Page 2 of 6 FirstFirst 1234 ... LastLast
Results 11 to 20 of 56

Thread: ngày ấy và bây giờ.!

Ly à, Lara chưa nói chuyện vs Ly lần nào, và cũng ko hiểu chuyện j đã xảy ra vs Ly, nhưng chắc nó rất khủng khiếp, nên Ly giận. Lara hiểu 1 phần Ly ạ. Mình cũng có lúc như Ly, nhưng người đó là cha mình. Chỉ là...giờ cha mình mất rồi..

Mình ko biết nói j giúp Ly hết buồn lúc này, mình chia sẻ vs Ly cảm xúc của mình thôi Ly ạ: Khi mình nhìn cha mình những khoảnh khắc cuối cùng trong cuộc đời ông, mình cảm thấy mọi nỗi hận đều tan biến hết, có cái gì đó xót xa vô hạn, nuối tiếc mà ko làm sao đc. Đến tận bây giờ, mình vẫn nhớ cha lắm, và ước j trở lại ngày xưa, dù cũng có lúc, ông làm mình buồn nhiều. Cuộc đời ngắn lắm, tha thứ cũng là 1 cách để cs tốt hơn Ly ạ, cố lên bạn nhé!
    Hạnh phúc là sự bình yên trong tâm hồn!

@admin: nó đó. Đc k anh.?
    @lala: những nỗi hận thù sẽ tan biến, Ly biết. Mỗi người có cách làm nó tan biến khác nhau. Ly ko hận, ko thù, ko ghét, bà ấy k phải là mối quan tâm của Ly. Bà ấy cũng chẳng làm cho cs của Ly tốt đẹp hơn hay tồi tệ hơn đc, có điều : Lúc nhỏ - bây giờ - và sau này Ly chẳng thể nào chấp nhận bà ấy là mẹ. Thôi bỏ đi. Ly chẳng muốn mang gd mình ra bêu rếu chút nào, nhục nhã lắm..

today!
    mìh bị nhốt ở nhà đc 3 ngày rồi. K net, ko dt. Mìh sắp điên rồi đây nè. Biết là ba muốn tốt cho mình nhưng mìh có cảm giác ko đc tôn trọng lắm. Mìh có nên phản động ko ta??
    Thèm ăn bún đỏ quá mà chẳng đc ra đường.. mìh hận hận hận >"<

Cố lên Ly à, mọi chuyện sẽ qua, ráng chịu thêm chút nữa thôi, mọi người muốn tốt cho Ly mà.
    Mún ăn bún thì hỏi xin ba mua cho, gì chứ bún hok khó đâu
    Cố gắng lên nhé!

Hạnh phúc là sự bình yên trong tâm hồn!

today.!!
    01:38am
    Mất ngủ.! Cái cuộc sống này có nhiều thứ BẮT mìh phải suy nghỉ đến rã rời. Giá như có ai đó bên mìh nhỉ. Có ai đó nghe mìh nói, chỉ nghe mìh nói thôi thì hay biết mấy. Mìh bị mắc bệnh cô đơn quá lâu rồi thì phải..
    20t chẳng phải con nít nữa, nhưg mìh biết mìh chưa đủ lớn để mọi người có để đặt niềm tin hoàn toàn vào mìh. À ko, nếu vì mìh ít tuổi thì ko phải, mà là vì mìh đã - từng - bị - vấp - ngã. Ba nói "chưa đến lúc đâu con " mìh hiểu, và mìh buồn. Trưa nay mìh nghe vài người nói về mìh, nói những điều k tốt, thật ra thì mìh cũng k tốt nên mìh k quan tâm. Thế nhưng mọi người cố ý nói lớn cho mìh nghe thấy. Mìh bất mãn vô cùng tận, mìh muốn nhào tới đập banh cái mặt những người ấy, muốn chữi luôn mồm và xỉ vã luôn tay. Và mìh chọn cách im lặng.... Ông bà nói "1 điều nhịn chín điều lành" chẳng sai chổ nào.

Đôi khi mìh muốn hoàn - thành - cuộc - sống thật nhanh, để ba khỏi phải suy nghỉ về mìh, để mìh k bất mãn với nhiều thứ xung quanh. Mọi người nói "nó chỉ đc voi đòi tiên" thật là đúng quá đó chứ.
    Có nhiều ng mong muốn cuộc sống giống mìh lắm, bởi vì mìh thấy ánh mắt gang tị mà họ nhìn mìh. Thế nhưng mấy ai biết trong trái ổi nó có gì.? Nhỉ.!

Mìh buồn, sự thật là mìh đang buồn lắm, mìh muốn có tiền đi về Bến Tre thăm e bé tội nghiệp. Mìh muốn có tiền để thực hiện nhiều thứ. Nhưng mìh chẳng có xu nào. Mìh thiệt là nghèo đến đáng thương, zậy mà có nhìu người nghĩ mìh gi GIÀU lắm đó, mấy người đó cũng thiệt đáng buồn cười. Mìh muốn có ai đó bên cạnh mìh. Muốn ôm 1 ai đó, mìh cô đơn đến tội nghiệp.

04:25am
    vẫn chưa ngủ đc.. facebook bị điên, mìh cũng sắp điên.!!

05:45am
    vẫn thức và nhớ 1 người..
    @anh: Đến tận lúc a rời xa e, thì e vẫn chỉ có mình a...

06:35am
    chưa ngủ
    Mìh đi tắm đây. Hôm nay có rockstorm nhưng mìh k đi xem đâu, xem rock 1 mìh thì nhạt nhẻo.

Mìh sẽ thôi lãm nhãm như thế này đến bao giờ nhỉ.???

phanhieu
    Guest
    Ly.. anh chưa nói chuyện với em bao giờ...

Nhưng anh hiểu những chuyện em phải trải qua... 20t... còn quá non nớt trong cuộc đời..

Nhưng em đã có một tình yêu để em phải nhớ đến...

Đó là nìem hạnh phúc.. dù bây giờ nó không còn nữa thì em hãy nhớ rằng... em đã có những giây phút tuyệt vời.. .đúng không??

Anh tin rằng... em đủ nghị lực để vượt qua tất cả.. như em đã từng vượt qua!!

Hãy nhớ rằng.. trong cuộc đời này... còn nhiều mảnh đời bất hạnh hơn chúng ta nhưng họ vẫn sống và cống hiến cho đời.. để mỗi người khi nhắc đến họ.. đều phải suy nghĩ và kính trọng...

Anh hy vọng mọi điều tốt đẹp sẽ nhanh chóng đến với em... bởi vì em có một tâm hồn và sự suy nghĩ rất đẹp...

Thân

@PhanHieu: hy vọng e đc gặp anh vào 1 ngày nắng ấm, lòng nhẹ.
    today.!
    02:15am
    mình chưa ngủ đc xíu nào, ngày hôm qua mình đuối khinh khủng, sau khi tám với a.K và tình yêu nhỏ đến gần 7am mình mới nhớ là thứ 7, mìh có sô học 3-5-7 ở trung tâm. K nhờ tình yêu nhỏ nhắc chắc mình cũng quên mất. Ôi mình thật là hư
    học xong đến 10:30am rồi, mìh te te lên PNC mua đc 10 cuốn đôremon nhé. Cứ tưởng vẫn giá 10k/cuốn ai dè nó lên tới 13k . Rồi mìh cũng chẳng thèm về nhà, mình lót tót lên book cafe đọc mấy cuốn truyện mới mua đó. Mìh phục mìh ghê luôn á nha, đọc chưa tới 1 tiếng hết 10cuốn drm đó. Mìh giỏi quá trời :-j. Bữa nay BCF đẹp lắm đó, nguyên màu xanh lè luôn, mình uống 1 ly nước cũng xanh lè . Đọc xong truyện mình về nhà onl đó, nói đc mấy câu thì c.B gọi điện nhờ đi học dùm, vì nghe nói có kiểm tra gì đó. zậy là mìh lại lót tót thay đồ đi học dùm c.B. Kể cho mọi người nghe cái vụ kiểm tra nhé:
    Mìh chẳng biết Thuế giá trị gia tăng, tài khoản người tiêu dùng, nợ phải trả, rồi thì, 331, 133, 652 chẳng biết gì hết đó. Zậy mà mìh làm bài kiểm tra ngon ơ luôn nha. Mình chép lia lịa zậy đó, chép xong mình nộp bài đầu tiên luôn. Ai cũng nhìn mìh ngưỡng mộ quá trời. MÌnh thì cưới hí hửng, biết sao hông ? Vì c.B nói cứ chép đại đi môn này chị đc thi lại.Miễn sao có tên trong bài thi là đc rồi. Zậy là mình ghi tùm lum zô đó, cái ông thầy mà đọc bài mìh làm thì xin thề là thầy ấy họa có thánh mới hiểu mình viết gì thôi đó
    Cái khoảng học dùm này cũng mất nhiều time của mìh lắm nha, lúc ra khỏi lớp thì 7pm rồi. Mìh tạt ngang qua rạp chiếu fim luôn, mìh le te mua vé, mua nước và hạt dưa. Le te lê tìm chổ ngồi rồi đặt đít xuống. À, quên nói với mấy bạn là mìh xem fim "Khi yêu đừng quay đầu lại" fim ấy là fim MA đó nha, mìh đi xem fim MA 1 mìh thôi. Thấy mìh gan hông ?
    Mìh nói thiệt là cái bộ fim MA đó đáng sợ lắm đó, đáng sợ đến nỗi mìh xem mà mìh ngủ lúc nào k biết luôn, kết thúc fim thì vô cùng lãng ... xẹt nhưng mình cũng hiểu chút ít (nhờ mìh đọc trên tờ rơi đó, có mấy người xem xong mặt cứ đơ như trái bơ vì ko hiểu gì á )
    Xem fim xong gần 9pm, Mìh về nhà cô rồi onl đến h này nè.
    Nói chung là ngày hôm nay mình tự tạo niềm vui cho mìh thôi. Chẳng có ai bên mình cả. À mà hôm nay là thứ 7 đó nha. Giờ thì qua chủ nhật rồi. Chủ nhật mìh cũng k biết làm gì nữa.
    Hôm nay mìh đã giải quyết đc 1 vài vấn đề với 1 người rồi. Ba thì về bmt mà chẳng thèm nói mình câu nào. 2 cha con vẫn còn đang lẫy nhau đó.
    Giờ chắc mình off thôi. Mìh k biết có ngủ đc ko nhưng cứ nằm xuống đã, mìh mỏi lưng rồi.!

Chúc cả nhà 1 ngày mới ấp áp nhé.

(mình thấy giống nhật ký nhưng mìh thích post ở mục này, vì mìh muốn nhờ gió mang đi hết những buồn bực trong lòng mình. Xin các Admin đừng chuyển bài này đi nhé. Cảm ơn rất rất nhiều)

@Tui: Phải chấp nhận dù mình ko thích, rồi sẽ vược qua đc thôi đúng ko tui.? Yêu tui nhiều lắm :X

p/s: mìh xài từ "đó" nhiều ghê ta.? K biết mình có bị gì ko ĐÓ

Em cẩn thận bị lesbian ĐÓ hahaha em ơi tự tạo niềm vui cho mình là tốt đấy, nhưng mà đừng có tự tạo cho mình là lesbian nhé, hỏng àk nha
    Tôi đi tìm trong tôi 1 hình bóng đã mãi xa rồi ...!

hị hị em mới ngủ dậy tối wa thức đến 3h40' đọc hết bộ truyện nun đấy chị ly cũng giống em đọc truyện ác phết
    Nếu điều bạn muốn làm là đúng, và bạn tin vào nó, bạn hãy thẳng tiến và thực hiện ngay đi! Hãy thực hiện cho bằng được giấc mơ của bạn, và đừng bận tâm đến những gì “họ” nói nếu bạn vấp phải sự thất bại tạm thời, vì có lẽ “họ” không biết rằng mỗi một thất bại đều mang theo nó hạt mầm của thành công tương đương .
    NAPOLEON HILL

Quote Originally Posted by lyns View Post
    today.!
    02:15am
    mình chưa ngủ đc xíu nào, ngày hôm qua mình đuối khinh khủng, sau khi tám với a.K và tình yêu nhỏ đến gần 7am mình mới nhớ là thứ 7, mìh có sô học 3-5-7 ở trung tâm. K nhờ tình yêu nhỏ nhắc chắc mình cũng quên mất. Ôi mình thật là hư
    học xong đến 10:30am rồi, mìh te te lên PNC mua đc 10 cuốn đôremon nhé. Cứ tưởng vẫn giá 10k/cuốn ai dè nó lên tới 13k . Rồi mìh cũng chẳng thèm về nhà, mình lót tót lên book cafe đọc mấy cuốn truyện mới mua đó. Mìh phục mìh ghê luôn á nha, đọc chưa tới 1 tiếng hết 10cuốn drm đó. Mìh giỏi quá trời :-j. Bữa nay BCF đẹp lắm đó, nguyên màu xanh lè luôn, mình uống 1 ly nước cũng xanh lè . Đọc xong truyện mình về nhà onl đó, nói đc mấy câu thì c.B gọi điện nhờ đi học dùm, vì nghe nói có kiểm tra gì đó. zậy là mìh lại lót tót thay đồ đi học dùm c.B. Kể cho mọi người nghe cái vụ kiểm tra nhé:
    Mìh chẳng biết Thuế giá trị gia tăng, tài khoản người tiêu dùng, nợ phải trả, rồi thì, 331, 133, 652 chẳng biết gì hết đó. Zậy mà mìh làm bài kiểm tra ngon ơ luôn nha. Mình chép lia lịa zậy đó, chép xong mình nộp bài đầu tiên luôn. Ai cũng nhìn mìh ngưỡng mộ quá trời. MÌnh thì cưới hí hửng, biết sao hông ? Vì c.B nói cứ chép đại đi môn này chị đc thi lại.Miễn sao có tên trong bài thi là đc rồi. Zậy là mình ghi tùm lum zô đó, cái ông thầy mà đọc bài mìh làm thì xin thề là thầy ấy họa có thánh mới hiểu mình viết gì thôi đó
    Cái khoảng học dùm này cũng mất nhiều time của mìh lắm nha, lúc ra khỏi lớp thì 7pm rồi. Mìh tạt ngang qua rạp chiếu fim luôn, mìh le te mua vé, mua nước và hạt dưa. Le te lê tìm chổ ngồi rồi đặt đít xuống. À, quên nói với mấy bạn là mìh xem fim "Khi yêu đừng quay đầu lại" fim ấy là fim MA đó nha, mìh đi xem fim MA 1 mìh thôi. Thấy mìh gan hông ?
    Mìh nói thiệt là cái bộ fim MA đó đáng sợ lắm đó, đáng sợ đến nỗi mìh xem mà mìh ngủ lúc nào k biết luôn, kết thúc fim thì vô cùng lãng ... xẹt nhưng mình cũng hiểu chút ít (nhờ mìh đọc trên tờ rơi đó, có mấy người xem xong mặt cứ đơ như trái bơ vì ko hiểu gì á )
    Xem fim xong gần 9pm, Mìh về nhà cô rồi onl đến h này nè.
    Nói chung là ngày hôm nay mình tự tạo niềm vui cho mìh thôi. Chẳng có ai bên mình cả. À mà hôm nay là thứ 7 đó nha. Giờ thì qua chủ nhật rồi. Chủ nhật mìh cũng k biết làm gì nữa.
    Hôm nay mìh đã giải quyết đc 1 vài vấn đề với 1 người rồi. Ba thì về bmt mà chẳng thèm nói mình câu nào. 2 cha con vẫn còn đang lẫy nhau đó.
    Giờ chắc mình off thôi. Mìh k biết có ngủ đc ko nhưng cứ nằm xuống đã, mìh mỏi lưng rồi.!

Chúc cả nhà 1 ngày mới ấp áp nhé.

(mình thấy giống nhật ký nhưng mìh thích post ở mục này, vì mìh muốn nhờ gió mang đi hết những buồn bực trong lòng mình. Xin các Admin đừng chuyển bài này đi nhé. Cảm ơn rất rất nhiều)

@Tui: Phải chấp nhận dù mình ko thích, rồi sẽ vược qua đc thôi đúng ko tui.? Yêu tui nhiều lắm :X

p/s: mìh xài từ "đó" nhiều ghê ta.? K biết mình có bị gì ko ĐÓ
    hị hị thế mà chị ly ko goị e đi học giùm choa hị cáy khỏan thuế này nọ em cũng biết chút ít hehe.chị cũng thik đọc truyện tranh giống em lụôn na, e tòan bị chửi trẻ kon gét cực, mà em đọc truyện cũng nhanh cực nhưng bảo em kể lai thì mù tịt hìhì. thứ 7 cn em cũng ko có ai rủ đi chơi, mãi tới khuya hai em mới đi làm về thì anh em nói chuyện vs nhau em hết buồn niền hì hì em cũng biết tự tạo niềm vui cho mình nun á.hum nào chị bùôn thì pm e na, em tòan bị hai em la lúc nào cũng buồn, chán và hay than thở hìhì
    Nếu điều bạn muốn làm là đúng, và bạn tin vào nó, bạn hãy thẳng tiến và thực hiện ngay đi! Hãy thực hiện cho bằng được giấc mơ của bạn, và đừng bận tâm đến những gì “họ” nói nếu bạn vấp phải sự thất bại tạm thời, vì có lẽ “họ” không biết rằng mỗi một thất bại đều mang theo nó hạt mầm của thành công tương đương .
    NAPOLEON HILL

Page 2 of 6 FirstFirst 1234 ... LastLast