Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 13

Thread: Cuộc sống...

Smile Cuộc sống...

Đúng như 1 ai đó nói, cuộc sống muôn màu, và tất cả mọi khó khăn chỉ là những trải nghiệm..

Yêu 1 người- Không được đáp trả, Yêu 1 người- Không đến được với nhau, Yêu 1 người- Vô tình là kẻ thứ 3 đáng ghét...đều có 1 kết quả cuối cùng là sự đau khổ, mệt mỏi. Nhưng đó là trải nghiệm của cuộc sống, để thấy mình sâu sắc hơn, chín chắn hơn và trưởng thành hơn. Tình yêu không phải là vĩnh cửu, chỉ có những cảm xúc, những khoảnh khắc là vĩnh cửu. Cùng với thời gian, tất cả những cái vĩnh cửu đó rồi cũng sẽ là dĩ vãng, có 1 lúc nào đó chợt nhớ, chợt vui hoặc chợt thấy buồn cười- Ồ, sao có lúc tôi ngây thơ quá vậy? Cuộc sống là thế..

Có những giây phút rơi vào tận cùng của sự đau khổ, tuyệt vọng, chán chường. Nhưng ông trời không lấy đi hết tất cả mọi thứ, sau cơn mưa trời sẽ sáng..Trong những phút giây ấy, có những người bạn luôn bên mình, luôn lắng nghe, chia sẻ, động viên, đó là hạnh phúc và may mắn rồi. Khi vượt qua cơn mưa, đi sang vùng nắng ấm, bắt đầu lại mọi thứ với những dự định mới, ngoảnh đầu nhìn lại, mọi chuyện thật thanh thản. Đó là trải nghiệm, giúp ta vững vàng hơn, có đủ tự tin để vượt qua sóng gió. Cuộc sống là thế..

Sau tất cả những sóng gió dồn dập thời gian qua, mình bỗng thấy yêu cuộc sống hơn. Cảm ơn cuộc đời vì đã cho tôi gặp những người bạn luôn bên mình, cảm ơn cuộc đời đã cho tôi những cơ hội để không ngừng cố gắng và cuối cùng, cảm ơn cuộc đời đã cho tôi trưởng thành hơn thật nhiều...

Có lẽ, đã qua cơn mưa...

Hạnh phúc là sự bình yên trong tâm hồn!

ngồi buồn quá chẳng biết làm gì lòng vòng mãi trong diễn đàn lại gặp la ra ở đây
    có người nghĩ anh hay nói leo nhưng anh cứ nói đấy làm gì đc nào .mõi người sinh ra trong đầu đã được lập trình sẵn một dây thần kinh tình yêu đến một thời gian nào đó giây này dung lên và căng ra nó làm thay đổi mình rất nhiều đó là tình yêu khi người ta yêu rồi thì vui tưng bừng hớn hở sống trong hạnh thậm chí khi ngủ gật cũng mơ thấy người mình yêu nhìn mọi thứ toàn mầu hồng ,nhưng khi bị bỏ rơi thì đau khổ tận cùng có khi chỉ muốn chết đị ,đấy là lúc dây thàn kinh yêu trùng xuống làm các dây thần kinh khác trùng theo ,yêu chỉ để trải nghiệm thì yêu làm gì chỉ thêm đau khổ la ra đã bao jio như thế chưa nếu bị rồi tìm ai đó đấm đá tát cấu chửi lòng xẽ nhẹ nhàng hơn .anh tryeenf cho em 1 kinh nghiệm khi yêu nhé khi em yêu thèng nào khi em cho nó kiss hé mắt nhìn thấy thèng này mà mở mắt thì nó ko yêu em thật lòng đâu nó mở mắt để tính sau khi kiss xẽ làm ji tiếp chỉ đề phòng thôi vì chị yeuluonmuquang bảo anh hay xuy bụng ta ra bụng người mà hì hì vui vẻ nhé anh lại đi chỗ khác nói leo đây
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

hi anh Cua (Em thấy chị bông gọi anh là Cua )

Tình yêu không phải là tất cả, nó là gia vị của cuộc sống mà thôi anh ạ! Sau mọi biến cố, thấy mình vững vàng hơn.

Time này chuối quá, gặp nhiều vấn đề trong công việc, làm lụt cả hồ than thở . May sao đến giờ có chút chuyển biến tốt, ko thì em cũng đến die

Cố lên anh Cua nhé!

Hạnh phúc là sự bình yên trong tâm hồn!

Hix, cuối cùng thì những nỗ lực lắng nghe đến mỏng màng nhĩ của tôi cũng đã có kết quả khả quan. La ah, sao lại trùng hợp thế nhỉ? mọi thứ thay đổi đều đến với chúng ta cùng một thời điểm.
    [/SIZE]"]Nếu yêu vợ thì anh về với vợ, không yêu vợ anh về ở với em[/SIZE]

Nghe anh Ninh nói về tình yêu mà thấy rắc rối quá,em thì thấy cái gì không ở dạng vật chất đều rất trìu tượng,không thể nắm,bắt.Sinh ra là con người thì cứ yêu,cứ lấy nhưng đừng lí tưởng hóa t/y để rồi lại thất vọng,Lấy nhau về sống với nhau 1 time(nếu may mắn) rồi đến 1 ngày chợt nhận ra người mình yêu trước đây hóa ra chỉ là bản market của người đang nằm cạnh mình.
    Tuan_2.0<=== KHÔNG DÙNG CHO TRẺ EM CÓ THAI VÀ PHỤ NỮ DƯỚI 2 TUỔI.
    برای فروش نیستم

Bài này viết cũng lâu rồi chắc HDB nhớ Lara lên spam .ku tuấn ,thực ra anh có biết yêu là gì đâu vì khi đến tuổi biết yêu thì bắt đầu nghẹo bây giờ nhìn lại thấy mình đã già
    Chú ý

Quote Originally Posted by VUNG_THAN View Post
    Bài này viết cũng lâu rồi chắc HDB nhớ Lara lên spam .ku tuấn ,thực ra anh có biết yêu là gì đâu vì khi đến tuổi biết yêu thì bắt đầu nghẹo bây giờ nhìn lại thấy mình đã già
    Matuy : Được và... Mất !!!
    Một sớm mai kia thức giấc... chợt thấy " hư vô " trong đời...:48:

Quote Originally Posted by mizzlonely View Post
    Ma túy : Được và... Mất !!!
    Trong cái được có cái mất, trong cái mất có cái được. Được cũng chẳng lấy gì làm vui, mất cũng chẳng lấy gì làm buồn.
    [/URL]

Page 1 of 2 12 LastLast