Gửi anh!

Em thề là anh sẽ đọc bài viết này như anh từng đọc các bài em viết, và hi vọng anh sẽ thích nó như thích thơ của em. Chẳng may, nếu lần này anh ko thích, thì ko được..ném đá em đâu nhé

Em nghĩ rằng mình may mắn lắm, vì trong sự rủi ro trêu đùa của số phận, em gặp anh! Khi em chơi vơi trong con đường đi của mình, lạc lối giữa những suy nghĩ không biết đâu là bờ bến, khi em bơ vơ ngay cả trong những giấc mơ, anh đã kéo em lại, để em về đúng với chính bản thân em và hoài bão của em..

Anh không nói nhiều, nhưng anh có thể nghe em cả 1 ngày dài, tất cả những gì em vui, em buồn, em lo lắng. Thậm chí, em cáu giận, em mắng 1 người nào đó, anh cũng phải nghe. Đã không dưới 1 lần em hỏi anh: "Nói chuyện thế này, Anh có chán em không?", anh trả lời: "Anh chưa chán". Anh biết em rất thích chữ "Chưa" đó không? "Chưa" chứ không phải là "Không". Anh không nói em phải làm thế này thế kia, nhưng sau mỗi lần nói chuyện với anh, em biết mình phải làm gì để có thể sống tốt hơn.

Tất cả mọi người nói em mạnh mẽ, nhưng với anh, có lẽ không là như thế. Anh có biết, khi em nói với anh về kỉ niệm tuổi thơ em, về nỗi nhớ quê hương, nhớ gia đình, nhớ người cha đã mất của em, em đã khóc? Lúc đó, em thấy mình yếu đuối quá, thấy cần 1 cái gì đó trong cuộc đời lắm, và 1h sáng, anh vẫn nghe em nói, vẫn chia sẻ cùng em, đó là tất cả với em rồi! Chỉ 1 khoảnh khắc thôi, nhưng em là chính con người em, không phải gồng mình lên để sống, để cố gắng, và để chứng minh với đời...

Nói chuyện với anh mỗi ngày đã trở thành 1 thói quen của em, dù chỉ là những câu chuyện vu vơ nhưng em thấy cuộc sống ý nghĩa hơn, khi em hiểu, bên cạnh em, vẫn có 1ng, sẽ luôn chịu làm "Sọt rác" cho em. Dù em chưa gặp anh, nhưng em cảm nhận về anh thấy thật gần gũi, thân quen, chín chắn, 1 người bạn, 1người anh, 1 người em sẽ không bao giờ quên.

Nếu em nói "Em cảm ơn anh" thì khách sáo quá, và trong lòng em, còn hơn cả 1 lời cảm ơn, em biết ơn cuộc sống, đã cho em gặp anh, để em thấy mình còn may mắn lắm...

1 ngày, nhất định em sẽ gặp anh- Dù anh ở bất cứ nơi nào

Em tin anh sẽ thành công với lựa chọn của mình, và em tin lần này anh làm được. Nếu cho em chọn 1 người để đặt hết niềm tin của mình- Thì đó chính là ANH!