Results 1 to 4 of 4

Thread: đời buồn...

đời buồn...

, chả hiểu em bị bệnh tư tưởng gì ấy cả nhà ạ, lúc nào cũng ngồi vẩn vơ, nghĩ linh tinh, buồn chán, trong đầu toàn gợi ra những việc làm, những hành động tồi tệ trong quá khứ, một quá khứ muốn quên đi! Thực sự là chẳng biết nói với ai, trải lòng vào đâu! Em muốn nói chuyện với mẹ, muốn xin lỗi, muốn tỏ ra ăn năn, nhưng mà không tài nào mở mồm ra được!
    Thời gian vừa rồi, thời gian dài nhất mà em bị nhốt ở nhà, làm em có nhiều phút đối diện với bản thân mình hơn, và nhận ra bản chất của mình và nói thật là em cảm thấy ghê tởm mình , thật sự là như thế! Có cảm giác như em không thể vượt qua cái bóng của quá khứ, cảm giác mọi người không tha thứ cho mình và mình không thể nào được tha thứ .. có rất nhiều cảm giác đáng sợ khác, và không ít lần em nghĩ đến việc chấm dứt cuộc sống (thực sự là như thế)! Càng ngày thời gian nghĩ ngợi lung tung càng nhiều vì em đang né tránh tất cả. Cả ngày chỉ muốn nằm trên giường, trùm chăn xem ti vi hoặc cố gắng nhắm mắt, nghĩ tới những điều tốt đẹp hơn và không thể!
    Mất niềm tin vào bản thân mình là điều kinh khủng nhất cả nhà ạ... cũng còn may là còn có 4rum để em viết ra được, còn không thì chẳng biết sao nữa, bởi em chẳng có ai để nói ra được nữa... cảm ơn cả nhà đã lắng nghe

buồn .........

bóc tem chồng nhé.........Đời có lúc khiến ta buồn chán............đôi khi vẫn phải sống để nhìn lại cuộc đời....Chồng wen câu vợ dậy chồng rồi àh.....Ngoảnh mặt làm ngơ bơ đy mà sống chứ

Có nhiều thứ đáng sợ lắm, mà không tài nào viết ra được, cũng chẳng biết nói thế nào nữa... đối diện với bản thân mình, thật là khó
    Con đường phía trước em chẳng nhìn thấy đâu cả! Đã mất đi niềm tin của mọi người, có nghĩa là mất tất cả... giờ dành lấy từng chút một, sao mà khó quá! Sống bình thường được như mọi người xung quanh... đó là một điều mà bây giờ em cảm thấy mình không làm được... tại sao nhỉ????

nếu sống là đơn giản, thế gian này còn cần hai chữ " cố gắng" nữa không???
    lúc khó khăn nhất là lúc cần cố gắng nhiều nhất.... Tú koi ạ!
    hiểu được mình là một điều khó, nó khó ở chỗ là có dám nhìn nhận hay không.
    khó hơn nữa là sống làm sao cho tốt... nếu đã sai thì phải nhận lỗi, chịu kỷ luật và sửa sai thôi...
    nói thì đơn giản vậy... vậy thì cứ nói đi em, nói ra cho nhẹ lòng... rồi thở phào đứng dậy.
    hãy đứng dậy, bằng bất cứ cách nào đó, và hãy cố gắng em nhé.!
    Mọi người luôn bên em, và anh cũng thế!
    Tôi vẫn đi tìm một con đường sáng...!