Results 1 to 9 of 9

Thread: sau 17 năm mới cai 1 lần đầu tiên...

sau 17 năm mới cai 1 lần đầu tiên...

hôm nay là ngày thứ 4 minh cai nghiện mình mới lếm trải dc sự mệt mỏi và tinh thần giảm sút là như thế nào,hôm nọ viết bài lên diễn đàn nhờ anh em tư vấn mình cũng đến trung tâm để cai nhưng thấy nó thế nào ấy thế là mình thuê BS về nhà cai hôm nay thấy người khỏe lên dc 1 chút lên mạng tý cho đỡ buồn cũng tại vì hoàn cảnh gia đình mình và mình cũng chưa có con lấy vợ thì 3năm rồi ông bà cũng muốn có cháu để bế mình quyết tâm cai cho bằng dc,chắc nhiều người đọc bài viết trước cũng thắc mắc là sao mình lại nghiện lâu vậy mà không cai đến 1 lần cũng nói thật với mọi người chi vì mình có tiền (nói thế các ban cũng hiểu vì sao) mà cũng không hiểu vì sao minh chơi MT lại béo ma chẳng có bệnh tật gì cả hay tại vì mình không chích bao giờ nên nó mới như vậy mà mình còn chơi nhiều nũa chơi nhiều đến nỗi mất cảm giác phê pha có nghĩa là chơi chỉ cảm thấy đỡ mệt thôi.thôi mệt quá rồi mai lại tâm sự tiếp với anh em hoa mắt quá đi nằm thôi.

Nhjù xiền vậy bớt một vài chai làm từ thiện cho em bé kia đi.

Mỗi thánh nhân đều có một quá khứ. Mỗi tội đồ đều có một tương lai

Nghiên 17 năm không ai biết thì sợ thật đấy tui chưa gặp bao giờ

Ko có SB chơi chát nên gió máy luồn lỏi hết vào topic :-S

bão chứ gió gì, chán nhỉ chẳng biết tránh gió bão ở đâu đây, ốm quá

SOS , các bạn ơi sau khi cai mình ko biết tiêu tiền vào việc j nữa ( nói thế các bạn cũng hiểu vì sao ) nên có lẽ đành ... chứ ko thì...

17 năm mà chưa bị phát hiện
    Mình mới nghe lần đầu tiên
    Thôi cố lên bạn nhá

Chuyện lạ... ông anh nghiện 17 năm mà chưa cai 1 lần nào sao? Bản thân tôi cũng nghiện khoảng từng ấy năm rồi. và cai nhiều lần không còn nhớ nổi. nghiện lâu chán lại cai để lấy lại cảm giác phê và chơi giảm rồi nặng lại cai. tôi thấy thuốc cai tốt nhất là thuốc nước (tắm nước lã) kèm thuốc nhốt (nhốt lại không đi được) là tốt nhất. ông anh cứ thử 1 lần xem khoẻ nhanh lắm.

Quote Originally Posted by damngochuy View Post
    hôm nay là ngày thứ 4 minh cai nghiện mình mới lếm trải dc sự mệt mỏi và tinh thần giảm sút là như thế nào,hôm nọ viết bài lên diễn đàn nhờ anh em tư vấn mình cũng đến trung tâm để cai nhưng thấy nó thế nào ấy thế là mình thuê BS về nhà cai hôm nay thấy người khỏe lên dc 1 chút lên mạng tý cho đỡ buồn cũng tại vì hoàn cảnh gia đình mình và mình cũng chưa có con lấy vợ thì 3năm rồi ông bà cũng muốn có cháu để bế mình quyết tâm cai cho bằng dc,chắc nhiều người đọc bài viết trước cũng thắc mắc là sao mình lại nghiện lâu vậy mà không cai đến 1 lần cũng nói thật với mọi người chi vì mình có tiền (nói thế các ban cũng hiểu vì sao) mà cũng không hiểu vì sao minh chơi MT lại béo ma chẳng có bệnh tật gì cả hay tại vì mình không chích bao giờ nên nó mới như vậy mà mình còn chơi nhiều nũa chơi nhiều đến nỗi mất cảm giác phê pha có nghĩa là chơi chỉ cảm thấy đỡ mệt thôi.thôi mệt quá rồi mai lại tâm sự tiếp với anh em hoa mắt quá đi nằm thôi.
    Không thể nói gì và làm gì về những giá trị của bạn. Tuy nhiên bạn có thể đã nhận ra những giá trị cho thế hệ con cháu chúng ta, và làm thế nào để chúng in sâu những giá trị đó vào tâm khảm.

Nghiện 17 năm, hay 20 năm, không chứng tỏ gì hết! Những ai không sử dụng ma túy ngày nào mới chính là những anh hùng! Hầu hết chúng ta chỉ nhận biết là mình có những giá trị khi bị lương tâm giày vò. Nhưng có biết bao lần chúng ta hối hận mà chẳng rõ chúng ta sai lầm thế nào!

Điều tôi suy nghĩ là lớp trẻ cũng như nhiều người lớn tuổi hơn, đã không dành thì giờ dừng lại một chút để tự hỏi về những giá trị của mình, suốt 17 năm đằng đẵng!
    Hãy từ bỏ ma túy để tìm lại giá trị đích thực của mình.