Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 18

Thread: Vấn đề tâm lý khi uống chống tái

Vấn đề tâm lý khi uống chống tái

Mọi người giúp em với...
    Chả hiểu sao em uống thuốc vào bị tâm lý nghiêm trọng, cứ nghĩ uống vào ra ngoài, làm lại mọi thứ nhưng hóa ra là ngược lại...uống vào rồi, toàn suy nghĩ tiêu cực, nghĩ lại về quãng thời gian đã qua... xong như cảm giác bị hoảng loạn ấy, chẳng nghĩ được thông cái gì. Cảm giác sợ lắm, nghĩ cái gì cũng mù mịt!
    Có ai đã từng qua giai đoạn này cho em một lời khuyên với...

có thể là do ở nhà nhiều quá nên tâm lý bị kìm nén nên thế đấy e ạ.nếu ra dc ngoài thì đi chơi với bạn cho nó thoải mái em ạ
    Mỗi Ngày Tôi Chọn Một Niềm Vui,Chọn Tới Chọn Lui Hết Một Ngày......

phanhieu
    Guest
    @tukoi; Mr nói đúng đó em. Đó là tự em tạo ra áp lực thôi. Thời gian đầu anh uống cũng bị vậy đó nhưng thực ra không phải đâu. Em nhớ uống thêm thuốc bổ gan, hạn chế bia rượu... uống nhiều nước và hoa quả... một thời gian cơ thể quen là ok mà...

Chúc em vui

ko hiểu lắm về các loại thuốc cai, trước tui cai chả dùng gì cả. theo tui nghj chẳng cần thuốc j ca. phụ thuộc wa' vào thuốc làm j` ? chả có loại thuốc nào ma ko có tác dụng phụ. chẳng có loại thuốc nào tốt bằng chính nghị lực của chúng ta.
    chưa ai chết vì cai ngien. chỉ có ngien mà chết .
    ...Sống trên đời phải có 1 tấm lòng... để làm gì? .... để gió cuốn đi....

Mọi người sau khi cắt cơn dùng 1 loại thuốc gọi là chống tái (chồng mình cũng dùng suốt từ hồi đấy tới giờ), thuốc này là sự hỗ trợ cho người đang cai quên MT ấy mà. Giá mà ai cũng có đủ nghị lực và quyết tâm để k phải dùng thuốc. Mọi người theo cách của cosusong là đi bộ đội để đoạn tuyệt hẳn đi, đảm bảo 100%

Chị yêu quý, lần trước em đã viết đơn tình nguyện nhập ngũ rồi nhưng nhà k cho ạ! xin đi công an nghĩa vụ cũng không, cứ ở nhà cố học nốt cái bằng Đại học!
    Mà vui hay buồn chắc do chính mình thôi, nghĩ là nó vui thì nó vui, nghĩ nó thảm thì nó thảm... thôi thì bố mẹ đã cho mình 1 cuộc đời, cố mà sống tốt vậy! Quá khứ đã qua, cái giá phải trả đã thấy... giờ không ngẩng cao đầu được thì đi bình thường như mọi người xung quanh vậy ha

Quote Originally Posted by tukoi View Post
    Chị yêu quý, lần trước em đã viết đơn tình nguyện nhập ngũ rồi nhưng nhà k cho ạ! xin đi công an nghĩa vụ cũng không, cứ ở nhà cố học nốt cái bằng Đại học!
    Mà vui hay buồn chắc do chính mình thôi, nghĩ là nó vui thì nó vui, nghĩ nó thảm thì nó thảm... thôi thì bố mẹ đã cho mình 1 cuộc đời, cố mà sống tốt vậy! Quá khứ đã qua, cái giá phải trả đã thấy... giờ không ngẩng cao đầu được thì đi bình thường như mọi người xung quanh vậy ha
    không được sống theo ý mình khổ thế đấy, cuối cùng cái nốt kia cũng chắc gì đã nốt được . Hồi chị còn ở với bố mẹ cũng thế, cứ nghĩ lấy chồng rồi, sẽ tự quyết , nhưng kết cục lại còn thảm hơn, trước 1 cổ 1 chòng, giờ 1 cổ n chòng rồi. Cuộc sống là thế - xã hội là vậy và mình thì cứ phải sống

1 cái bằng đh và cả cuộc đời phía trước bạn chọn cái j` ?

đó là con đường phía trước anh ạ...miễn sao ma túy và tội lỗi k còn ám ảnh em thì em sẽ làm được

uhm, thế cố gắng lên nhé. anh và mọi người luôn bên cạnh em.

Page 1 of 2 12 LastLast