Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 13

Thread: Lần này em cần tư vấn của ae

Thumbs up Lần này em cần tư vấn của ae

Em biết cái jo này thì nên trìm tg giấc ngủ thì thật tuyệt vời, nhưng em đã cai bo nhiều lần rồi mà sao lần này hoang mang quá. Chả là tết em đi làm về nhiều tiền nên vào tận nơi buôn to cầm hẳn 1 cục về bán và chơi dần, nhưng cho đến hôm nay e vẫn chốn ko xuống Cty nữa và lại cai bo tiếp. E vào nội dung chính đây, tại sao hôm đến hôm nay là sáng của ngày thứ 5 rồi mà e chưa chợp mắt dù chỉ 5 phút thôi. E ko hề ngủ đã 4 ngày nay mắt rất khô nhưng ko thể nhắm mắt rồi thiếp đi dù chỉ tg 5p như hồi chước là thích lắm rồi. Đừng ai nên khuyên e nên uống thuốc ji vì thật sự là e ko ra khỏi nhà hay bảo ai đi mua cho đc đâu. Đây là lần cai thứ "n" tg 7 năm chiến hêro nhưng ko hiểu sao cai đợt này e ko có ý nghĩ vượt qua đc nó, toàn ý tưởng ảo chỉ thiên về 1 phía đó là chơi lại. Nhưng may có bà già, bà già e là 1 mẹ vn anh hùng thực sự chịu đựng e cũng khá là dẻo dai, em muốn đặt 1 câu hỏi nữa là ... tương lai ... e nên làm điều ji đó để mà có thể từ bỏ đc hẳn ko chẳng hạn như cưới 1 cô nào đó ( 5-6 năm nay love ko nằm tg từ điển của e sinh năm 85 nói "chưa quan hệ với ai lần nào" chả ai tin thế nó mới hay vâng đó mới chính là cái e quan tâm ) Tại sao e ko nghĩ đơn giản đc như mọi ng nhỉ cưới 1 ai đó có con biết đâu trách nhiệm đổ lên đầu bỏ hẳn đc thì sao ( nhưng ko e vẫn thấy đầy mẫu bố nghiện con thì thơ dại rồi ) dường như e từ đặt ra câu hỏi và tự trả lời cho mình luôn và chỉ toàn là những chứng minh xác thực mà mình cảm nhận đc. E nên làm ji nhỉ ??? e chỉ mong ra đường xe đâm hay có 1 cái chết nào nhanh mà nhẹ nhàng thì hay cho GD e quá ( mình là 1 thằng hèn ) nhưng ko mọi ng` ạ giết chính con ng` mình là khó nhất cuộc đời ( nói cách khác là tự tử ) E đã đc hưởng cái cảm giác đc đứng zữa danh giới giữa sống và chết ... đừng bảo e nói về nó. Thật tồi tệ cái cảm giác ko bao jo quên đc đó, mình phải khóc cho khi chính mình nhìn thấy h/a của mình khi chết ( nó là 1 nỗi cô đơn cùng tận mà ko lối thoát ) mình gọi ai cũng ko nghe thấy mình và thấy mình nhưng mình lại thấy những hình ảnh hạnh phúc của đời mình chỉ thoáng qua rất nhanh như 1 nụ cười của 1 ng` ăn xin đc mình cho tiền thôi nó thôi thúc mình phải sống ... nhưng rồi cuộc sống mà nó lại êm đềm rồi lại đưa đẩy ta gặp lại em ( tiên trắng ) E mà viết nữa chắc chả ai đọc đâu ( càng dài càng ... hiện đại mà nhỉ ) tất cả em muốn đó là ... chia sẻ và ngược lại ... nào hãy cho tôi 1 cái ji tg bạn để tôi có thể ... ngủ đc 5p thôi nếu ko ngủ đc mà cứ mệt hoài thế này có lẽ ... mình sẽ nhảy khỏi nhà và tìm nàng mất. Đừng bảo tớ tắm trên này đang rất lạnh ( nhưng ng` tớ nóng ) thx all .

Chào Lik!

Mình đã phải "vận công" mới đọc hết đc bài của bạn, màu chữ..kinh khủng quá Lik à!

Mình hiểu 1 phần cảm giác của bạn lúc này L ạ, chỉ 1 câu: bạn đang chưa tìm ra phương hướng và lí tưởng sống cho mình. Chuyện bạn sinh năm 85 nhưng "Chưa một lần" cũng không có gì khó hiểu, vì khi mắc vào "nàng", hầu hết là chỉ nghĩ đến "nàng" thôi mà. Vấn đề lớn nhất bây giờ là mình thấy bạn chưa có quyết tâm cai, chưa xác định con đường đi tiếp theo. Bởi thông thường, con đường mà những người bình thuờng lựa chọn là có công việc, có 1ng để yêu thương và có 1 gia đình để chăm lo, tuy vậy, cũng có rất nhiều người, cứ lang thang, vẫy vùng mãi trong những lí tưởng hay một cái gì khác, mà không theo lối đó.

Chết không phải là chấm dứt tất cả, nếu bạn không nghĩ tới bản thân, thì cũng hãy nghĩ đến những người quanh bạn, nếu bạn chết đi, sẽ có biết bao người đau khổ, ít nhất là mẹ bạn đó, bạn gây lỗi với mẹ thế chưa đủ sao?

Theo mình, bước đầu tiên, bạn phải cai được nghiện, bước tiếp theo, bạn hãy vạch ra 1 kế hoạch mới cho công việc và tương lai. Trên 4rum này có khá nhiều anh e tạm thời đã cai thành công rồi đó. Nếu bạn cảm thấy khó có thể cai bo thành công, thì nên nhờ sự hỗ trợ của các bác sỹ, trong 4rum có bác sỹ MagicianS có bài thuốc rất hay, hoặc bác sỹ Hồng Thu có thể cho bạn những lời khuyên bổ ích nhất.

Những người như bọn mình chỉ có thể chia sẻ, động viên bạn thôi, chứ để vượt qua thì chỉ có chính bản thận bạn Link ạ, nhất là mình chưa thấy bạn có quyết tâm gì cả. Năm nay bạn cũng đã 25t rồi, vẫn trẻ để làm lại cuộc đời mà, nhưng sẽ trượt dài nếu không đứng dậy kịp. Thời gian không đợi chờ ai cả, 1 lúc nào đó, bạn sẽ thấy lo lắng và mệt mỏi, khi tất cả những ng quanh bạn đều ổn định cs, còn mình thì mãi như vậy. Thế tại sao không đứng dậy từ bây giờ nhỉ?

Cố lên nhé!
    Hạnh phúc là sự bình yên trong tâm hồn!

Hi Lara
    Có lẽ nhờ sự chia sẻ của các bạn tự dưng sáng nay tớ chợp mắt đc gần 1 tiếng, tỉnh dậy tưởng mình đã ngủ đc lâu lắm nhưng nhìn đồng hồ thì mới đc hơn 40p ( thế là quá đủ đối với 1 thằng như mình rồi ) bạn ah 4 năm nay mình luôn đi tìm lối sống nhưng ko tìm đc lối ra, tớ hiểu tính cách tớ ko chịu làm cái ji mà cứ lặp đi lặp lại nhiều lần mỗi ngày, nghĩ thì là như vậy nhưng khi trải rộng ý nghĩ hơn thì lại toàn tiêu cực thôi nản lắm ý, tớ luôn đặt 1 câu hỏi " tôi đc sinh ra trên cuộc sống này là để làm ji ? " mỗi chúng ta đc sinh ra là để dành cho 1 ai đó. Vậy tôi ... chả 1 ai đâu đúng ko ? việc mình làm hãnh diện nhất là ko chịu đc những cảnh ng` nghèo khổ ăn xin, đúng là mình sinh ra chỉ để làm điều đó thôi hay sao ý, cứ mỗi lần đưa cho họ tiền thì lại cắn rứt mình mua hàng tiền hàng núi vậy tại sao những số phận ng` kia ko thể khác đc. Mình chảng làm đc ji đâu đơn giản thôi ....... tôi là thằng " HÈN ".
    Thx all !

cố lên bạn nhé kg bao giờ là muộn cả đừng bảo giờ bỏ cuộc còn nhiều thứ anh em mình cần phải làm nlik à tl cũng kg biết nói gì hơn nữa chỉ mong bạn mau khỏe và tìm được 1 hướng đi đúng cho riêng mình
    Thêm một đêm trăng tròn,
    Lại thấy mình đang khuyết.

Chào Lik
    Mình rất mừng vì bạn đã ngủ được, cố gắng nhé!

Đừng bao giờ nản chí Lik à, nếu bạn nghĩ bạn sinh ra trên đời chẳng để cho ai, thì mình nói với bạn 3 điều này nhé:
    1 là, bạn có nghĩ tới khoảnh khi sinh bạn ra, mẹ bạn hạnh phúc như thế nào ko? Và mẹ bạn đã vui như thế nào khi nhìn bạn lớn lên từng ngày?

2 là, bạn có biết, bao nhiêu người muốn sinh ra, muốn sống mà ko đc?

Cuối cùng, ở 1 nơi xa nào đó, có thể là cuối con đường, có 1 người đợi bạn, hãy bỏ "nàng" đi, và xây dựng tương lai, để tìm người đó, bạn nhé!

Mình cũng đã có những phút giây chìm vào suy nghĩ như bạn chứ, nhưng mình hiểu giá trị của cuộc sống, giá trị của việc mình đc sinh ra, và những ng bạn nữa..họ ko bao giờ bỏ chúng ta đâu. Và mình lại cố gắng, cố gắng và..cố gắng. Và bạn nữa, Cố gắng nhé, cả 4rum đều mong bạn nhanh chóng vượt qua đấy!

Hạnh phúc là sự bình yên trong tâm hồn!

Kỉ niệm câu.. "ranh..ngôn" cho bạn đây: "Cuộc sống vốn có nhiều khó khăn, thử thách và cả thất vọng, nỗi buồn - Dũng cảm vượt qua để luôn là chính mình và đừng để điều gì có thể che khuất ước mơ, niềm tin và hoài bão". Tôi cũng vừa trải qua thời kỳ cắt cơn. Cứ mỗi buổi chiều bạn làm một nồi nước xông hơi một lần (Nếu có điều kiện thì đi xông hơi, matxa cũng được ha...) khoảng 8-9h tối uống 2-3 viên thuốc ngủ(uống vài hôm thôi đừng kéo dài lại phải lệ thuộc vào thuốc ngủ) thế là OK được khoảng 5-6 tiếng.

Chào Nlik. (Nhìn mãi mới nhớ được nickname của anh ). Mọi người cũng đã dành cho anh rất nhiều lời động viên rồi, cố lên anh! Điều quan trọng là bản thân anh phải hiểu được nếu cứ lún sâu vào MT thì tương lai sẽ như thế nào. E nghĩ anh cũng nên dành thời gian 1 lần nhìn lại tất cả, xem mình đã làm được những gì và cũng nhìn về tương lai nữa. Trách nhiệm của anh còn rất lớn. Anh còn trách nhiệm với bản thân, với mẹ của mình, và với một gia đình bé nhỏ trong tương lai nữa. Bây giờ có lẽ anh vẫn chưa thấy được anh rất quan trọng ít nhất là với người mẹ của mình. Em hy vọng tất cả thành viên trong diễn đàn mình sẽ cố gắng vượt qua tất cả để cứu lấy chính mình và để dẫn dắt những đứa con, những thế hệ tiếp sau tránh khỏi những sai lầm của mình.
    Cầm chặt tay nhé này người dấu yêu . . .

Hãy để tớ gửi 1 lời cảm ơn đến các bạn của tôi 1 lần nữa = chính lúc tỉnh táo nhất này. Mình vừa liều chạy xuống nhà tắm mà nhiệt độ ngoài bắc lúc này chắc ai cũng biết mà tớ lại trên miền tây bắc cái rét thì ko bàn cãi. Nói hơi khói còn bốc qua mồm như khói thuốc thì lạnh thế nào rùi nhỉ nhưng mình đang rất tỉnh táo các bạn ah, mình đang hát 1 bài rock mà mình thích ( Amorphis ) ôi sao cái cảm giác này nó hạnh phúc thế này mà sao tớ ko có nhiều những cái cảm giác này nhỉ, để tở thống kê tg 1 năm thì mình có bao nhiêu ngày thế này nhá ... đó là chả có ngày nào cả, đúng ... suy ngẫm 1 lúc mình thấy cũng có đấy nhưng nó lại qua ảnh hưởng của "nàng" cái vui đó chỉ tg trí nhớ chứ nó ko hiện thực dc như thế này các bạn ạ.
    Ôi ! cái cảm giác đc chia sẻ với những ng` nào đó trên mảnh đất nào đó trên cái đất nc này ( có thể mình đã đi qua ) xa lạ lắm nhưng ấm lòng lắm. Đó mới là cái điều mình cần lúc này chỉ mong mình giữ đc nó lâu hơn lâu hơn nữa. ... để mình có thể vững tin ( lại 1 lần nữa ).
    Nhưng tớ nói điều này mong các bạn đừng buồn mà hãy suy ngẫm, " tớ vẫn sẽ chơi lại thôi " vì tôi biết tôi đang nghĩ gì tôi hiểu tôi hay ko ? các bạn ah trên cái mảnh đất này có 1 điều mà các bạn cần biết đó là khi bạn bè gặp nhau thì ko có cái ji ngoài cái này để làm đầu câu chuyện như miếng trầu ý. Vì sao tớ nói câu đó ư ? 1 ................ bỏ hết bạn bè ( quen bạn mới sẽ ko có đâu vì sao ...... vì chính là điều mà trang web này đc lập nên đó là " phân biệt " 2 ....... tôi sẽ rất cô đơn và lạc lõng vì chính con ng` tôi đc tạo nặn nên là chính "nàng" những lúc tôi tg cái tuổi trưởng thành để tôi nhìn nhận ra đc bao nhiều điều trái với cuộc sống êm đềm này. Đừng mắng tôi khi tôi nói ra điều đó vì từ bao nhiêu năm rồi .... 1 đời ng` vẫn sống và kết thúc với " nàng" 1 cách chân thành. cho đến bây jo xã hội hiện đại hơn, có những loại thuốc làm giảm nhẹ đi cơn vật vã ( chính điều này tôi mới nhấn mạnh nó sẽ làm con ng` ta dễ phụ thuộc và có lý do để chơi hơn khi họ ko phải đối diện với chính cái họ đã đc hưởng thụ đó là cơn vật vã nó là thế nào ) nhưng tôi cũng sai cho dù có 100 năm trôi đi chăng nữa những ng` như tôi vẫn còn , vì đó mới là xã hội.
    Vây tôi vẫn đặt ra 1 câu hỏi cũ " tôi sinh ra để làm điều ji cho ai và cho cái ji ? " khi bây jo tôi thay đổi khá hơn thì khi nhìn lại 10 năm sau nữa những ng` như tôi vẫn tồn tại cơ mà ( đúng đây là tự ti ) xin lỗi đó là 1 cách nghĩ thoảng qua ko xâu xa tôi xin lỗi có lẽ tôi nên dừng lại.
    Nếu viết tiếp tôi sẽ là tội đồ của 4rum mất, nhưng tôi muốn nhìn lại cái con ng` mình khi còn là sinh viên ( rất nhiều thanh niên đã thốt ra câu đó ) " mình phải làm 1 điều ji có ích cho xã hội này ko thì ít nhất cho cái gd này "
    Khi tắm song tớ đến chước gương soi nhìn mình và cười .... và đặt ra câu hỏi tại sao mình lại đc sinh ra nhỉ ? rồi cái hình ảnh tg gương mỉm cười và nói với tớ rằng kiếp chước mài gây nhiều tội lỗi rồi và kiếp này mày bị trừng phạt đó ( đúng sống như đang đi trên địa ngục vậy ) cảm giác này ai cũng có vì đó là cách đổi tội hay nhất cho 1 điều ji đó mà ko chấp nhận rằng chính kiếp này mình đang gây ra tội lỗi vì bản thân mình quá yếu đuối .....
    Hình như tớ lại mệt rồi ng` tớ nóng lại rồi chân tay lại ra mồ hôi, có lẽ tôi dừng lại thôi, nhưng chước khi nghỉ mời anh em điếu vina nha ( mặc dù ở xa nhưng đây là tình cảm mà tớ có thể còn cách đó để chia tay các bạn với 1 cái ji đó là của mình dành cho các bạn mặc dù là ảo nhưng vẫn rất thật ). Thx All !

đời vẫn đẹp mà a, em ko biết nói j` vs a cả a là 1 người có khá nhiều cảm xúc nhỉ, em thik nhất bài hát này a nghe thử na http://mp3.zing.vn/mp3/nghe-bai-hat/....IWZFB7W9.html, nó hơi tâm trạng 1 tí nhưng có ý nghĩa lắm, em cũng đã từng suy nghĩ em sinh ra để làm j`? em ko thấy nghĩa của cuộc sống này đv em là j`? và đã có sự thay đổi trog em, e có tránh nhiệm vs gđ em, vs cuộc sống bố mẹ ban cho, vs những người đặt niềm tin vào em, e phát hiện ra cs này vẫn kòn rất rất nhiều điều để e tìm hiểu khám phá, bây h dù có vấp ngã hay mắc sai lầm thì em vẫn có thể đứng dậy dc vì e có mọi người bên cạnh , mọi thứ đều có thể làm lại từ đầu khi kòn thơi gian.Em cũng rất quý mọi người trong 4rum mặc dù em vào 4rum chưa lâu nhưng e đã thấy dc cs của e vẫn kòn nhiều màu sắc lắm. thanks all.
    Nếu điều bạn muốn làm là đúng, và bạn tin vào nó, bạn hãy thẳng tiến và thực hiện ngay đi! Hãy thực hiện cho bằng được giấc mơ của bạn, và đừng bận tâm đến những gì “họ” nói nếu bạn vấp phải sự thất bại tạm thời, vì có lẽ “họ” không biết rằng mỗi một thất bại đều mang theo nó hạt mầm của thành công tương đương .
    NAPOLEON HILL

HÃy cố lên

Cố lên bạn ơi.
    Mình cũng là thành viên mới và mới vừa ngưng sử dụng được 20 h nè. Lúc trước mình cũng nghĩ giống như bạn nhưng từ khi vào 4rum mình có suy nghĩ khác hẳn rồi nè. Mình thấy các bạn ấy đang dự định giúp đở 1 cô bé ở Bến Tre làm mình cảm thấy hổ thẹn vô cùng vì trước đây mình xài tiền rất phun phí vào ma túy . Giờ thì mình bắt đầu cai tay bo với ma túy lần này mình cũng rất là thiếu tự tin sợ nó vật vã nhưng đã dám chơi là dám chịu. Mình mong rằng bạn sẽ vượt qua nó để sống 1 cuộc sống có ít hơn. Chúc bạn tìm ra lối đi đúng cho mình

Page 1 of 2 12 LastLast