự thật. Điều đó không khó như bạn tưởng đâu.
    Bạn sẽ làm đượctất cả nếu như bạn cố gắng. Vì vậy, đừng bao giờ ngừng yêu thương, ngừng tin tưởng, và đừng bao giờ ngừng mơ ước
    .
    Nguồn: Diendan.Eva.Vn
    .
    Nếu điều bạn muốn làm là đúng, và bạn tin vào nó, bạn hãy thẳng tiến và thực hiện ngay đi! Hãy thực hiện cho bằng được giấc mơ của bạn, và đừng bận tâm đến những gì “họ” nói nếu bạn vấp phải sự thất bại tạm thời, vì có lẽ “họ” không biết rằng mỗi một thất bại đều mang theo nó hạt mầm của thành công tương đương .
    NAPOLEON HILL

Chị rất thích bài này pé ạ, có lẽ nó đúng vs chị trong 1 hoàn cảnh nào đó!
    Mà..chữ ký của em to gớm thật hic, đọc xong..hoa cả mắt
    Hạnh phúc là sự bình yên trong tâm hồn!

Quote Originally Posted by Lara Le View Post
    Chị rất thích bài này pé ạ, có lẽ nó đúng vs chị trong 1 hoàn cảnh nào đó!
    Mà..chữ ký của em to gớm thật hic, đọc xong..hoa cả mắt
    hì chị thik j` nữa nói em tìm choa na hi mà e sửa lại chữ kí rùi hì
    Nếu điều bạn muốn làm là đúng, và bạn tin vào nó, bạn hãy thẳng tiến và thực hiện ngay đi! Hãy thực hiện cho bằng được giấc mơ của bạn, và đừng bận tâm đến những gì “họ” nói nếu bạn vấp phải sự thất bại tạm thời, vì có lẽ “họ” không biết rằng mỗi một thất bại đều mang theo nó hạt mầm của thành công tương đương .
    NAPOLEON HILL