Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 13

Thread: Nếu...

Arrow Nếu...

Khi rơi vào tận cùng của sự thất bại, người ta chợt nhận ra rằng, mình cũng là 1 con người, cũng cần 1 ai đó để sẻ chia. Phải chăng mình đã quá tự tin vào bản thân, để đến nỗi, chỉ khi thấy thất bại, mới nhận ra rằng, ồ..hóa ra...mình cũng..thường thôi!

@ 1 người: Sau bao sóng gió đã qua, nếu hôm nay là lần cuối cùng mình gặp nhau, cùng nhau uống nước, cùng nhau nói chuyện, cùng nhìn vào mắt nhau- Thấy vô cảm, anh nghĩ sao? Có lẽ em đã quá tự tin, khi nghĩ rằng mình có thể mang đến cho anh điều gì đó, thay đổi con đường anh đi... Để 1 lúc em chợt nhận ra: Trong anh, em cũng là vô nghĩa. Và cũng lúc ấy em nhận ra, trong em, những gì cuối cùng còn lại chỉ là kí ức mà thôi. Anh hôm nay với anh hôm qua em biết không còn là một nữa, bởi cả hai chúng ta cùng thay đổi, mà cuộc đời là thay đổi, phải vậy không anh?

@ Anh: Sau chừng ấy thời gian, lắng nghe, suy nghĩ, động viên...nếu hôm nay là lần cuối cùng mình nói chuyện, anh nghĩ sao? Sau tất cả những gì đã hiểu về nhau, đến giây phút cuối cùng, khi em nhận ra, em cần anh cho cuộc đời của em, thì em biết, anh đang nhìn theo một hướng- Nơi đó, không có em. Phải chăng ngay giờ phút này em lại quá tự tin, khi nghĩ rằng, em đã đánh mất cơ hội của mình chứ không phải anh chưa bao giờ cần em? Có lẽ là số phận! Em chỉ có thể nói lời cảm ơn anh vì tất cả, và sự lựa chọn của anh là đúng. Em xin lỗi, em không thể giúp gì được anh, em có thể làm "sọt rác" cho anh trong mọi chuyện, còn chuyện này..Em không nghĩ mình đủ khả năng! Hôm nay em khóc, lần cuối cùng cho những chuyện như vậy. Ngày mai em đứng dậy, bước đi trên con đường em định sẵn, dù sẽ có nhiều thất bại, đắng cay, nhưng em sẽ vẫn hiên ngang và vẫn tự tin vào bản thân mình! Sinh nhật sang năm, có thể, biết đâu trong khoảnh khắc, em vẫn lại nhớ về điều ước nào đó...

Cầu mong 1 phút bình yên...
    Hạnh phúc là sự bình yên trong tâm hồn!

phanhieu
    Guest
    Chuyện gì vậy Lara???

Anh thấy em có vẻ không ổn.. đt thì em không nghe máy....

Cố gắng bình tâm... đừng suy nghĩ linh tinh

E hèm, chị Le sao í nhỉ
    Sẽ chẳng có vinh quang nào cho kẻ chỉ sống bằng vinh quang của ngày hôm qua.

mình đọc cũng ko hiểu nhiều nhưng biết la ra đang buồn
    cười lên nào hì hì
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

chị iu ơi sao vậy chị. anh hai chọc chị giận j` à để em óanh a ấy đừng buồn mà
    Nếu điều bạn muốn làm là đúng, và bạn tin vào nó, bạn hãy thẳng tiến và thực hiện ngay đi! Hãy thực hiện cho bằng được giấc mơ của bạn, và đừng bận tâm đến những gì “họ” nói nếu bạn vấp phải sự thất bại tạm thời, vì có lẽ “họ” không biết rằng mỗi một thất bại đều mang theo nó hạt mầm của thành công tương đương .
    NAPOLEON HILL

>:d< >:d< >:d<
    >-)...Biết để hiểu, hiểu để chấp nhận và chấp nhận để vượt qua...

>:d<>:d<>:d<

Lara sao phải thế nhờ ???
    Đơn giản hóa cái cuộc sống này đi thì mới tìm được phút bình yên chứ. hehe
    Vứt bỏ những cái không cần thiết, và em biết điều gì thật sự quan trọng mà.#:-S
    Nếu khóc mà thấy thoải mái thì cứ khóc, nếu không khóc được thì cười lên nào
    Anh xin lỗi....

>:d< >:d< >:d<

Em cảm ơn cả nhà nhiều lắm. Em thấy rất vui và hạnh phúc khi bên em vẫn còn nhiều người quan tâm tới mình như thế!

@phanhieu: Cảm ơn anh. Em sẽ không suy nghĩ linh tinh đâu! Chỉ là 1 quyết định thôi mà

@giatu: Em cảm ơn anh vì nhiều điều. Nhưng cuộc sống vốn ko bao giờ đơn giản, và bản thân em cũng lại là một người không đơn giản. Vậy, em đơn giản hóa cuộc sống bằng cách nào thế anh?

@Kninh: Pé yêu! Đừng oánh 2 mà tội nghiệp. 2 to xác nhưng yếu đuối lắm. Chị 3 ham chơi, xấu tính, hay ngủ dậy muộn, đi chơi về khuya... pé thay chị 3 chăm sóc anh 2 chu đáo nhé! Nhờ pé cả đấy

@DTT: Chị bị "hâm" pé ạ

@ tienninh: Cảm ơn anh nhiều nhé. Anh cũng cố gắng nhé! (2 anh em mình cùng cười, hihi )

@chị Hân: Chị iu, lần sau ôm em 1 nhát thui nhé, ko là em nghẹt thở lun đấy

Hạnh phúc là sự bình yên trong tâm hồn!

Page 1 of 2 12 LastLast