Results 1 to 7 of 7

Thread: Naltrxone hay methadone??????????

Naltrxone hay methadone??????????

Chào mọi người!

Hôm nay mìh đã cắt cơn được 3 ngày rồi. Hiện sứcc khỏe mình khá tốt nên mới lên được 4rom và có 1 câu muốn hỏi cái bạn là. Mình muốn muốn uống thuốc chống nhưng không biết là ué loại lạoi nào: methadone hay naltrexol đây. Mình nghiện cũng 8 năm rồi. Đã cai rất nhiều lần và lần cuối là cách đây 2 năm. Xin các bạn tư vấn cho mình biết là nên use methadone hay xaltroxone để chống ái nghiện vì mình biết là use methaxone khi thử sẽ có biểu hiện dưpng tính( mìh đang làm trong 1 công ty uy tín nên không muốn bị phát hiện) còn Naltrexone thì không biết sao?
    Mong các AE hay BS tư vấn giúp em??? Xin cảm ơn rất nhiều

Methadone là một chất dạng ma túy dùng để thay thế các loại MT khác như Cocain,heroin..vv. Bản chất nếu dùng nó bạn vẫn là một con nghiện nhưng có điều bạn được hợp pháp hóa, có kiểm soát liều lượng ( Bằng các TT y tế..). Hàng ngày bạn sẽ vẫn phải đến TT nào đó uống 1 liều trước khi đi làm hay làm gì gì thì cũng vậy..Ko đến uống thì bạn sẽ..Vật MT như bình thường ! Phương pháp này hầu như chỉ dùng cho những trường hợp hết mọi nghị lực, ý chí..vv. Theo tôi bạn nên dùng phương pháp uống Naltrexone ! Đây là chất chống lại sự tồn tại MT trong cơ thể bạn, hơn nữa bạn đi làm, thì uống thuốc, đi làm sinh hoạt như một con người bình thường, khỏe mạnh. Đặc biệt, ko có thành phần là MT nên Test vô tư..Bạn nên dùng và hãy quên Methadone đi,đơn giản dùng nó bạn vẫn là..nghiện! Mất tự do, lệ thuộc và Test thì 2 vạch đỏ lừ..toi luôn nếu ko trưng ra được giấy của TT y tế nơi bạn đang được cấp phát uống Methadone.
    Chúc bạn có những lựa chọn đúng đắn nhất, phù hợp hoàn cảnh..đi làm của bạn, cần chia sẻ gì các v/đ về MT hay Cuộc sống hãy liên lạc với mình..

que thử 1 vạch đỏ thì mới tèo chứ em bị gia đình thử mà 2 vạch thì tốt quá

Naltrxone mới khắc chế đc Hê bạn àh ! còn dùng Metha thì vẫn chơi đc MT
    !! Đc CÁi Đẹp Zai...Kute...Ngoan Ngoãn...Hiền Lành...Có XE Đạp Riêng... Mỗi Tội Nghiện !! :97:

nếu thực sự muốn cai thì 2 loại đó dùng loại nào củng good , còn chưa có ý nghĩ là cai thật sự chỉ muốn cắt cơn thì cả 2 loại điều là thuốc độc , Naltrxone nó làm mình mất cảm giác khi phê ma túy ,
    còn Methadone thì nó củng là 1 dạng ma túy dạng lõng nồng độ nhẹ hơn ma túy và giúp mình bớt vật vã , trong thời gian dùng mathe và Nal mà sữ dụng lại ma túy sẽ dễ gây ra tình trạng quá liều .
    Cái nào củng vậy có ưu và khuyết điểm chứ ko có cái nào toàn vẹn cả.
    GIANG HỒ HỄM ÁC KO NÊN TIN AI NGOÀI BẢN THÂN MÌNH :112:

Bác này phát biểu thì có vẻ ổn nhưng cái chữ ký thì phải... lạc quan lên 1 tí bác nhé!

Đính chính lại uống methadol thử test âm tính kg phải dương tính nha methadol cũng là ma túy nhưng hợp pháp và kg có thành phần morphin nên yên tâm test kg có nha