Một ngày..

Ngày nửa thế giới được tôn vinh, mình ngồi nghe mắng. Ngày sự ấm áp lên ngôi, mình thấy cách xa, và ngày mình cảm nhận sự chân thật tự đáy lòng thì cũng là ngày sự gian dối nhất sắp được phơi bày...

Một ngày..
Bỗng thấy mình trưởng thành lên hơn vài tuổi. Đã nghĩ, mình thông minh lắm, đã nghĩ mình chín chắn lắm, và cũng đã nghĩ, mình biết nhiều lắm. Nhưng hình như, càng biết nhiều, càng thấy mình kiệt sức, mà sự thật vẫn là sự thật..

Và lại một ngày..

Mình nhận ra trò chơi cũng phải kết, nhận ra vai diễn của mình đạt quá, đến cả mình cũng chẳng nhận ra kịp nữa, vai diễn ấy có tên là "Con rối". Không vui, không buồn, nhưng nhìn cuộc sống thấy phong phú hơn, nơi con người không chỉ có 2 mặt, mà có nhiều mặt lắm, như 1 khối đa diện vậy, mặt tốt quay ra ngoài, mặt xấu quay vào trong, khôn khéo lắm, ngọt ngào lắm, tế nhị nữa, mình cứ tưởng mình thấy cả, hóa ra toàn thấy mặt ngoài..

Một ngày nữa...
Chợt thấy thanh thản lạ, chợt thấy bầu trời của mình vẫn có 1 ngôi sao, vẫn bên mình, vẫn nghe mình, vẫn làm "sọt rác" cho mình, mà chẳng bao giờ chịu để mình làm "sọt rác" hộ. Ngôi sao ấy, xa lắm, nhưng gần lắm, như anh em, như chiến hữu, nếu không có ngôi sao ấy, bầu trời mình về đâu?

Một ngày gần..
Bầu trời của mình sẽ tỏa nắng, như nó từng nắng, vì sau cơn mưa trời sẽ sáng, sau bóng đêm là ánh bình minh..Vai diễn của mình sẽ khác, trong 1 vở kịch khác, nơi không có dối lừa, không có những "con rối" ngu ngơ, và cũng không có những khối đa diện khéo léo, ngọt ngào mà man trá..

Nhật kí Lara viết tặng 2 người, hơi khó hiểu, nhưng có người sẽ hiểu. Đừng..ném đá em nhé