Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 16

Thread: Naltrxone hay methadone??????????

Question Naltrxone hay methadone??????????

Chào các bạn

Hôm nau mìh đã cắt cơn được 3 ngày rồi. Hiện sứcc khỏe mình khá tốt nên mới lên được 4rom và có 1 câu muốn hỏi cái bạn là. Mình muốn muốn uống thuốc chống nhưng không biết là ué loại lạoi nào: methadone hay naltrexol đây. Mình nghiện cũng 8 năm rồi. Đã cai rất nhiều lần và lần cuối là cách đây 2 năm. Xin các bạn tư vấn cho mình biết là nên use methadone hay xaltroxone để chống ái nghiện vì mình biết là use methaxone khi thử sẽ có biểu hiện dưpng tính( mìh đang làm trong 1 công ty uy tín nên không muốn bị phát hiện) còn Naltrexone thì không biết sao?
    Mong các AE hay BS tư vấn giúp em??? Xin cảm ơn rất nhiều

Bạn nên uống Naltrexone. Nó giúp bạn không thèm nhớ. Mình cũng đang uống thấy rât tốt

Quote Originally Posted by Trotdai View Post
    Bạn nên uống Naltrexone. Nó giúp bạn không thèm nhớ. Mình cũng đang uống thấy rât tốt

Thks ban nhưng ở TpHCM thì mua Naltrexone ở đâu vậy bạn??
    Có thể chỉ giúp mình không??????????????

Bạn mới cắt cơn được 3 ngày, chưa qua giai đoạn cắt cơn giải độc (7-10 ngày). Methadon hay Naltrexone là 2 loại thuốc dùng cho 2 phương pháp khác nhau hoàn toàn. Methadon dùng để giảm hại chứ không phải cai hoàn toàn, vì Methadon cũng là 1 loại chất gây nghiện dùng để thay thế ma túy nhóm Opiat.
    Còn Naltrexone là thuốc đối kháng với ma túy nhóm Opiat, nên có thể giúp cai nghiện hoàn toàn, trong khi uống thử nước tiểu vẫn âm tính. Nhưng phải cắt cơn được 7-10 ngày, thử nước tiểu âm tính mới bắt đầu uống
    Methadon hiện nay dùng theo dự án, hết dự án là hết thuốc. Naltrexon có thể tự mua được.
    Tóm lại theo quan điểm của mình thì nên uống Naltrexon. Bạn có thể đọc lại các bài của mình đã viết về Naltrexon để hiểu thêm.
    CHÚC BẠN THÀNH CÔNG !

Mình không ở TPHCM nên cũng không biết. Mình ở HN cứ đén Bs Chương là có ngay

Quote Originally Posted by Bs Chương View Post
    Bạn mới cắt cơn được 3 ngày, chưa qua giai đoạn cắt cơn giải độc (7-10 ngày). Methadon hay Naltrexone là 2 loại thuốc dùng cho 2 phương pháp khác nhau hoàn toàn. Methadon dùng để giảm hại chứ không phải cai hoàn toàn, vì Methadon cũng là 1 loại chất gây nghiện dùng để thay thế ma túy nhóm Opiat.
    Còn Naltrexone là thuốc đối kháng với ma túy nhóm Opiat, nên có thể giúp cai nghiện hoàn toàn, trong khi uống thử nước tiểu vẫn âm tính. Nhưng phải cắt cơn được 7-10 ngày, thử nước tiểu âm tính mới bắt đầu uống
    Methadon hiện nay dùng theo dự án, hết dự án là hết thuốc. Naltrexon có thể tự mua được.
    Tóm lại theo quan điểm của mình thì nên uống Naltrexon. Bạn có thể đọc lại các bài của mình đã viết về Naltrexon để hiểu thêm.
    CHÚC BẠN THÀNH CÔNG !
    Cảm ơn Bác Sỹ đã trả lời tư vấn giúp em. Nhưng em ở TpHCM và không biết chỗ mua thuốc Naltrexone hay Depade. Ở TpHCM mua thuốc này dễ bị lừa đảo lắm. Hôm trước có đứa em họ mua thuốc chống tái tin đăng trên mạng ở TpHCM, tin tưởng nên mua loại 25k và loại 30k gì đó (Giao thuốc tận nhà luôn) mõi ngày Dượng và Cô em điều bắc nó uống trước khi ra khòi nhà và bắt chờ 5' mới cho đi. Thế mà nó vẫn use ma túy bình thường không bị sau cả và hơn 2 tháng sau nó hết tiền chơi ma túy (nó hiền lắm nên không dám làm bậy để co tiền chơi ma túy) thế là nó đành thú nhận với Cô Dượng em rồi Cô của em đưa nó vào cơ sở tư nhân để giữ bí mật (sợ mọi người biết thêm xấu hổ). Giờ thì nó đang cai tại cơ sở nhưng không biết lần này có thành công không nữa?

Quote Originally Posted by Trotdai View Post
    Mình không ở TPHCM nên cũng không biết. Mình ở HN cứ đén Bs Chương là có ngay
    Mình cũng giống như bạn thôi. Nếu bạn biết thì chỉ cho mình hoặc minh biết thì sẽ chỉ cho bạn nhe

[QUOTE=sada;41606]Cảm ơn Bác Sỹ đã trả lời tư vấn giúp em. Nhưng em ở TpHCM và không biết chỗ mua thuốc Naltrexone hay Depade. ?

Ông này bó tay luôn . Trong Depade có Naltre vì Naltre là tên hoạt chất, cũng giống như bánh sinh nhật có ga tô, giờ bánh ăn hỏi, cũng là bánh ga tô ấy. Depade là thuốc của Mỹ có hoạt chất Naltre đối kháng với MT, là thuốc chống tái. Ông gọi điện cho a KHoa chưa mà cứ kêu k biết mua ở đâu, mách cho chỗ tin tưởng để tìm mua thuốc k bít gọi chưa mà thấy ở mấy topic đều ghi k biết mua ở đâu, thua luôn

[QUOTE=yeuluonmuquoang;41608]
    Quote Originally Posted by sada View Post
    Cảm ơn Bác Sỹ đã trả lời tư vấn giúp em. Nhưng em ở TpHCM và không biết chỗ mua thuốc Naltrexone hay Depade. ?

Ông này bó tay luôn . Trong Depade có Naltre vì Naltre là tên hoạt chất, cũng giống như bánh sinh nhật có ga tô, giờ bánh ăn hỏi, cũng là bánh ga tô ấy. Depade là thuốc của Mỹ có hoạt chất Naltre đối kháng với MT, là thuốc chống tái. Ông gọi điện cho a KHoa chưa mà cứ kêu k biết mua ở đâu, mách cho chỗ tin tưởng để tìm mua thuốc k bít gọi chưa mà thấy ở mấy topic đều ghi k biết mua ở đâu, thua luôn
    Ý mình nói Naltre 50 của Việt Nam sản xuất ấy. Hiện h mình chưa uống được vì mới qua ngày thứ 5 àh. Mà dùng que thử vẫn dương tính. KHi nào hết matuy trong người mình sẽ gọi cho anh Khoa thôi

[QUOTE=sada;41609]
    Quote Originally Posted by yeuluonmuquoang View Post
    Ý mình nói Naltre 50 của Việt Nam sản xuất ấy. Hiện h mình chưa uống được vì mới qua ngày thứ 5 àh. Mà dùng que thử vẫn dương tính. KHi nào hết matuy trong người mình sẽ gọi cho anh Khoa thôi
    Cớ gì phải dùng thuốc của Việt Nam? Trong dd mọi ng toàn nói với nhau uống thuốc gì thì uống đừng uống của VN.Tiền k chênh lệch bao nhiu, uống VN nghe nói hại gan hơn.

[QUOTE=yeuluonmuquoang;41611]
    Quote Originally Posted by sada View Post

Cớ gì phải dùng thuốc của Việt Nam? Trong dd mọi ng toàn nói với nhau uống thuốc gì thì uống đừng uống của VN.Tiền k chênh lệch bao nhiu, uống VN nghe nói hại gan hơn.
    Vậy bạn muốn nói đến thuốc gì vậy? Chỉ cho mình với, từ trước h mình chỉ cai rùi chơi lại rùi cai rui choi...........chưa bao giờ uông chống tái nên ngay cà chổ bán thuốc chông tai ở TpHCM mà mình cũng không biết nữa. Nhờ bạn tư vấn dùm mình. THks

Page 1 of 2 12 LastLast