Chúng ta gặp nhau thật tình cờ trên thế giới ảo này, và chúng ta trở thành 1 gia đình trong tâm trí của nhau. Gia đình ấy, có anh hai, chị ba, và em út, em gái nhỉ?

@ Anh trai: Một ngày tình cờ, em gái gặp anh trai, kiêu lắm, khó tính lắm, lại ít nói nữa. Nhưng rồi trong cuộc sống của em có sự hiện diện hàng ngày của anh. Anh kiên nhẫn hàng giờ làm "sọt rác" cho em trút giận, dù em làm sai anh cũng không bao giờ mắng em, dù cả thế giới quay lưng lại với em, em biết, anh vẫn bên em, động viên em, chia sẻ và nâng em đứng dậy. Cuộc sống em không có người thân, và em chợt thấy ấm áp, hạnh phúc khi có 1 người anh lớn như anh. Cảm ơn cuộc sống, cảm ơn số phận, đã cho em gặp anh, và làm em gái của anh!

@ Em út: Và lại 1 ngày tình cờ, chị gặp em út. Chị và anh hai đã tranh luận kịch liệt về chuyện em là boy hay girl, và anh hai thắng! Nói chuyện với em gái, chị thấy mình quay lại 5 năm trước, với một bầu trời ước mơ, hi vọng, và 1 tương lai đầy nắng ấm. Chị không ước thời gian quay lại- để làm lại, mà chị ước sao, bầu trời hi vọng ấy mãi trong xanh trong mắt em.

Gửi tới anh trai và em gái, những lời cảm ơn chân thành nhất, cảm ơn số phận đã cho chúng ta biết nhau và cùng nhau bước đi trên đoạn đường dài đầy gian khó này. Mỗi người 1 nơi, mỗi người 1 cuộc sống, 1 niềm vui, 1 nỗi buồn, nhưng chúng ta là 1 gia đình, và chúng ta sẽ luôn bên nhau...