Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 19

Thread: Xin hãy giúp mình

Xin hãy giúp mình

MÌnh ở TP. HCM. Mình đã nghiện ma tuy hơn 6 năm rồi đi cai rất nhiều lần và bỏ nó cũng gần 2 năm hiện giờ có công việc ổn định nhưng không hiểu sau mình vẫn nghiện trở lại
    Mình đã nghiện lại hơn 2 tháng nay và đã cai tay bo cách đây 2 tuần, trong lần cai đó cơn vật vã rất dữ dội rất khó chịu và mình đã cai được hơn tuần rồi test với que thử thấy âm tính nên người nhà mình rất yên tâm cho mình ra đường nhưng mình lại nghiện tiếp. Hiện giờ mình rất muốn cai nhưng mình cũng đang hoang mang vì phải đối diện với cơn vật vã phía trước vì hơn 2 tuần vừa rồi mình chơi lại với liều lượng cao hơn. Hiện giờ mình rất sợ phải đối mặt vơi nó
    KHông biết là nó có vật vã hơn lần cai trước không???
    Mỗi lần cai như vậy là em vào rất nhiều truyền dịch như dung dịch muối (0.9% sodium chloride) ngày 4 chai bắt đầu vào khi ngừng sử dụng ma túy >>>> KHông biết làm như vậy có hại hay có lợi cho sức khỏe không vì nghe nói là dung dịch 0.9 sodium chloride này có thể đẩy chất độc hẻoin nhanh ra khỏi cơ thể
    CÁc ACE xin chỉ giúp mình biết có thuốc gì hỗ trợ giảm cơn vật vã không?? và mua nó ở đâu?? Hoặc cai tay bo thì làm những gì cho giảm cơn vật vã?? Mình nghe nói là tắm nhưng mình sợ nhất là tắm? bắt mình tắm ngay lúc chẵng khác nào xúi mình chết
    ACE nào có kinh nghiệm cai tay bo xin chỉ giúp mình. Mình có dùng thuốc giảm đau ép phê na găng 500 dạng sỏi bọt 2 viên trước khi lên cơn nhưng không ăn thua gì dùng thuốc ngũ thì dường như cảm thấy nó vật vã hơn là không dùng
    MÌnh ra tiệm thuốc tây hỏi mua thuốc cắt cơn thì họ không có bán
    Có ACE nào biết thuốc giảm cơn mà ngoài tiệm thuốc tây có bán thì xin chỉ giúp mình với , hiện giờ mình rất hoang mang. Xin mọi người giúp đỡ

Một điều mà mình thấy nghịch lý quá , người chưa cai được thì muốn cai bởi nhận thấy cái sai và muốn từ bỏ , nhưng lại rén vì sợ vật vã không chịu nổi, còn người đã cai rồi thì lại muốn : lâu lâu chơi lại nó mới phê , rồi chơi 1 lần rồi sẽ có n lần nữa , cái vòng luẩn squẩn đó cứ tồn tại mãi , khiến người dính vào ma tuý khó thoát ra được , hì nói chuyện đạo lý cho nó dễ vào đề hiihiiih Nghe giọng anh chắc chưa cắt cơn được, quan trọng là quyết tâm thôi ông anh ạ , có mà thuốc Giời mà không quyết thì cũng chả giải quyết được vấn đề gì . Cai sống là tốt nhất, có gan chơi thì có gan hịu một lần xem thế nào , chắc là cũng thú vụ chả kém đâu anh ạ, như thế mới nhớ để lần sau có cái mà sợ .
    Còn không anh kiếm Subutex, Cedemex... nhưng cũng khó , thử gọi cho anhKhoa 0903041280 xem sao , còn không thì có bài thuốc mà anh em vẫn truyền nhau thế này ( có ối thằng cũng cai được rồi ) : 2 viên TaTaProvon (thuốc giảm đau, mua được ở các nhà thuốc, thuốc này giảm nhẹ các triệu chứng cai rất hiệu quả vì có chứa chất giảm đau gốc opiat) +1-2 viên ba khía hoặc 2-4 viên sedusen ( thuốc ngủ mạnh ) + 1 viên cime (thuốc bao tử) + 1 viên chống trầm cảm + 1 viên chóng dị ứng + 1 vien thuốc ho + 4-8 viên thuốc bổ các loại....!
    Nhìn thấy nhiều , nhưng uông vào là ok! tuỳ trương hợp mà 1 ngày uống 1-2 liều như vậy! uông vào thì ngủ li bì chả còn biết cơn gì nữa!
    Sau đó thì uống thuốc chống tái , nhưng có cai lưu ý là , khi cơ thể phải thực sự hết ma tuý, không thì cơn vật sẽ tăng lên gấp 10 lần ....
    Vậy thôi , chắc kiến thức này anh còn thuộc bài hơn em nhiều, chúc cai thành công!

Quote Originally Posted by Lotus_ask View Post
    Một điều mà mình thấy nghịch lý quá , người chưa cai được thì muốn cai bởi nhận thấy cái sai và muốn từ bỏ , nhưng lại rén vì sợ vật vã không chịu nổi, còn người đã cai rồi thì lại muốn : lâu lâu chơi lại nó mới phê , rồi chơi 1 lần rồi sẽ có n lần nữa , cái vòng luẩn squẩn đó cứ tồn tại mãi , khiến người dính vào ma tuý khó thoát ra được , hì nói chuyện đạo lý cho nó dễ vào đề hiihiiih Nghe giọng anh chắc chưa cắt cơn được, quan trọng là quyết tâm thôi ông anh ạ , có mà thuốc Giời mà không quyết thì cũng chả giải quyết được vấn đề gì . Cai sống là tốt nhất, có gan chơi thì có gan hịu một lần xem thế nào , chắc là cũng thú vụ chả kém đâu anh ạ, như thế mới nhớ để lần sau có cái mà sợ .
    Còn không anh kiếm Subutex, Cedemex... nhưng cũng khó , thử gọi cho anhKhoa 0903041280 xem sao , còn không thì có bài thuốc mà anh em vẫn truyền nhau thế này ( có ối thằng cũng cai được rồi ) : 2 viên TaTaProvon (thuốc giảm đau, mua được ở các nhà thuốc, thuốc này giảm nhẹ các triệu chứng cai rất hiệu quả vì có chứa chất giảm đau gốc opiat) +1-2 viên ba khía hoặc 2-4 viên sedusen ( thuốc ngủ mạnh ) + 1 viên cime (thuốc bao tử) + 1 viên chống trầm cảm + 1 viên chóng dị ứng + 1 vien thuốc ho + 4-8 viên thuốc bổ các loại....!
    Nhìn thấy nhiều , nhưng uông vào là ok! tuỳ trương hợp mà 1 ngày uống 1-2 liều như vậy! uông vào thì ngủ li bì chả còn biết cơn gì nữa!
    Sau đó thì uống thuốc chống tái , nhưng có cai lưu ý là , khi cơ thể phải thực sự hết ma tuý, không thì cơn vật sẽ tăng lên gấp 10 lần ....
    Vậy thôi , chắc kiến thức này anh còn thuộc bài hơn em nhiều, chúc cai thành công!
    CẢm ơn bạn rất nhiều. Có lẽ lần này cai tay bo cho nó chừa luôn quá
    Mà cho mình hỏi 1 điều là mình vào truyền dịch (ngày khoảng 4 chai 0.9% sodium natride) khi cai như vậy có hại hay là có lợi cho sức khỏe vậy. Xin mọi người tư vấn giúp

Giờ chỉ có bản thân bạn mới giúp được bạn thôi... Các yếu tố bên ngoài chỉ là khách quan...

Bạn cần chia sẻ kinh nghiệm thì vào dd đọc bài của mọi người... cũng có thể vào chatbox trao đổi trực tiếp... để tìm ra cách cai tốt nhất cho mình...

Hy vọng là bạn sẽ thành công... Nhớ là phải tin vào bản thân mình nhé! Cố gắng lên nào
    Hãy sống hết mình cho giây phút hiện tại.
    Hãy mang niềm vui đến cho những người xung quanh bạn.
    Hãy chia sẻ một chút may mắn của bạn cho những người khó khăn hơn.
    Hãy làm như vậy, bạn nhé!

BinhAn cũng ở TpHcm à bạn ỡ quận mấy vậy nếu được thỉnh thoảng ra ofline chơi có cả nhóc còm và thỏ ngọc này , bạn nên cắt bõ hoàn toàn với bạn nghiện cũ còn đang sữ dụng ma túy thì mới có thể có hy vọng cai nỗi , chứ dùng thuốc chống tái mà trong đầu vẩn còn nhớ đên ma túy và tiếp xúc với bạn bè cũ vẩn còn sữ dụng thì cho dù bạn dùng thuốc tốt cỡ nào đi nữa củng ko có tác dụng , nên tạo 1 môi trường mới tốt đẹp hơn mới có thể có hy vọng %%-
    GIANG HỒ HỄM ÁC KO NÊN TIN AI NGOÀI BẢN THÂN MÌNH :112:

Quote Originally Posted by nhóc phù thủy View Post
    Giờ chỉ có bản thân bạn mới giúp được bạn thôi... Các yếu tố bên ngoài chỉ là khách quan...

Bạn cần chia sẻ kinh nghiệm thì vào dd đọc bài của mọi người... cũng có thể vào chatbox trao đổi trực tiếp... để tìm ra cách cai tốt nhất cho mình...

Hy vọng là bạn sẽ thành công... Nhớ là phải tin vào bản thân mình nhé! Cố gắng lên nào
    Thks bạn đã động viên mình. Mình sẽ cố gắng vượt qua
    Quote Originally Posted by nguoi_vo_hinh View Post
    BinhAn cũng ở TpHcm à bạn ỡ quận mấy vậy nếu được thỉnh thoảng ra ofline chơi có cả nhóc còm và thỏ ngọc này , bạn nên cắt bõ hoàn toàn với bạn nghiện cũ còn đang sữ dụng ma túy thì mới có thể có hy vọng cai nỗi , chứ dùng thuốc chống tái mà trong đầu vẩn còn nhớ đên ma túy và tiếp xúc với bạn bè cũ vẩn còn sữ dụng thì cho dù bạn dùng thuốc tốt cỡ nào đi nữa củng ko có tác dụng , nên tạo 1 môi trường mới tốt đẹp hơn mới có thể có hy vọng %%-
    Thks nguoivohinh. Mình ở Thủ Đức . Còn bạn ở Quận mấy????
    LỠ như 2 tụi mình ofline ngoài rồi cùng nhau chơi nữa thì sau??? CÀng Chết nữa

nêu bạn nghĩ thế thì mình bó tay , mình ở bình thạnh nhưng công việc của mình thì hay đi lên thủ đức lắm .
    GIANG HỒ HỄM ÁC KO NÊN TIN AI NGOÀI BẢN THÂN MÌNH :112:

binhan ơi, bạn thế nào rồi. Cố gắng lên nhé. Vì bản thân mình và vì những người thân yêu. Không ai quay lưng lại với bạn đâu. Gia đình luôn ở bên bạn. Chúc bạn thành công
    CẢM ƠN CUỘC ĐỜI VÌ CÓ EM ĐỂ YÊU VÀ HÀ NỘI ĐỂ NHỚ

Cái vụ truyền dung dịch muối, mình nghĩ chắc cũng có ích đấy, hoặc ít nhất là ko gây hại, chắc chắn ko gây hại. Nó đi vào máu, rùi theo hệ tuần hoàn sẽ được bài tiết ra ngoài thôi, vì vậy ko có ích thì thôi, chắc chắn ko có hại, truyền nước biển cũng giống như là bạn uống thật nhìu nước vậy. Nhưng nhớ đàm bảo an toàn vệ sinh trong lúc truyền nhá, nếu ko bạn lại đưa vi khuẩn trực tiếp vào máu đấy.
    1 phút tuyệt vời, 1 đời tuyệt vọng

Page 1 of 2 12 LastLast