Đúng như 1 ai đó nói, cuộc sống muôn màu, và tất cả mọi khó khăn chỉ là những trải nghiệm..

Yêu 1 người- Không được đáp trả, Yêu 1 người- Không đến được với nhau, Yêu 1 người- Vô tình là kẻ thứ 3 đáng ghét...đều có 1 kết quả cuối cùng là sự đau khổ, mệt mỏi. Nhưng đó là trải nghiệm của cuộc sống, để thấy mình sâu sắc hơn, chín chắn hơn và trưởng thành hơn. Tình yêu không phải là vĩnh cửu, chỉ có những cảm xúc, những khoảnh khắc là vĩnh cửu. Cùng với thời gian, tất cả những cái vĩnh cửu đó rồi cũng sẽ là dĩ vãng, có 1 lúc nào đó chợt nhớ, chợt vui hoặc chợt thấy buồn cười- Ồ, sao có lúc tôi ngây thơ quá vậy? Cuộc sống là thế..

Có những giây phút rơi vào tận cùng của sự đau khổ, tuyệt vọng, chán chường. Nhưng ông trời không lấy đi hết tất cả mọi thứ, sau cơn mưa trời sẽ sáng..Trong những phút giây ấy, có những người bạn luôn bên mình, luôn lắng nghe, chia sẻ, động viên, đó là hạnh phúc và may mắn rồi. Khi vượt qua cơn mưa, đi sang vùng nắng ấm, bắt đầu lại mọi thứ với những dự định mới, ngoảnh đầu nhìn lại, mọi chuyện thật thanh thản. Đó là trải nghiệm, giúp ta vững vàng hơn, có đủ tự tin để vượt qua sóng gió. Cuộc sống là thế..

Sau tất cả những sóng gió dồn dập thời gian qua, mình bỗng thấy yêu cuộc sống hơn. Cảm ơn cuộc đời vì đã cho tôi gặp những người bạn luôn bên mình, cảm ơn cuộc đời đã cho tôi những cơ hội để không ngừng cố gắng và cuối cùng, cảm ơn cuộc đời đã cho tôi trưởng thành hơn thật nhiều...

Có lẽ, đã qua cơn mưa...