Results 1 to 7 of 7

Thread: Niềm tin cho cuộc sống !

Niềm hi vọng của tôi !

Thực sự khi viết lên được những dòng chữ này mình cũng đã phải suy nghĩ rât nhiều . Nhưng mình cũng muốn chia sẻ với những người chằng may mắc phải căn bệnh thế kỉ giống như mình hãy lạc quan lên mà sống vì cuộc đời luôn chờ đợi chúng ta không phải cứ nhiễm căn bệnh quái ác đó mà không thế thực hiện những việc như mọi người bình thường !
    Có thể tôi viết không hay không biết cách diễn ta nhưng vẫn mong mọi người lắng nghe và thấu hiểu .
    Tiếu sử về cuộc đời mình như sau :
    Sinh ra và lớn lên trong một gia đình nề nếp nhưng có lẽ tôi được nuông chiều từ bé bởi là 1 đứa con đầu cháu sớm trong nhà mặc dù cũng chả phải đít nhôm hay đít tôn gì nhưng tôi luôn được cưng chiều chính vì thế sinh ra trong tôi cái tính xấu thích gì phải được đấy nhưng chính cái tính đó đã khiến cho tôi phải ân hận cả đời .
    Chắc hẳn trong đời mỗi con người cái tầm tuổi học cấp 3 là độ tuổi đẹp nhất của mình nhưng cũng chính ở độ tuổi đó tôi bắt đầu xa ngã theo đám bạn bè đua đòi ăn chơi .
    Mới đầu cũng chỉ là tụ tập cờ bạc rượu chè vớ vẩn nhưng tôi chưa dính vào ma tuý . Nhưng cũng ở chính cái độ tuổi này tôi đã có 1 mối tình tưởng chừng như chúng tôi sẽ dẫn đến hôn nhân nhưng gia đình tôi ngăn cản chỉ vì không muốn tôi lập gia đình sớm rồi sau này sẽ khổ . Nhưng tôi đã không hiểu ra được điều đó và tôi trách cứ mọi người là không cho tôi làm theo ý muốn của mình thế rồi trong lúc chán trường tôi đã nghe theo lời rủ rê của đám bạn và đã tìm đến với cái chết trắng .. Mới đầu chỉ là thử , lần đầu tôi cảm thấy sợ nhưng rồi lần thứ 2 lần thứ 3 và nhiều lần khác nữa tôi không thể nào cưỡng lại được sự cám dỗ của nó .
    Tôi đã mắc nghiện và sau đó bắt đầu lâm vào con đường lao lý , để có tiền thoả mãn cơn nghiện của mình tôi đi lừa xe của bạn đem đặt để có tiền hút hít sau đó bắt gia đình chuộc về nhưng chính quyền địa phương không để yên cho 1 thành phần như tôi ở tại cộng đồng mặc dù gia đình tôi đã khắc phục hậu quả và tôi đã bị đưa đi Cơ sở giáo dục với thời hạn 1 năm ( 7-2004 ) sau đó đến tháng 4 năm 2005 tôi đã được về với gia đình sau hơn 9 tháng cải tạo . Mặc dù được gia đình quan tâm lo cho về sớm nhưng tôi vẫn chứng nào tật đầy không hề thay đổi tôi lại quay về con đường cũ để rồi đến tháng 12 năm 2005 gia đình tôi lại phải gửi tôi vào TTâm GD.LD.XH số 6 để cai 12 tháng nhưng cuới cùng tôi vẫn nghiện và sau khi được về cuối năm 2006 sang tháng 9 năm 2007 tôi lại bị chính quyền địa phương đưa vào số 1 để cai thời hạn 2 năm và cũng chính trong thời gian tại TT số 1 tôi đã biết mình bị nhiễm HIV kết quả do tôi chơi bời không cẩn thận nên đã mắc phải căn bệnh này .
    Mới đầu khi biết mình mắc bệnh tôi cảm giác chán nản nặng nề vô cùng và chỉ muốn tìm đến cái chết để đỡ khỗ nhưng rồi được sự động viên của anh em bạn bè cùng TT nên tôi đã nghĩ lại mình cần phải sống nốt phần còn lại cho thật có ích , phải bù đắp lại cho gia đình hết sức có thể vì trước đây tôi đã làm khổ gia đình mình quá nhiều và tôi tự nhủ trong lòng mình tôi sẽ không bao giờ quay lại con đường đó .
    Và rồi cái gì đến cũng đã đến , khi tôi được trở về với cộng đồng vào 11-9-2009 và chỉ 4 tuần sau tôi đã quen được 1 người con gái hơn tôi 2 tuổi chúng tôi đã nảy sinh tình cảm với nhau . Tôi cũng tâm sự hết với cô ấy là tình hình bệnh tật của mình như vậy và cô ấy đã hiểu , thông cảm cho tôi chấp nhận đến với tôi không vì bất cứ gì cả .
    Sau hơn 6 tháng yêu nhau chúng tôi đã quyết định tổ chức hôn lễ vào ngày 4-4-2010 , tôi tự nhủ trong quãng đời còn lại tôi sẽ cố gắng tuân thủ điều trị và luôn đến một ngày nào đó sẽ có thuốc chữa khỏi căn bệnh quái ác đó để tôi và cô ấy có thể sống bên nhau mãi mãi !
    Vâng tất cả những gì cần viết tôi đã viết xong có thể nó không được hoàn chỉnh nhưng đó chính là tâm sự thật của tôi và tôi cũng chỉ muốn gửi tới tất cả mọi người mắc HIV một lời là đừng bi quan hãy sống sao cho thật ý nghĩa vẫn còn rất nhiều người hiểu và thông cảm với chúng ta ! Vâng Xin Cám Ơn .
    Sau đây là đoạn clip ảnh cưới của tôi , chất lượng hơi kém các bạn thông cảm !

Phải có những câu chuyện như thế này mới thấy được rằng cổ tích vẫn hiện hữu ở đời thường... Nếu con người ta biết tin, biết hy vọng thì niềm tin và hy vọng vẫn ở đấy... ngay bên cạnh chúng ta...

Cảm ơn NMH rất nhiều vì bài viết... Cảm ơn vì đã chia sẻ... Cảm ơn vì đã mang đến một chút hy vọng trong cuộc sống... và cuối cùng là cảm ơn vì đã thực hiện lời hứa với nhok... Nhok tin là topic này sẽ rất có ích... hơn cả những gì NMH nghĩ đấy

Và tất nhiên là không thể thiếu lời chúc dành cho lễ cưới rồi... Bắt đầu một cuộc sống mới với thật nhiều niềm vui và hạnh phúc nhé... Từ bây giờ phải sống có trách nhiệm hơn... trách nhiệm mang lại hạnh phúc cho một nửa yêu thương đấy... Cố gắng lên nhé

P/s: Nhok xem ảnh rồi laK à... đẹp tuyệt vời luôn, hehe
    Hãy sống hết mình cho giây phút hiện tại.
    Hãy mang niềm vui đến cho những người xung quanh bạn.
    Hãy chia sẻ một chút may mắn của bạn cho những người khó khăn hơn.
    Hãy làm như vậy, bạn nhé!

chúc mừng huy nhé đúng là tình yêu kg ai có thể biết được nó kỳ diệu thế nào chúc 2 bạn hạnh phúc nhé ảnh đẹp đó huy
    Thêm một đêm trăng tròn,
    Lại thấy mình đang khuyết.

huy ơi khoẻ không cố gắng giữ gìn sức khoẻ nhé ảnh 2 vợ chồng huy đấy à hạnh phúc quá mong cho huy mãi hạnh phúc
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

chuẩn bị ra tiếp 1 câu chuyện nhỏ nữa

Hello mi người e đã return

Quote Originally Posted by NguyễnMạnhHuy View Post
    Hello mi người e đã return
    Mem NguyễnMạnhHuy đã trở lại và lợi hại gấp đôi, haha

P.s: Nhok vui vì laK vẫn khỏe
    Hãy sống hết mình cho giây phút hiện tại.
    Hãy mang niềm vui đến cho những người xung quanh bạn.
    Hãy chia sẻ một chút may mắn của bạn cho những người khó khăn hơn.
    Hãy làm như vậy, bạn nhé!