Results 1 to 5 of 5

Thread: Gửi...

phanhieu
    Guest

Gửi...

Không biết giờ này em ngủ chưa... Trời HN mưa và lạnh quá em ơi! Vài tiếng đồng hồ ngắn ngủi nữa thôi là anh sẽ đến một nơi xa xôi - nơi mà anh sẽ phải đối diện với một cuộc sống mới, chắc sẽ rất khó khăn và nhiều bon chen, toan tính!

Nhưng có gì đâu em.. chắc anh sẽ thích nghi được thôi em nhỉ!

Ra đi, với anh là cả sự đánh đổi - nhưng anh không có cách lựa chọn nào hết. Cũng giống như chuyện của chúng mình - bế tắc và không có lựa chọn. Anh là người nặng tình, vì thế anh bị khổ vì tình cũng nhiều... Một cuộc sống không có tình yêu thì quả là bất hạnh nhưng một cuộc sống bị dằn vặt vì tình yêu... cũng xót xa không kém em à!

Có thể, như em nói.. anh là người may mắn khi luôn gặp những người con gái yêu thương và hy sinh hết mình, yêu anh đến cháy bỏng... nhưng em lại noi: "Sẽ không có người đàn bà nào muốn gắn bó cả cuộc đời với anh..." Nghe câu đó sao mà đau đớn vậy hả em??

Mà đúng, có lẽ kiếp trước anh nợ một điều gì đó... và kiếp này anh phải trả thôi... Chỉ có điều - số phận thử thách anh sao nhiều quá vậy hả em???

Gửi Phanhieu!

Lara không thể hiểu hết tất cả, nhưng L vẫn luôn hi vọng, H đi đúng con đường của mình và tìm thấy ý nghĩa thực sự của cuộc sống.

Nặng tình, xét theo 1 góc độ nào đó không xấu. Nhưng con người ta, nhất là đàn ông, hãy biết lấy sự nghiệp làm trọng, không nên để tình cảm riêng tư làm suy sụp bản thân, lệch hướng suy nghĩ. L chỉ biết nói thế thôi.

Ai cũng có số phận, tuy không thể thay đổi được nó, nhưng hãy đối mặt với nó thay vì trốn chạy, và tìm ra 1 cánh cửa đúng cho đường đi của cuộc đời mình.

"Sẽ không có người đàn bà nào muốn gắn bó cả cuộc đời với anh..." Thay vì đau đớn, dằn vặt, H hãy sống tốt, thay đổi đi, để có người phụ nữ thực sự yêu thương và gắn bó suốt đời bên H. Đặt sự nghiệp lên trên hết, gây dựng cho mình 1 sự nghiệp vững vàng, tìm niềm vui trong công việc, tìm 1 lí tưởng, 1 ước mơ và tham vọng để cố gắng và phấn đấu...

Chúc H sớm tìm đc ý nghĩa thực sự của cuộc sống và thoát khỏi bế tắc hiện nay!

Hạnh phúc là sự bình yên trong tâm hồn!

Chúng ta không biết những gì chúng ta có cho tới khi chúng đã vĩnh viễn ra đi. Nhưng bạn cũng biết một sự thực khác: Chúng ta không biết những gì chúng ta bỏ lỡ cho tới khi chúng xuất hiện.

Khi một cánh cửa hạnh phúc đóng lại, một cánh cửa khác sẽ mở ra. Nhưng đôi khi chúng ta lại nhìn vào cánh cửa khép quá lâu và không thể nhận ra cánh cửa rộng mở đang chờ đón.

Luôn có những điều bạn muốn nghe nhưng bạn có thể không bao giờ nghe được những điều ấy từ người bạn thích. Đừng bao giờ hờ hững trước những gì bạn nghe từ người nói điều đó bằng cả trái tim.

Không bao giờ nói "từ biệt" khi bạn vẫn còn muốn cố gắng.

Không bao giờ từ bỏ khi bạn vẫn còn muốn đương đầu.

Không bao giờ nói bạn không yêu khi bạn vẫn còn chưa muốn ra đi.

(SƯU TẦM Ở ĐÂU ĐÓ)
    CẢM ƠN CUỘC ĐỜI VÌ CÓ EM ĐỂ YÊU VÀ HÀ NỘI ĐỂ NHỚ

anh Hiếu sẽ có lúc sẽ nghĩ không đâu bằng về với mẹ,
    "Chỉ bên mẹ là mùa xuân thôi"
    yêu nó sướng thế đấy anh, em chỉ 1 phát xong ngay, Đa tình cực khổ không như hận