Page 2 of 2 FirstFirst 12
Results 11 to 16 of 16

Thread: Naltrxone hay methadone??????????

[QUOTE=sada;41613]
    Quote Originally Posted by yeuluonmuquoang View Post

Vậy bạn muốn nói đến thuốc gì vậy? Chỉ cho mình với, từ trước h mình chỉ cai rùi chơi lại rùi cai rui choi...........chưa bao giờ uông chống tái nên ngay cà chổ bán thuốc chông tai ở TpHCM mà mình cũng không biết nữa. Nhờ bạn tư vấn dùm mình. THks
    Thì là chống tái nhưng bạn có thể chọn Depade sản xuất ở Mỹ, Abernil của
    Thuỵ Sỹ, còn thuốc của Ấn Độ, Pháp.... tức là chọn loại sản xuất của nước ngoài chứ k phải Việt Nam, vì nghe nói của VN k tốt

[QUOTE=yeuluonmuquoang;41614]
    Quote Originally Posted by sada View Post

Thuỵ Sỹ, còn thuốc của Ấn Độ, Pháp.... tức là chọn loại sản xuất của nước ngoài chứ k phải Việt Nam, vì nghe nói của VN k tốt
    Thks. Sau 10 ngày nữa thử kết quả âm tính thì mình sẽ chọn 1 trong các loại thuốc chống tái mà yeuluonmuquoang đã đưa ra. Mà sao bạn ràng về chuyện này quá vậy? BẠn nghiện lâu năm lắm rồi phải không? Sao nhiều kinh nghiệm vậy?
    Quyết tâm, phấn đấu, nghị lực, kiên cường để tìm lại chính mình

NÚP LÙM & CHÉM GIÓ
    ltvt's Avatar

Sada có nhiều câu hỏi hóc búa quá, đâu phải là nghiện mới rành, người thân cũng rành chuyện này lắm, nhất là với những người đã cai đi cai lại nhiều lần

Bạn nói bạn nghiện 8 năm, vậy bạn đã cai bao nhiêu lần? bao nhiêu lần bạn dùng thuốc hỗ trợ?

/me ko có ý kiến gì về các loại thuốc chống tái, bởi vì ko phải ai cũng dung nạp được thuốc chống tái. Hiện giờ trên thị trường có rất nhiều loại thuốc chống tái như: Natrex-50, Depade, Aberlin, Revia,... nhưng đa số mọi người hay dùng Depade. Còn đối với bạn, bạn cứ tìm hiểu và thử coi dùng được loại nào tuỳ theo thể trạng của bạn. Nhớ đọc kĩ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng

Thân.

Quote Originally Posted by ltvt View Post
    Sada có nhiều câu hỏi hóc búa quá, đâu phải là nghiện mới rành, người thân cũng rành chuyện này lắm, nhất là với những người đã cai đi cai lại nhiều lần

Bạn nói bạn nghiện 8 năm, vậy bạn đã cai bao nhiêu lần? bao nhiêu lần bạn dùng thuốc hỗ trợ?

/me ko có ý kiến gì về các loại thuốc chống tái, bởi vì ko phải ai cũng dung nạp được thuốc chống tái. Hiện giờ trên thị trường có rất nhiều loại thuốc chống tái như: Natrex-50, Depade, Aberlin, Revia,... nhưng đa số mọi người hay dùng Depade. Còn đối với bạn, bạn cứ tìm hiểu và thử coi dùng được loại nào tuỳ theo thể trạng của bạn. Nhớ đọc kĩ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng

Thân.
    Thks ltvt đã tư vấn giúp mình. Đúng là mình nghiện hơn 8 năm rùi nhưng đây là lần đầu tiên mình dùng thuốc hỗ trợ nên mình không rành cho lắm. Lúc trước sức khỏe minh rất tốt (cao 1.74 nặng 77kg) nhưng giờ đã yếu rồi ( cao 1.74 nặng chi 51kg) nên không thể cai bo mà không dùng thuốc nữa. Mình tuy nghiện chỉ hơn 8 năm nhưng đi cai đã nhiều lần và nhiều nơi nhưng cứ loay hoay mãi với cai rùi chơi mãi. Mình cũng có nghe nói thuốc chống tái lâu rùi nhưng không dám dùng vì sợ chơi lại sẽ sốc thuốc hậu quả thế nào bạn cũng biết. Nhưng mình hiện h quyết tâm của mình đã lên đỉnh cao rùi vượt qua điểm nút 99 độ C rùi và + với thuốc chống tái nữa mình tin minh sẽ thành công. Mình sẽ là 1 trong những Thracian Spartacus của thế kỷ 21 này.
    Quyết tâm, phấn đấu, nghị lực, kiên cường để tìm lại chính mình

Hoan hô Sada!
    Hãy từ bỏ ma túy để tìm lại giá trị đích thực của mình.

[QUOTE=yeuluonmuquoang;41614]
    Quote Originally Posted by sada View Post

YLMQ ơi, nghe nói thuốc Vn ko tốt ả? Mình cho xã mình uống Na của VN được 4 tháng rồi. Hiện thì chưa thấy gì nhưng ko biết liệu có sao ko? Bữa trước có chat với AK, AK nói mình nên 3 tháng cho xã đi thử chức năg gan mà bận quá chưa đi đc. Ko biết có ảnh hưởng gì nhiều ko?

Page 2 of 2 FirstFirst 12